Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก Driver for xp HP หลายรุ่น ลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอตัว Upgrat ROM ไว้ทำไรหรือคับ
    และขอบคุณสำหรับไดเวอร์ครับสุดยอดมากเลยท่าน vespaclassic
    คนดีในโลกยังไม่สูญพันธ์....หมั่นทำดีต่อไปเถอะ

Comment

• ใช้ดีช่วยบอกต่อ

Comment

• Originally posted by lineman View Post
        ไอตัว Upgrat ROM ไว้ทำไรหรือคับ
        และขอบคุณสำหรับไดเวอร์ครับสุดยอดมากเลยท่าน vespaclassic
        คนดีในโลกยังไม่สูญพันธ์....หมั่นทำดีต่อไปเถอะ
        อัพรอมเวอรชั่นใหม่ ให้เสถียรขึ้น

Comment

• Originally posted by pangman49 View Post
          จำเป็นไหมที่จะต้องลงตัวไหนก่อน หรือว่าลงตัวไหนก่อนก็ได้ เรียงตามลำดับที่คุณ vespaclassic โพสไว้เลยได้ไหมคะ
          ตัวไหนก่อนก็ได้ครับ

Comment

• ผมมี V3621 ครับลงDriverตัวไหนก็ไม่ได้เลยช่วยหน่อยคับ สงสารเด็กตาดำๆๆคับ

Comment

• ผมโหลดแล้วยืนยันใช้ไดทุกตัวครับ 2538tx แรงขึ้นมาก ขอบคุณมากครับ

Comment

• คือว่าผมใช้รุ่น dv2626tx แล้วมีความจำเป็นต้องลง windows 2003 แล้ว driver พวกนี้จะใช้ร่วมกับ 2003 ได้ไหมอ่ะครับ

Comment

• ใช้รุ่น dv2517tx มีคำถาม 2 ข้อคับ

1. :: upgrade rom ::
                  WinFlash for HP Notebook System BIOS - Windows Based VERSION: F.13 ถ้าไม่ลงแล้วมันจะเป็นอะไร แบบว่าเล่นได้ไม่เต็มประสิทธิภาพอะไรแบบนี้หรือเปล่าคับ

2. ลง QuickPlay 2.3 + Quick Launch Buttons แต่ปุ่มด้านบน keyboard กับ รีโมทยังใช้ไม่ได้เลยคับ ต้องแก้ไขยังไงดีคับ

Comment

• Originally posted by neucleon View Post
                    ใช้รุ่น dv2517tx มีคำถาม 2 ข้อคับ
                    2. ลง QuickPlay 2.3 + Quick Launch Buttons แต่ปุ่มด้านบน keyboard กับ รีโมทยังใช้ไม่ได้เลยคับ ต้องแก้ไขยังไงดีคับ
                    ขอผม dv 2626tx ปุ่ม QuickPlay (ปุ่มข้างบนใช้ไม่ได้เลยคับผม ) + ขิงลิงค์ Driver ด้วยคับผม
                    ขอวิธีแก้ด้วยคับผม แต่ว่า รีโมท ผมใช้ได้คับผม

Comment

• driver quickplay

ลง driver quickplay แล้ว คือก่อนลงwinใหม่เวลาเลื่อน volume ตรง quickplay มันจะมีให้เห็นอ่ะคะ แต่หลังจากลง win ใหม่ลง driver แล้วทมัยมันไม่ขึ้นอ่ะคะ ใครเป็นแบบเรา+รู้สาเหตุ+รู้วิธีแก้ ช่วยยบอกด้วยน๊ะคะ ขอบคุณคนที่เอา driver มาแจกมากๆค่ะ^^"

Comment

• มีใครเป็ยเหมือนผมบ้างครับ คือ ผมลงXPแระได้ใช่ไดร์เวอร์ของท่านVaspaclassicไม่มีปัญหาแต่อย่างได ยกเว้น กาดจอ อ่ะครับ เวลาผมลง แล้ว รีสตาทเครื่องพอเปิดมาอีกที ตัวกาดจอเหมือนว่าไม่ได้ลงไว้อ่ะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครเคยเป็นมั้งครับ ล่ะมานแก้ไขอย่างไร

Comment

• Originally posted by dragonfish View Post
                          มีใครเป็ยเหมือนผมบ้างครับ คือ ผมลงXPแระได้ใช่ไดร์เวอร์ของท่านVaspaclassicไม่มีปัญหาแต่อย่างได ยกเว้น กาดจอ อ่ะครับ เวลาผมลง แล้ว รีสตาทเครื่องพอเปิดมาอีกที ตัวกาดจอเหมือนว่าไม่ได้ลงไว้อ่ะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครเคยเป็นมั้งครับ ล่ะมานแก้ไขอย่างไร
                          ผมก็เคยเป็นนะ

วิธีแก้ของผม ลงไปอีกรอบก็หาย

Comment

• Originally posted by lovodath View Post
                            ขอผม dv 2626tx ปุ่ม QuickPlay (ปุ่มข้างบนใช้ไม่ได้เลยคับผม ) + ขิงลิงค์ Driver ด้วยคับผม
                            ขอวิธีแก้ด้วยคับผม แต่ว่า รีโมท ผมใช้ได้คับผม
                            ลอง ชัตดาวเครื่อง

แล้วตอนเปิดเครื่องไม่ต้องกดปุ่ม power ให้กดปุ่ม QP แทนครับ ถ้าเครื่องเปิดได้ ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by neucleon View Post
                              ใช้รุ่น dv2517tx มีคำถาม 2 ข้อคับ

1. :: upgrade rom ::
                              WinFlash for HP Notebook System BIOS - Windows Based VERSION: F.13 ถ้าไม่ลงแล้วมันจะเป็นอะไร แบบว่าเล่นได้ไม่เต็มประสิทธิภาพอะไรแบบนี้หรือเปล่าคับ

1.ไม่แน่ใจว่าใช้ไเ้หรือป่าว ถ้าใช้ไม่ได้ มันก็จะลงไม่ได้ครับ

2.ลอง ชัตดาวเครื่อง

แล้วตอนเปิดเครื่องไม่ต้องกดปุ่ม power ให้กดปุ่ม QP แทนครับ ถ้าเครื่องเปิดได้ ก็ใช้ได้แล้วครับ

รีโมท ลองลง อินฟาเรด น่าจะใช้ได้นะ

Comment

• เอ่อ ขอ Driver Wireless DV2604TX หน่อย ครับ มัน ไม่ มี ให้ โหลด อีก แล้ว

Comment

Working...
                                X