Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by david1150 View Post
    พี่ครับ ผมY470 I5 เล่นเกมพวกOnlineเเละOfflineทั้งหลายเเล้วมีอาการกระตุกเป็นช่วงๆๆอ่ะครับ เเบบเล่นลื่นๆสัก2-3นาที กระตุก2-3นาทีสลับไปมาอย่างนีตลอดครับ ทำไงดีครับ ล้างเครื่องมาหลายรอบล่ะครับ ไหนจะเปลี่ยนจาก64bitมาเปง32bitด้วยครับ ก้อไม่หาย
    กระตุกเฉพาะตอนเล่นเกมส์เหรอครับ
    เพราะเครื่องร้อนป่าว

Originally posted by PKtogeter View Post
    ขอถามหน่อยครับ Y470 i7 ของผมถ้าเล่นfm2012 ใช้การ์ดจอออนบอร์ดเล่นได้ แต่ถ้ามาใช้GT550 ปั๊บเวลาจะกดเพื่อให้เริ่มแข่งเครื่องค้างเลยครับ

แก้ยังไงดีครับ T^T ช่วยหน่อยนะครับ
    ผมก็ใช้ Y470 นะครับ แต่อันนี้ไม่รู้จริงๆ เพราะผมไม่เคยเล่น FM 2012
    ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูยังครับ ลองหลายๆตัว

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
      กระตุกเฉพาะตอนเล่นเกมส์เหรอครับ
      เพราะเครื่องร้อนป่าว

ผมก็ใช้ Y470 นะครับ แต่อันนี้ไม่รู้จริงๆ เพราะผมไม่เคยเล่น FM 2012
      ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูยังครับ ลองหลายๆตัว
      ผมใช้ไดร์เวอร์ตัวอัพเดทล่าสุดในเวปเลอโนโวนะครับ ยังไงจะลองดูตัวอื่น เครียดแท้ --"

Comment

• ผมใช้ไดร์เวอร์ตัวอัพเดทล่าสุดในเวปเลอโนโวนะครับ ยังไงจะลองดูตัวอื่น เครียดแท้ --"
        โหลดจากเว็บ nVidia เลยครับ

ของ Lenovo มันเก่าแล้ว

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
          โหลดจากเว็บ nVidia เลยครับ

ของ Lenovo มันเก่าแล้ว
          เล่นแบบใช้การ์ดจอได้แล้ว ไม่ค้างแล้ว ขอบคุณครับ^^

Comment

• เครื่องมันร้อนก้อไม่ใช่ เเต่มันเเลคเป็นระยะๆ ทั้งที่ปิดoptimusเเล้วน่ะ เครื่องมันก้อไม่ร้อนมากน่ะ ใช้คูลเลอร์เเพ็ดด้วย เเต่เครื่องมันกินเเรม1.80กว่าๆๆเลย

Comment

• ของเพื่อนผมการ์ดจอAMD 6470 ยังเล่นNFS Hot pursuitลื่นมากอ่ะครับ เเต่ของผม550 GTเล่นกระตุกมาก ทั้งๆๆที่ของผมเเรงกว่า ปรับภาพในเกมต่ำสุดทุกอย่างเเล้วน่ะครับ

Comment

• Originally posted by david1150 View Post
                เครื่องมันร้อนก้อไม่ใช่ เเต่มันเเลคเป็นระยะๆ ทั้งที่ปิดoptimusเเล้วน่ะ เครื่องมันก้อไม่ร้อนมากน่ะ ใช้คูลเลอร์เเพ็ดด้วย เเต่เครื่องมันกินเเรม1.80กว่าๆๆเลย
                กินแรม 1.8 กว่านี่เป็นตอนไหนครับ เปิดเครื่องใว้เฉยๆเป็นป่าว

ปิดโปรแกรมทั้งหมด แล้วลองลากเมาส์ช้าๆผ่านหน้าจอ ดูว่ามันสะดุดป่าว

Comment

กินแรม 1.8 กว่านี่เป็นตอนไหนครับ เปิดเครื่องใว้เฉยๆเป็นป่าว

ปิดโปรแกรมทั้งหมด แล้วลองลากเมาส์ช้าๆผ่านหน้าจอ ดูว่ามันสะดุดป่าว
                  ตอนเปิดNeed For speed อ่ะครับ มันกินถึง1.8 เเต่ถ้าเปิดเล่นเว็บธรรมดาๆๆก้อ900 - 1.2เลยอ่ะครับ เครื่องไม่ร้อนน่ะ

Comment

• ตอนเปิดNeed For speed อ่ะครับ มันกินถึง1.8 เเต่ถ้าเปิดเล่นเว็บธรรมดาๆๆก้อ900 - 1.2เลยอ่ะครับ เครื่องไม่ร้อนน่ะ
                    ลองลง Windows ดูใหม่ เอา 64 ก็ได้
                    ลงไดร์เวอร์ของเครื่องให้ครบเท่าที่จำเป็นก่อน ไดรเวอร์การ์ดจอให้ลงของ Intel ก่อน แล้วตามด้วย nVidia เอาตัว 285.62 เลย
                    อัพเดท DirecX ให้เป็นตัวใหม่สุด
                    โปรแกรมอื่นๆยังไม่ต้องลง AntiVirus ยังไม่ต้องลง เพื่อตัดปัญหาพวกโปรแกรมที่อาจมีการทำงานเบื่องหลัง
                    เช็คดูว่าระบบ Turbo Boost เปิดอยู่ป่าว (ใน bios)

ลงเกมส์แล้วตั้งค่าให้รันด้วย 550GT
                    สวิทช์หน้าเครื่องอย่าลืมเปิดนะ

ลองดูครับ

Comment

ลองลง Windows ดูใหม่ เอา 64 ก็ได้
                      ลงไดร์เวอร์ของเครื่องให้ครบเท่าที่จำเป็นก่อน ไดรเวอร์การ์ดจอให้ลงของ Intel ก่อน แล้วตามด้วย nVidia เอาตัว 285.62 เลย
                      อัพเดท DirecX ให้เป็นตัวใหม่สุด
                      โปรแกรมอื่นๆยังไม่ต้องลง AntiVirus ยังไม่ต้องลง เพื่อตัดปัญหาพวกโปรแกรมที่อาจมีการทำงานเบื่องหลัง
                      เช็คดูว่าระบบ Turbo Boost เปิดอยู่ป่าว (ใน bios)

ลงเกมส์แล้วตั้งค่าให้รันด้วย 550GT
                      สวิทช์หน้าเครื่องอย่าลืมเปิดนะ

ลองดูครับ
                      ลองหมดเเล้วครับ ทั้ง32เเละ64เเต่DirecXมันลงมาให้ในวินโดว์เปงตัว11นิครับ

Comment

ของเพื่อนผมการ์ดจอAMD 6470 ยังเล่นNFS Hot pursuitลื่นมากอ่ะครับ เเต่ของผม550 GTเล่นกระตุกมาก ทั้งๆๆที่ของผมเเรงกว่า ปรับภาพในเกมต่ำสุดทุกอย่างเเล้วน่ะครับ
                        ผมก็เป็นแบบนี้แหละแก้ไม่หายสักที ทดลองเครื่องอื่นที่แรงน้อยกว่าเรายังลื่น ที่ไม่มี optimus จนตอนนี้ผมก็เข้ามาดูเรื่อยๆเพื่อนมีอะไรใหม่ๆมาช่วยแก้ไขมันได้ หลายเดือนละยังไม่ดีขึ้น

Comment

• Originally posted by PKtogeter View Post
                          ผมใช้ไดร์เวอร์ตัวอัพเดทล่าสุดในเวปเลอโนโวนะครับ ยังไงจะลองดูตัวอื่น เครียดแท้ --"
                          ผมเคยเป็นครับ

โหลดไดร์เวอร์ตัวไหม่สุด หาย

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
                            ผมเคยเป็นครับ

โหลดไดร์เวอร์ตัวไหม่สุด หาย
                            ลองเเล้วครับ หน้าเว็บnvidiaไม่หายอ่ะครับ ก้อยังมีปัญหาเดิมอยู่เเต่กระตุกไม่เเรงเเละก้อไม่นานเเละ

Comment

RA 2 นี่ใช่ Red Alert 2 ป่าวครับ

น่าจะเล่นได้นะ

แม่นแล้วครับ

กลุ้มมาร่วมเดือนละ

คอมเทพไป ใครมีแนวทางโปรดช่วยชี้แนะ

Comment

• ได้รุ่น Aspire 5755G มาสติกเกอร์แปะไว้เป็น GT540M แต่ด้านในเป็น GT630M

มีใครเป็นบ้าง

Comment

Working...
                                X