Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ

Comment

• เล่นเกม Dead Island หรือยังคับ

Comment

• รุ่นนี้ไรท์ DVD CD ได้ไหมครับ ผมลองทุกโปรแกรมแล้วยังไงก็ไรท์ไม่ได้ ใครไรท์ไม่ได้บอกกันด้วยครับ

Comment

• ผมลองแล้วคับ ใช้ได้คับ ด้วยโปรแกรม Nero 8 ถ้าไม่ได้ ส่งร้านที่ซื้อเลย คับ เพราะ ส่วนใหญ่ร้านเขาจะรับประกัน 7 วัน หากมีปัญหาเขาอาจเปลี่ยนให้ใหม่เลย

Comment

• ผมใช้มายาวแล้วอ่าครับ ต้องแต่เดือน6

เพิ่งจะมาไรท์dvd ไม่กี่วันนี้ลองวินโด8 ส่งศูนย์เลยไหมครับ หรือจะแจ้งทางร้านบานาน่าที่เราซื้อมาดีครับ

Comment

• Originally posted by boominno View Post
              ผมใช้มายาวแล้วอ่าครับ ต้องแต่เดือน6

เพิ่งจะมาไรท์dvd ไม่กี่วันนี้ลองวินโด8 ส่งศูนย์เลยไหมครับ หรือจะแจ้งทางร้านบานาน่าที่เราซื้อมาดีครับ
              รุ่นนี้อ่าน-เขียนได้ทั้ง cd/dvd อ่ะ..

แนะนำให้โทรแจ้งที่ศูนย์ ecs เพื่อสำรองอุปกรณืก่อนจะดีกว่า.. เพราะหากไม่มีอะไล่เหลือจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไป-กลับหลายรอบ..

ถ้าส่งกล้วยอาจจะรอหลายวันหน่อย (ตามสภาพ com7)..

Comment

• Originally posted by sUmmOnEr View Post
                รุ่นนี้อ่าน-เขียนได้ทั้ง cd/dvd อ่ะ..

แนะนำให้โทรแจ้งที่ศูนย์ ecs เพื่อสำรองอุปกรณืก่อนจะดีกว่า.. เพราะหากไม่มีอะไล่เหลือจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไป-กลับหลายรอบ..

ถ้าส่งกล้วยอาจจะรอหลายวันหน่อย (ตามสภาพ com7)..
                ผมเคลมเจอปัญหาศูนย์ใหญ่ไม่มีของ ต้องรอสั่งจากจีน พี่จีนแกก็ส่งนั่งเรือ แล้วให้อะไหล่คอมผมแวะพักผ่อนที่สิงคโปร์ สรุปผมรออะไหล่ 1 เดือน กับอีก 1 สัปดาห์ ครับ อิอิ ใครจะไปเคลมก็โทรไปจองอะไหล่ดีกว่าครับ เดี๋ยวเป็นแบบผม รอจนเปื่อยเลย

Comment

• น่าจะมีการเก็บสถิติจำนวนผู้ที่ใช้ lenovo z465 n930/6470 ว่าทั่วประเทศไทยมีใครใช้กันบ้าง จะถึง 15,000 เครื่องไหม อยากรู้

Comment

• Originally posted by ctrl111 View Post
                    น่าจะมีการเก็บสถิติจำนวนผู้ที่ใช้ lenovo z465 n930/6470 ว่าทั่วประเทศไทยมีใครใช้กันบ้าง จะถึง 15,000 เครื่องไหม อยากรู้
                    ผมว่าไม่ถึงแน่ๆ

5000 - 8000 ก็หรูล่ะ

Comment

• อยากเพิ่มแรมเป็น 8G ตอนนี้มันยังมีขายที่ไหนบ้างครับ หาเพิ่มอีก 4G ครับ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ปล.เข้าร่วมคลับด้วยนะครับ

Comment

• ที่ advice เลยคับ 740 เองคับ ผมก็สอยมาแล้ว ของ Kingston คับเฮีย

Comment

• แวะมาดันอิอิ

Comment

• Originally posted by laktasoyza View Post
                            ที่ advice เลยคับ 740 เองคับ ผมก็สอยมาแล้ว ของ Kingston คับเฮีย
                            แล้วท่านใส่บัสเท่าไหร่ครับ เข้าไปดูแล้วตามที่ท่านบอก มันไม่มีบัสตามสเปคที่เครื่องแล้วนะครับ แล้วที่อื่นมีไหมครับ รบกวนท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by 4621112039 View Post
                              แล้วท่านใส่บัสเท่าไหร่ครับ เข้าไปดูแล้วตามที่ท่านบอก มันไม่มีบัสตามสเปคที่เครื่องแล้วนะครับ แล้วที่อื่นมีไหมครับ รบกวนท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ
                              ผมก็ไม่รู้อ่าคับ แต่ที่เชียงใหม่มี เพราะ ตะกี้ไปส่งเพื่อนซื้อมาแล้วคับ

Comment

• ดันหน่อยเงียบจัง

Comment

Working...
                                X