Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus amd a6 มีปัญหาเรื่องการไล่สี ...แต่ได้ไปเข้าศูนย์ให้เจ้าหน้าที่ Flash BIOS ให้อาการก็จะหายไป..
    ทำประมาณ 5-10 นาที ก็เรียบร้อยแล้ว ..
    ฝากวิธีทำมาด้วย http://www.amno.moph.go.th/Technolog...13/le13-02.htm
    ไฟล์ Up หาได้จาก เวบผู้ผลิต ....

Comment

• อัพไบออสเอง 206 สีเนียนแล้วครับ

Comment

• ปัญหาอีกอย่างที่หลายๆคนพบตอนนี้ คือ หน้าจอกระพริบ เป็นเส้นๆๆๆ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
          ปัญหาอีกอย่างที่หลายๆคนพบตอนนี้ คือ หน้าจอกระพริบ เป็นเส้นๆๆๆ
          ผมเคยเป็นอยู่ครั้งนึงครับ.. ซื้อมาได้ 4 วัน อยู่ดีๆ ก็เป็นเส้นๆ แถบข้างบนจอ

ผมเลยพับจอลงแล้วเปิดขึ้นจนสุดสัก5รอบ แล้วเอาผ้าเช็ดๆ ถูๆ บนจอ (ทำไปมั่วๆ)

หลังจากนั้นมาก็ไม่พบปัญหานี้อีกเลยครับ.. ปัจจุบันใช้มาเดือนนึงละ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
            ปัญหาอีกอย่างที่หลายๆคนพบตอนนี้ คือ หน้าจอกระพริบ เป็นเส้นๆๆๆ
            เป็นเหมือนกันครับ รีเครื่องหาย เป้นประมาณวันละ1ครั้ง

Comment

• เหมือนจะเป็นที่ software นะครับอาการนี้ ...........

Comment

• K43T VX004D เพิ่งซื้อมา 4 วัน

1.จอไล่สีไม่เนียน
                2.เวลาลงโปรแกรมแล้วจอจะกระพริบ
                3.ปิด touch pad ไม่ได้ (Fn+F9)

1. กับ 3. แก้ได้ละ

2. อ่านๆดูน่าจะเป็นเพราะมัน switch การ์ดจอ เลยกระพริบหนึ่งที

ถ้าใช่ มันทำให้ใช้ 6650 อย่างเดียวได้มะ ใครรู้บ้าง บอกทีครับ....
                Last edited by linkinlp; 18 Aug 2011, 16:55:40.

Comment

• ติด enable crossfile ใน ccc ออกครับ ^^

Comment

• ติด enable crossfile ใน ccc ออกครับ ^^

อยุ่ตรงไหนครับ..
                    Last edited by linkinlp; 21 Aug 2011, 22:55:29.

Comment

• ปิด touch pad ไม่ได้ แก้ยังไงอะครับ

Comment

• Originally posted by beerzlismz View Post
                        ปิด touch pad ไม่ได้ แก้ยังไงอะครับ
                        เข้าไปติ๊กใน control panel>แล้วเลือกเมาส์>เลือกELAN

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                          ติด enable crossfile ใน ccc ออกครับ ^^
                          อยู่ตรงไหนครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ เครื่องผม vx005d เปิดไม่ติดครับ ไฟ led hdd ไม่ขึ้นเลย จอภาพก็ไม่ขึ้น ขึ้นแต่ ไฟแสดงสถานะซ้ายสุดอ่ะครับ แต่ เครื่องมีการทำงานครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขเบื้องต้นยังไงบ้าง

Comment

• ASUS K43TA-VX004D แล้วตัวนี้พอไหวมั้ยครับ A4

สอบมาแล้วด้วยเลยอยากถามประสิทธิภาพนิดๆหน่อยๆ ครับผม

Comment

• ทำยังไงให้ใช้แค่ ตัวการ์ดจอ 6650M ได้เต็มที่(ไม่แน่ใจว่า Crossfire ได้หรือไม่) หรือมีวิธีเลือกสลับจาก driver อะไรได้บ้าง เพราะ Catalyst ที่โหลด update สุดๆจาก AMD มันก็ไม่มีให้เลือกครับ มีแค่เลือก Program ไหนจะให้ใช้โหมด high performance (เอ๊ะ+ รึว่าอันนี้แหล่ะที่มันใช้ 6650M แล้ว แต่ดูใน Gpu-z มันก็บอกเป็น 6400M ตลอด
                                ลองรันเกมส์ Pes2011 ก็ยังแสดงเป็น 6400M อยู่ เล่นเปิด medium quality ก็มีกระตุกเป็นระยะ แบบว่าอยากใช้ให้เต็มประสิทธิภาพน่ะครับ
                                ขอบคุณสำหรับความรู้ล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X