Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://forums.lenovo.com/t5/IdeaPad-...-2/td-p/176976
    ใช้วิธีกู้ไบออสหรือป่าวคับ ภาษาไม่ค่อยแข้งแรง วิธีนี่จะเอามาใช้กับกรณีผมได้ไหม ถ้าได้ใครมีไบออสแจ่มๆของz465 n930 6470 รบกวนจัดมาให้หน่อยครับ

Comment

• ผมใช้แล้วไม่เกิดปัญหาอะไรซักอย่างเลยอะ ใช้ดีมาก
      เอ รึว่าผมฟลุ๊คหว่า -*-

Comment

• โน๊ตบุคตัวนี้ทนกระแทกดีจังเมื่อวานผมวิ้งสะดุดหกล้มลงไปนอนทั้งคนทั้งกระเป๋า(ประเป๋านักเรียนธรรมดา)เขาถลอกเลย = = แต่nbไม่ยักกะเป็นไร

Comment

• ท่าน Clam งานงอกแน่ๆ เพราะผมก็เคย เฟช เปลี่ยนเมนบอร์ดรอ 1 เดือน เต็มๆ เอิก ลองไปดูคอมเม้นหน้าๆที่ผมโพสไว้ดูนะคับ ยาวแน่ๆแล้วท่านๆ

Comment

• golf47 ใช่ครับ ถึกดีจริง ผมเอาโน็ตบุคใส่กระเป๋าที่แถมมา นั่งวินมอไซชนกับมอไซอีกคันผมกลิ่งลงพื้น แต่โน็ตบุคไม่เป็นอะไรเลย

Comment

• Originally posted by boominno View Post
              golf47 ใช่ครับ ถึกดีจริง ผมเอาโน็ตบุคใส่กระเป๋าที่แถมมา นั่งวินมอไซชนกับมอไซอีกคันผมกลิ่งลงพื้น แต่โน็ตบุคไม่เป็นอะไรเลย
              อยากบอกว่าข้างในถึกมากแต่บอดีเป็นรอยเวลาโดนขูดง่ายไปหน่อย
              ปล๑ วันนี้ผมเอาโน๊ะบุคตีหัวเพื่อนไปทีนึงแต่ก็ไม่เป็นอะไร
              ปล๒ ผมไปสั้งอะไหล่จอที่ecsมาและแต่ไม่รู้ของจะติดน้ำท้วมไหมเนี่ย

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
                อยากบอกว่าข้างในถึกมากแต่บอดีเป็นรอยเวลาโดนขูดง่ายไปหน่อย
                ปล๑ วันนี้ผมเอาโน๊ะบุคตีหัวเพื่อนไปทีนึงแต่ก็ไม่เป็นอะไร
                ปล๒ ผมไปสั้งอะไหล่จอที่ecsมาและแต่ไม่รู้ของจะติดน้ำท้วมไหมเนี่ย
                ข้างในถึกจริงๆ ครับ มอไซล้มลงไปได้แผลมาเต็ม สภาพเหมือนตกลงมาประมานเมตรนึง+ด้วยแรงปะทะของรถ เอามาเปิดดูบูตติดครับ
                แล้วเอาโน็ตบุค2กิโลกว่าตีหัวเพื่อนอ่านะ โน๊ตบุคไม่เป็นอะไรแต่ หัวเพื่อนละครับเป็นยังไง
                สั่งอะไหล่หน้าจะนานครับ เพื่อนผมไปเครมฮาสดิสงานเข้าเลยช่วงนี้

Comment

• Originally posted by boominno View Post
                  ข้างในถึกจริงๆ ครับ มอไซล้มลงไปได้แผลมาเต็ม สภาพเหมือนตกลงมาประมานเมตรนึง+ด้วยแรงปะทะของรถ เอามาเปิดดูบูตติดครับ
                  แล้วเอาโน็ตบุค2กิโลกว่าตีหัวเพื่อนอ่านะ โน๊ตบุคไม่เป็นอะไรแต่ หัวเพื่อนละครับเป็นยังไง
                  สั่งอะไหล่หน้าจะนานครับ เพื่อนผมไปเครมฮาสดิสงานเข้าเลยช่วงนี้
                  ไม่ได้ตีแรงมากอะครับตีเล่นๆแต่หนักๆ
                  สั้งของรอนานแย่เลย

Comment

• เครื่อง lenovo z465 n930 เครื่องผมอาการเดียวกันเลยครับ เล่น DotA แล้วจอดับ ยังไม่รู้วิธีแก้ไขเหมือนกัน

Comment

• เย่อะไหล่จอผมมาแล้วครับ

Comment

• เปลี่ยนจะมาแล้วครับแต่......จอมันเหลืองจัง= =

Comment

• เทียบกับของเดิมแล้วเหลืองมากป่าวครับ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                            เทียบกับของเดิมแล้วเหลืองมากป่าวครับ
                            เหลืองกลางๆครับแต่ตอนนี้เริ่มชินและ

Comment

• ดันให้กระทู้คับ

Comment

• Window 7 service pack 1 ตัว64บิท
                                ตอนบูทมันช้ามากอะครับ อยากทราบว่าคนอื่นเป็นกันหรือเปล่า มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ
                                แต่ตอนใช้งานปกติ ไม่ช้านะ เพิ่มแรมเป็น 8G แล้วนะครับ

Comment

Working...
                                X