Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by AbST2acT View Post
    มีใครเจอปัญหาเกี่ยวกับ Optimus ใน GT630 มั่งไหมครับ
    อาการเป็นยังไงเหรอครับ

Comment

• Originally posted by palmred View Post
      ช่วยด้วยครับทุกคน ผมใช้ Lenovo Z470

CPU:I5 2410 m
      GPU: Nvidia GT 540 M
      RAM: 4 GB

ปัญหาคือ สลับการ์ดจอไม่ได้อะครับ มันให้ใช้เเต่ Intel HD 3000 เท่านั้น

เเถมเวลาเปิด เข้าไป Nvidia Control Panel ที่มันจะมีให้เลือกใช้ ระหว่าง Intregret Graphic กับ High Process GPU

มันก็ให้เลื้อกเเต่ Intregret Graphic ผมเลือก Nvidia ไม่ได้เลย เล่นอะไรกระตุกไปหมด ขนาด Counter strike 1.6 ยังกระตุกเลย เเก้ยังไงดีครับ
      ช่วยทีครับ ขอร้องละครับ
      Lenovo Z470 ลองเปิดปุ่มที่อยู่ฝั่งซ้ายมือด้านล่างของเครื่องละยังอ่าครับ

Comment

• Originally posted by hunzulou View Post
        Lenovo Z470 ลองเปิดปุ่มที่อยู่ฝั่งซ้ายมือด้านล่างของเครื่องละยังอ่าครับ
        ออ ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ รักที่สุดเลย ใอ้เราก็หาวิธีตั้งนาน เปิดปุ่มที่เดียวติดเลย Thx มากมาก ครับ

Comment

• พี่ครับผมใช้ ACER 4752G แล้วมันไม่สลับกาดจอให้ผมคับ NVIDIA 610 M ผมต้องทำยังไงหรอคับมีใครรู้บ้าง T-T

Comment

• Originally posted by LoReaLPaRi View Post
            หวัดดีครับ ผมหน้าใหม่สมัครใหม่นะ ไม่ซ่า ตามมาจากอากู๋เลยสมัครซะ

ก่อนอื่นขอถามหน่อยครับว่า ผมพึ่งไปถอย asus n45sf ตัวขาว

เครื่องนี้พึ่งซื้อมาใหม่ ช่วงนี้ก็งานไม่ชุก ว่าจะรีบเอาเอามาลงเกมแล้วจัดหนักๆ

ประเด็นมันคือการ์ดจอ เป็น nvidia geforce gt555m vram2 gb ผมทำทุกอย่างละ

เกมอื่นไม่มีปัญหา ยกเว้น ไอ้ PES2012 เนี่ย ผมลงไดรฟ์เวอร์ใหม่ลงเกมใหม่

เข้าพาแนลมัน แล้วบังคับใช้การ์ดจอแยก ทั้งตัว แอพพลิเคชั่นและ setting.exe ละ

ทำทุกเงื่อนไขที่เป็นไปได้ สุดท้ายมันก็เล่นไม่ได้อีก โคตรสิ้นหวัง เวปนอกก็ไม่รู้วิธีแก้

เพราะsetting ในเกม เห็นแค่ 64 mb

เนี่ยขึ้นมาอย่างเงี้ย แต่ผมเชื่อว่าน่าจะมีคนใช้การ์ดรุ่นนี้แต่เล่นได้ เลยอยากให้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

เพิ่มเติม คือผมใช้เวลากับมันมา 3 วัน 3 คืนละ จนมาเจอโปรแกรม third party ชื่อ nvidia inspector

ความหวังที่ใกล้เคียงที่สุดละ แต่ทว่า พลาดตรงที่ไม่มี pes 2012 ให้ปรับ (มีถึงแค่ 2011) เศร้า
            ผมก็เป็นครับ ลงเกมใหม่อีกรอบดู ปัญหานี้ของผมเกิดจาก patch gameplaytool jenkey อ่ะครับ

Comment

• ถามไม่รุ้กี่ครังแล้วยังไม่ได้คำตอบเลยของผม
              ไอเจ้า Acer 4750ZG ทำยังไงก็ไม่ยอมสลับกาดจอไปใช้ GT520M ซักที
              ตั่งค่าตามนี่ก๋แล้ว

แอดให้โปรแกรมมันรู้จักก็แล้วมันไม่ยอมเปลียนให้ซักที

ไปกดเทสต่างๆในเกมก็ขึ่นแต่กราฟฟิกของอินเทลทั่งๆ ที่ทำให้โปรแกรมมันบังคับใช่กาดจอแยกแล้ว
              แต่พอเวลาเข้าไปที่ Nvidia Contorl Pantal กับเว็ป can you run it มันกับสลับให้

เกียวกับที่วินโด้ ไหมเพราะของผมมัน 7 32bit

Comment

• ใช้ไดร์เวอร์ตัวใหม่สุดแล้วใช่ป่าวครับ

แล้วเกมส์อะไรครับที่ว่ามันไม่สลับให้

ไม่เกี่ยวกับ Windows ครับ หรือจะลองเปลี่ยน Windows ดูก็ได้
                (ก็ถือเป็นการทดลองแก้ปัญหาอีกทางนึง)

----------------------------------
                ผมไล่ดูคอมเม้นตั้งแต่หน้านี้ ย้อนกลับไปจนถึงหน้า 70 ก็เห็นมีของท่านอันนี้อันเดียวนี่แหละ
                หรือผมตาถั่ว มองไม่เห็น

Comment

• ใช่ล่าสุดเลย ครับ
                  steed fighter 4
                  Lost plant 2
                  bio shock 1-2
                  DMC4
                  เป็นทุกเกมเลยก็ว่าได้ครับตั่งแต่ offline - online
                  ครับ

ตาท่านไม่ถั่วหรอกครับเพราะมันอยู่หน้า 61 แรปสุดท้ายเลย (สงสัยไม่มีอวต้าทำให้เรปมันเล็กๆ เลยไม่มีคนสนใจT^T)
                  Last edited by gunick; 7 Mar 2012, 08:43:18.

Comment

• มันมีโปรแกรมชื่อว่า nvidia inspector ไม่ทราบว่าท่านลองดูยัง

แต่บอกก่อนว่าผมใช้ไม่เป็นนะ

>>> ที่นี่ <<< คอมเม้นที่ 40

ลองปรับดูครับ

แล้วเปิด NVIDIA Test Tool ดูป่าวครับว่าตอนเปิดเกมส์แล้ว NVIDIA Test Tool มันเป็น ON หรือ OFF

NVIDIA Test Tool หน้าแรกมีให้โหลด
                    Last edited by REDSTORM; 7 Mar 2012, 09:10:14.

Comment

• เป็น OFF ตลอดเลยครับ

Comment

• งั้นคงต้องลองเปลี่ยน Windows ดูครับ
                        แล้วลงไดร์เวอร์ ดูขั้นตอนการลงจากหน้าแรกๆ
                        โปรแกรมอื่นๆก็เอาแค่ที่จำเป็นก่อน
                        แล้วตั้งค่าต่างๆ(ของ nvidia)ใหม่
                        ลองดูครับ

Comment

• ถ้าลงใหม่โดยไม่ล้างไดร์ D นี่ก็ได้ใช่ไหมครับ

Comment

• ได้ครับ ไม่เกี่ยวกับไดร์ D

Comment

• NVIDIA Driver v285.62 for win7 64bit , INF Modified คำว่า INF Modified ที่อยู่ในหน้าแรก มันคืออะไรอ่ะครับ?

Comment

• สวัสดีครับมาใหม่นะครับ Asus N45SF ฝากตัวด้วยครับ (GT555M)

มาถึงก็ขอถามเลยแล้วกันครบ ใช้ไดรเวอร์ตัวล่าสุด 295.36 แต่เล่น PES2012 ไม่ได้ มันไม่ใช้การ์ดจอให้ -*-
                                แต่เกมส์อื่นเช่น Lost Planet2 มันก็เปลี่ยนเป็นการ์ดจอให้นะครับ เคยถอยไปลง 285.xx แล้ว ก็ยังไม่ได้ ผมนั่งไล่อ่านมาก็ยังทำไม่ได้
                                มีใครพอจะช่วยได้บ้างไหมครับ

Comment

Working...
                                X