Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต่อยาก ถามคนที่ใช้ เครื่อง นี้ จิงๆ นะครับ ไม่เอาจากผลการเทสจากเวปไดๆ อยากรู้ ว่าเครื่องนี้เวลาเล่นเกมแล้วมันแรง ยัง ที่ เวปบางเวป เทสให้ดูไหมครับ

Comment

• Originally posted by freedom007 View Post
      ทาง Asus แจ้งว่าอัพไบออสสิ้นเดือนแล้วจะใช้ได้
      คับ เห็นเค้าเขียนมาเลยเอามาให้ดู ฟังไว้หลายๆทางก็ไม่เสียหาย คับ

Comment

• ว้าวได้ยินแล้วชื่นใจเรื่อง Bios รออัพเดทไบออส

Comment

• Originally posted by freedom007 View Post
          แต่อยาก ถามคนที่ใช้ เครื่อง นี้ จิงๆ นะครับ ไม่เอาจากผลการเทสจากเวปไดๆ อยากรู้ ว่าเครื่องนี้เวลาเล่นเกมแล้วมันแรง ยัง ที่ เวปบางเวป เทสให้ดูไหมครับ
          crysis 2 เล่นได้ลื่นหัวแตกปรับ Hardcore ด้วย ส่วนที่เล่นไป แล้วกระตุกๆ ก็มีแต่ GTA IV เฟรมเรทประมาน 20
          ปล ตัวเกมGTA ลงยังไงเล่นยังนั้นเลย ซึ่งกราฟฟิกมันให้อยู่ที่ Hight หมดเลย ตัวเครื่องแค่ Ram 4g

Comment

ทาง Asus แจ้งว่าอัพไบออสสิ้นเดือนแล้วจะใช้ได้
            การอัพไบออส นี่ อันตรายอยู่นะคับ สำหรับมือใหม่หากอัพจะควรศึกษาไว้รอสิ้นเดือนเลย
            ข้อ ควรระวังการอัพไปออสไม่อยู่ในประกันเกิดผิดผลาดมาจะยุง
            หรือถ้าให้ชัวเข้า 0 อัพให้ไปเลย น่าจะ ok กว่า

Comment

• วิธีอัพไบออส ก็ โหลดไฟล์มา ได้ไฟล์ .rar ก็แตกไฟล์ไว้ที่ ไดร์ฟ C หรือ ไดร์ฟ D
              ปิดเครื่อง เช็คว่ามีแบท เสียบ adapter
              เปิดเครื่อง ขี้น logo asus กด F4 รัวๆ
              จะเข้าสู่หน้า FLASH BIOS
              ก็แฟลตเลย

Comment

• Originally posted by zasaki View Post
                notebookspec ออกมาบอกแล้วคับไม่ได้เป็นที่ไดร์หเวอร์ ใครมีปัญหาให้ไปเครมเลยคับ เข้าไปอ่านได้ตาม ลิงค์
                http://****************/web/?p=78904
                *..*
                ลบๆๆ เดี๋ยวเข้าใจกันผิด
                กราบขออภัยที่พาดพิง
                Last edited by siligon_gt; 23 Jul 2011, 17:45:45.

Comment

• Originally posted by zasaki View Post
                  notebookspec ออกมาบอกแล้วคับไม่ได้เป็นที่ไดร์หเวอร์ ใครมีปัญหาให้ไปเครมเลยคับ เข้าไปอ่านได้ตาม ลิงค์
                  http://****************/web/?p=78904
                  *..*
                  คือว่าจะโพสอะไรอ่านบอร์ดไห้หมดก่อนดีไหมคับ

Comment

แต่อยาก ถามคนที่ใช้ เครื่อง นี้ จิงๆ นะครับ ไม่เอาจากผลการเทสจากเวปไดๆ อยากรู้ ว่าเครื่องนี้เวลาเล่นเกมแล้วมันแรง ยัง ที่ เวปบางเวป เทสให้ดูไหมครับ
                    เรื่องนั้นคงต้องไปถามประทาน V ล่ะครับ

เพราะมู้นี้คุยแต่ปัญหาการใช้งาน ^^

แต่ผมคิดว่าทุกคนคงตอบเหมือนกันล่ะครับว่า "แรง"

--------- เซ็งจริงเลย 3 อาทิตย์แล้ว กระเป๋ายังไม่ได้เลย -__-
                    Last edited by gearpkocz; 23 Jul 2011, 14:31:15.

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                      เรื่องนั้นคงต้องไปถามประทาน V ล่ะครับ

เพราะมู้นี้คุยแต่ปัญหาการใช้งาน ^^

แต่ผมคิดว่าทุกคนคงตอบเหมือนกันล่ะครับว่า "แรง"

--------- เซ็งจริงเลย 3 อาทิตย์แล้ว กระเป๋ายังไม่ได้เลย -__-

ผมซื้อ มา แล้ว แหละ คงต้องมาเทส เองเรื่อง กระเป๋าก็ยังไม่ได้เหมือนกันครับ จาก IT CITY พันธ์ทิพพล่าซ่า เชียงใหม่ ครับ

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post

ผมซื้อ Advice ได้กระเป๋าเลยนะ แต่พนักงานบอกไม่ใช่รุ่นของมัน เอาอันอื่นมาให้ แต่ของ Asus เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by siligon_gt View Post
                          นี่ละครับ ที่มาของการนั่งเทียนเขียนข่าว ใครรู้จัก ช่วยไปบอกเขาให้ ถ่ายรูป มาให้ดูหน่อย นะ เว็ปนั้น เขาอยากดังมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว เลยต้อง เกาะกระแส เครื่องรุ่นนี้เอา
                          เเล้วอัสซุสละครับ........จะเงียบทำด๋อยอะไร เครื่องมีปัญหาไม่ออกมาชี้เเจงเองละ ปล่อยให้ยูสเซอร์เจอปัญหาเทสกันเองอยู่ได้ อย่างน้อย NBS เค้าก็พยายามเทสให้ดูละครับว่ามันมีปัญหาจริงๆ ทำไบออสเสร็จเเล้วก็ปล่อยมาได้เเล้วนะ จะกั๊กเพื่อ......

ASUS KAK ALL

Comment

• bios เขาอาจจะต้องใช้เวลาเทสมั้งครับ เผื่อมี Effect

Comment

• ใจเย็นๆครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

Comment

• เหมือน ASUS จะทำให้เรื่องเงียบไว้ก่อน คนที่ไม่ศึกษาให้ดีจะได้หลงซื้อ พอขายได้ตามเป้าค่อยปล่อยไบออส สมมติถ้ารีบปล่อยไบออสไปก่อน ASUS ต้องเรียกเครื่องกลับมาที่สำนักงาน เสียโอกาสในการขาย แทนที่จะได้กำไรกลับเสียชื่อว่าสินค้ามีปัญหา เสียโอกาสทำกำไรตามเป้า (ความเห็นส่วนตัวครับ)

Comment

Working...
                                X