Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก Driver for xp HP หลายรุ่น ลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aume View Post
    ช่วยด้วยครับ ของผม2518tu ลงXP soundcard กับ Modem ยังไม่มีdrivers ครับ
    ที่โหลดมาก็ใช้ไม่ได้ซักตัว ใครมีตัวที่work ขอด้วยครับ
    ไม่รู้ว่าทำไมคุณถึงใช้ไม่ได้

เพราะสเปคคุณก็เหมือนกับผม ต่างแค่ การ์ดจอ

เพราะคนที่โหลดไปก็ใช้ได้หมด

Comment

• ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• ตัว Quickplay2.3 โหลดได้ แต่พอแตกไฟล์แล้ว error ครับ

ช่วยอัพให้ใหม่ได้ไหมครับ ^^

Comment

• 1.ลง Wireless แล้ว แต่มันขึ้นว่า Disable อะครับ ลองลง 2 รอบแล้ว
          2.ลง BlueTooth แล้วรีเครื่องมันขึ้น BlueScreen ต้องทำไงครับ SafeMode ก็ไม่หาย
          ขอบคุณครับ
          Last edited by baiyah; 13 Feb 2008, 17:18:11.

Comment

• โหลดไม่ได้แล้วหรอครับอัฟให้หน่อยจิ อยากลงxp มั่ง

Comment

• thank you kup it works

Comment

• เครื่องผม รุ่น dv6244us ซื้อมาจากเมกาคับ มันใช้ด้วยกันกับตัวไหนอ่ะครับ ลงxp ได้หรือป่าว รบกวนหน่อยนะครับ ชอบคุณครับ

Comment

• ไม่แน่ใจว่าไฟล์เสียรึเป่าครับ

พอดีผมโหลดไฟล์มาทั้งหมดแต่ที่มีปัญหาก็4 ตัวอ่ะครับคือตัวตามด้านล่างนะครับ
                  1.nvidia_gf8400.rar
                  2.Quick_Launch_Buttons.rar
                  3.chipset.rar
                  4.QPW23.rar
                  ซึ่งทั้ง4ตัวนี้ผมโหลดมาแล้วแต่พอเวลาจะแตกไฟล์มันฟ้องว่า Unexpected end of archive
                  รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับมีปัญหามากครับเพราะต้องการมาก

Comment

• ช่วยด้วยครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้ HP dv 2538 tx วิสต้า โฮม เเล้วไม่สามารถใช้งานกล้องได้ครับลงไดร์เวอร์ที่เว็บ hp ลง webcam max เเล้ว เเละลงตัวไดร์เวอร์ทีทั่นบอก ด้านหน้าเเล้ว เออ ก่อนลง ผมลงที่ละตัว นะ พอใช้ไม่ได้ผมก็ลบทิ้งเเล้ว ใน swsetup ใน ไดร์ c เเล้วนะครับ เเละ ตัวสเเกนลายนิ้วมืออีกครับใช้ไม่ได้ งงมาก ๆ อืมอีกอย่างนึง เวลาผมเข้า internet and msn messenger ตัวอักษรที่เราตั้งชื่อด้านบนนะครับถ้าผมพิมพ์เป็นไทยไว้ ไม่ถึง ครึ่งวินาทีมันจะกลายเป็นภาษาต่างดาว ง่ะครับ พยัญชนะ ใน internet บางตัวพิมพ์ เเล้วจะกลายเป็นวงกลมคัฟ รบกวนช่วยด้วยครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง โทษทีนะครับที่ถามหลายอย่าง จนปัญญาจิง

Comment

• ขอบคุณมากครับ

thank you very much krab.

Comment

• Driver Touchpad ลงแล้วเวลาแก้ไขเด้งออกทุกทีเลยครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาที่แก้ไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ ผมใช้ dv2626tx คือว่าผมได้ลง Driver Touchpad ตัว sp25796 ครับ แต่ว่าเวลาผมเข้าไปแก้ไขรายละเอียด ปรับแต่ง ที่ไร มันเด้งออกทุกทีครับ เป็นทุกครังเลย เซ้งมากๆครับ เพื่อนๆคนไหนมีวิธีแก้ระกวนตอบ หรือ ช่วยหาทางแก้ให้หน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมสามารถใช้ xp ได้เพราะว่ากระทู้นี้จริงๆ ของคุณมากๆครับ

Comment

• ของผม dv2518tx ลงwin2007v7 bluetooth กะ batterry check ที่โหลดไป ใช้ไม่ได้อะครับ

Comment

• Originally posted by song9176 View Post
                            พอดีผมโหลดไฟล์มาทั้งหมดแต่ที่มีปัญหาก็4 ตัวอ่ะครับคือตัวตามด้านล่างนะครับ
                            1.nvidia_gf8400.rar
                            2.Quick_Launch_Buttons.rar
                            3.chipset.rar
                            4.QPW23.rar
                            ซึ่งทั้ง4ตัวนี้ผมโหลดมาแล้วแต่พอเวลาจะแตกไฟล์มันฟ้องว่า Unexpected end of archive
                            รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับมีปัญหามากครับเพราะต้องการมาก
                            ทำไมผมลองโหลดกลับมาแล้ว แตกไฟล์ก็ปกตินะครับ

Comment

• dv 2518tx ลง FEB 2008 ที่มีปัญหาคือ
                              wireless กับ bluetooth เปิดไม่ได้เลย ลงแล้วนะครับ(ที่ให้มา)
                              ิbatterry check เปิดไม่ได้ ลงแล้วนะครับ(ที่ให้มา)
                              touchpad ลงไม่ได้ครับ

Comment

• ขอบคุณนะคะสำหรับที่ให้โหลด Driver โหลดได้หมดค่ะ
                                แต่ยังไม่ได้ใช้งาน เพราะว่ายังไม่ลง Win ใหม่
                                แต่ในอนาคตคิดว่าจะลง จึงโหลด Driver เก็บไว้ก่อน เป็นประโยชน์มากค่ะ

ถ้าหากไม่รบกวนเกินไปช่วย Add Email มาไว้ได้ไหมคะ จะPM ไปบอกนะ

ขอบคุณมากค่ะ เกิดวันใดจะลง Driver แล้วมีปัญหาเผื่อจะได้สอบถาม
                                เพราะตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ประเทศไทย จะเอาไปส่งที่พันทิพก็ไม่ได้

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

Working...
                                X