Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาเก็บข้อมูลจะซื้อรุ่นนี้อยู่ครับ

Comment

• bios แก้ จอ ไล่ สี ไม่ เนียน ออก มา ยัง ครับ ตัว นี้ อ่ะ

Comment

• กระเป๋าสวยอะ

Comment

• K43TA-VX005D ไฟแสดงสถานะชาร์ทมันติดตลอดนี่ปกติหรือเปล่า...(แบตเต็ม+shutdown แต่ยังไม่ดึงสายไฟ adapter ออก)

Comment

• Originally posted by freedom007 View Post
            bios แก้ จอ ไล่ สี ไม่ เนียน ออก มา ยัง ครับ ตัว นี้ อ่ะ
            พอดีเห็นร้อนรน ถามหลายกระทู้ >>>> http://www.asus.com/Notebooks/Versat...43TA/#download

เข้าไปเช็คเองได้เลยครับ

Originally posted by Toom_Toom View Post
            K43TA-VX005D ไฟแสดงสถานะชาร์ทมันติดตลอดนี่ปกติหรือเปล่า...(แบตเต็ม+shutdown แต่ยังไม่ดึงสายไฟ adapter ออก)
            ปกติครับ ... ก็ยังเสียบที่ชาร์จอยู่นิ - -"

.....
            http://uk.asus.com/Peripherals_Acces...Bag/ASUS_SLIM/

กระเป๋าผมได้ตัวนี้ครับ ..... s/n ไม่ตรงกับกล่อง แต่ตรงรุ่นกับที่อยู่ในสลิปตอนรับเครื่อง - -"

ยังไงก็นแน่เนี่ย ASUS ชักจะหลายเรื่องล่ะ

ถึงจะไม่ซีเรียส แต่มันก็เป็นสิทธิ์ของผู้บริโภคอ่ะนะ
            Last edited by gearpkocz; 27 Jul 2011, 21:42:48.

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
              ปกติครับ ... ก็ยังเสียบที่ชาร์จอยู่นิ - -"
              ครับ...พอดีใช้อีกยี่ห้อไฟนี้จะดับไปเมื่อมันชาร์ทเต็ม เลยสงสัยว่าในเมื่อมันเต็มแล้วมันจะชาร์ทอะไรอีก...

Comment

• ใครก็ได้ที่มีความรู้เรื่องเคลมสินค้าช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเราจะเอาเครื่องไปเปลี่ยนนี้เครื่องเราต้องเป็นเยอะไหมครับ เครื่องผมK43TA-VX005D ไล่สีไม่เนียนบริเวณแทรปบาร์ข้างล่างอ่ะครับช่วงกลางของแทรปบาร์จะเป็นสีฟ้าจางๆๆๆอย่างนี้ปกติไหมครับหรือมีวิธีเช็คแบบไหนบ้างครับปรับmodอะไรมั้งครับ

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                  BO ขนาดเครื่อง PC ที่บ้านยังกระตุกเลยครับ - -" คาดว่านะจะเป็นกับเกมส์

แต่ในเครื่องตอนนี้ไม่ได้ลงครับ
                  ของผมไม่กระตุกนะครับ ไม่ได้ปรับอะไรเลย แถมลื่นอีกต่างหาก

Comment

• ิอิอิ
                    Last edited by paizamag; 28 Jul 2011, 10:30:40.

Comment

• Originally posted by freedom007 View Post
                      bios แก้ จอ ไล่ สี ไม่ เนียน ออก มา ยัง ครับ ตัว นี้ อ่ะ
                      เมื่อกี้โทรไปครับ ถามเรื่องประกัน เลยถาม เรื่อง bios ด้วยเลย เขาบอกว่า เปิดให้ดาวโหลดวันที่ 1 สิงหาคม ครับ ผม

Comment

• Originally posted by paizamag View Post
                        เมื่อกี้โทรไปครับ ถามเรื่องประกัน เลยถาม เรื่อง bios ด้วยเลย เขาบอกว่า เปิดให้ดาวโหลดวันที่ 1 สิงหาคม ครับ ผม

ขอบคุณมาก ครับ ผม งั้นๆ ก้ รอๆ ต่อ ไป อีก หน่อย

แล้ว เรื่อง ประ กัน ได้ กี่ ปี หรอ ครับ

Comment

• วันนี้เปลี่ยน HDD เจ้าตัว K43TA-VX005D เป็น Scorpio BLACK 750G/7200Rpm รู้สึกถึงความแรงเพิ่มขึ้นอีก(ไว้ขออัพต่อเป็น SSD) ของผมซื้อจาก BABANA IT เช็คประกันในเวป Com7 เป็น 2 ปีละครับ

Comment

ขอบคุณมาก ครับ ผม งั้นๆ ก้ รอๆ ต่อ ไป อีก หน่อย

แล้ว เรื่อง ประ กัน ได้ กี่ ปี หรอ ครับ
                            ปี เดียวครับ -0- ถามเขาว่าดูในเวป เห็น ได้สองปีกันเยอะ ตอบกลับมาว่า สองปีมีที่ คอมมาทเท่านั้นครับ เหอๆ

Comment

• สอบถามค่าตัว 7200 rpm ด้วยครับ แล้วเปลี่ยน HD อย่างนี้ประกันหมดรึป่าวครับ

Comment

• อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ อยากแรงอีกนิดก็ดี ^^

เห็น WD Scorpio Black 750GB ในห้อง Storage แว๊บ ๆ ประมาณพันปลาย

ถ้ากลัวหมดประกัน ตอนเปลี่นนก็หาผ้ามารองหัวไขควงด้วยก็ดีครับ จะได้ไม่เป็นรอยมาก ^^

---- แต่ก็ไม่หมดประกันนิ - -" ไม่ได้มีสติ๊กเกอร์แปะไว้เหมือนบางยี่ห้อ...

Comment

Working...
                                X