Announcement

Collapse
No announcement yet.

[D.I.Y.] อินเทรนด์ แกะเครื่องกะเค้ามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัดได้ แต่เอาพวกแผ่นทองแดงสอดไส้ดีกว่าครับ เนียนกว่า อัดซิลิโคนหนาๆ อัดไม่เป็น มันไม่ Contact ครับ เหมือนตอนผมทำแรกๆ

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
      อัดได้ แต่เอาพวกแผ่นทองแดงสอดไส้ดีกว่าครับ เนียนกว่า อัดซิลิโคนหนาๆ อัดไม่เป็น มันไม่ Contact ครับ เหมือนตอนผมทำแรกๆ
      ซื้อที่ไหนได้ครับทองแดงเป็นแผ่น แบบคุณ อ่อผมลืมนำไขควงตัวเล็กจากที่บ้านมาครับพอดีมาทำงานกรุงเทพ ร้านคอมจะมีขายไหมน้าาา

Comment

ต่อด้วย BenQ S41 นะครับ ที่จริงเเกะพร้อมกะ 4535G นั่นเเหละเเต่เพิ่งว่างเอารูปลง

จัดด้วยรูปเเรก

ยกคีย์บอดออกมา

เเป๊บเดียวก็ถึงบอด รุ่นนี้น็อตมีไม่กี่ขนาด ไม่วุ่นวาย+น็อตเหลือเหมือน 4535

หงายขึ้นมานิดนึง

Comment

เเกะซิ้งออกมา

ดูชัดๆตรงชิป NB มันเอาซิลิโคนนิ่มๆๆๆ มาเเปะไว้

การ์ดจอก็เช่นกัน ตรงเเรมนิ่มเหนียวเลย - -

Comment

เเบบชัดๆ

T5550

8600M GS KAK ALL

NB

SB

Comment

เเกะซิ้งออกมา....ยังสะอาด

ตรงการ์ดจอซิลิโคนไรไม่รู้

ใช้เเรงงาน(รุ่นน้อง)ผลิต อิอิ

ตอนเปิดเครื่องลุ้นทุกที กลัวเปิดไม่ติด

Comment

ถ้าไม่กล้าทำ เรายินดีให้บริการในราคาสุดพิเศษ สำหรับสมาชิก OCZ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1348776

Comment

heat pipe มันอ่อนแอมากมั้ยครับ
                  กลัวหักคามือ - -
                  อยากเจาะ void DCom จัง แต่เพิ่งผ่านมา 4 เดือน เหลืออีก 1y 8m

Comment

Originally posted by sonkub View Post
                    heat pipe มันอ่อนแอมากมั้ยครับ
                    กลัวหักคามือ - -
                    อยากเจาะ void DCom จัง แต่เพิ่งผ่านมา 4 เดือน เหลืออีก 1y 8m
                    ไม่ต้องกังวลเลยครับ ถ้าไม่จงใจไม่เเตกหักง่ายๆเเน่นอน

Comment

ผมแงะตรง Power อีท่าไหนไม่รู้ รูที่ใส่น๊อตบอดี้ข้างอ่ะครับ หักไปเลยอ่ะ แต่มันก็ยังแน่นหนาดีเหมือนเดิม

Comment

ผมลื้อมาแล้วทำแผ่นเขียวๆๆที่วงตามรูปอะครับ ขาด ทำไงดีคับ

Last edited by hu16; 30 Jul 2011, 19:39:10.

Comment

มีของที่ใช้ได้แทนแผ่นทองแดงละ ทำงานดีพอๆ กันด้วย

อลูมินั่มฟอยล์ห่ออาหารครับ = =' ไม่น่าเชื่อ มันเวิร์คมากครับจอร์จ ลดอุณหภูมิได้จอร์จมาก

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
                            มีของที่ใช้ได้แทนแผ่นทองแดงละ ทำงานดีพอๆ กันด้วย

อลูมินั่มฟอยล์ห่ออาหารครับ = =' ไม่น่าเชื่อ มันเวิร์คมากครับจอร์จ ลดอุณหภูมิได้จอร์จมาก
                            ผมว่าเราน่าจะลองเเผ่นเงินเเท้ๆ มั่ง ว่าเเต่ที่ไหนมีขายละครับเนี่ย

Comment

อยากลองแกะบ้างอ่าครับ ASUS K42JV-VX036V http://****************/web/newspec....979&pagecm=1&w พึ่งหมดประกัน ตอนนี้ร้อนพอตัว Idle 60-65 C แล้วว ทำให้ไม่กล้าเล่นเกมส์กลัวดับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใครเคยแกะบ้างครับ เมื่อวานผมนั่งลองๆดู ต้องค่อยๆดึงแผ่นหน้าออกทั้งแผ้น แต่ด้วยความที่ไม่เคยเลยไม่กล้ากลัวแตกอ่าครับ
                              ปล. อยู่แถวนนท์ครับ มีท่านไนหรู้จักร้านที่ พันทิพย์ งามวงศ์วาน ที่ฝีมือดีไว้ใจได้บ้างครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

สวัสดีครับ ผมใช้ acer 4540g
                                ก่อนผ่าเครื่องมาทาซิลิโคน idle59-65 fullload 87-90
                                ผมใช้ ซิลิโคล ทาที่ cpu,vga,nb บีบซิลิโคนเท่ากันหมด แล้วเกลี่ยให้กระจายอยู่ในหน้าตัก
                                เสร็จแล้วประกอบเครือง ผลปรากฏว่า idleเหลือ 48-50พระเจ้าเย็นจริงๆ fullloadยังไม่ได้ลอง เพราะกำลังเล่นเกมได้นาทีเดียวดับครับ - -"
                                ผมแทบหงายเงิบดีใจได้แปปเดียวเอง ลองเปิดเครื่องอีกทีแล้วเช็คอุณหภูมิCPUได้ 48-50เท่าเดิม ที่นี่ลองเช็คGPUอุณหภูมิ GPU75-80 YoY
                                ไม่ทราบว่าสาเหตุมันเป็นที่อะไรถึงทำให้เครื่องดับ
                                -ผมทาซิลิโคนตรง vga น้อยไปหรือเปล่า ปรกติต้องทาคลุมตัวชิฟไหม
                                -ทาเสร็จแล้วต้องรอกี่ชั่วโมงถึงเปิดเครื่องได้
                                -อุณหภูมิปรกติของ GPU ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆไม่เล่นเกมต้องกี่องศาครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X