Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Hang998 View Post
    ลง Flash ใหม่
    ลงตัวล่าสุดแล้วครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ gt 335m เล่น crysis 2 ไหวไหมอะครับ

Comment

• Originally posted by l3ul3ass25 View Post
        ถามหน่อยครับ gt 335m เล่น crysis 2 ไหวไหมอะครับ
        อยากจะบอกว่า ได้ 100เปอเซ้นครับผม ของผม fps 20 ครับ

Comment

• Originally posted by sevenzloki View Post
          อยากจะบอกว่า ได้ 100เปอเซ้นครับผม ของผม fps 20 ครับ
          ^ ^

Comment

• Originally posted by tulkung View Post
            สวัสดีครับ ผมใช้ K42JV-VX057D ปัญหาของผมคือ
            ดูyoutube แบบเต็มจอ แล้วภาพจะดับ แต่ยังมีเสียง เห็นแต่เคอเซอร์
            ถ้าดูแบบ จอเล็กสามารถดูได้ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขป่าวครับ
            ส่วนเกมส์ dota ปกติเล่นได้ ลื่น รบกวนด้วยครับ
            เคยมีคนโพสในกระทู้นี้แล้วนะครับ ไม่รู้ว่าลองรึยัง
            ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก setting แล้วเอาติ๊กถูกที่ Enable hardware acceleration ออก

Comment

• อ่าcrysis2ผมลองเล่นเเล้วครับ หน่วงหนืดๆนิดหน่อย ระดับเกมเมอร์ เเต่ก็เล่นได้สบายครับ เเต่อาจจะไม่ถูกใจคนที่ใช้เมาส์เเพงๆเล็กน้อย
              เตรียมซื้อเเผ่นเเท้ละ มาเล่นออนไลน์กัน

Comment

• Originally posted by aofce View Post
                ลอง 257.96 ดูนะครับ ของผม 335gt สุดทุกอย่าง หัวแตก ของคุณแรงกว่าผมเยอะ
                ขอลิงค์โหลดได้มั้ยคับ

Comment

• Originally posted by killermeng View Post
                  สวัสดีครับกระผม
                  ตอนนี้กระผมใช้ ACER 4750G เพิ่งถอยจากงาน COmmart มาเลย
                  CPU ตัวใหม่ Sandy-Bridge i5 2410M 2.3G->2.9Ghz
                  มีปัญหาทางด้านการใช้งานเรื่อง 3Dmovie กับ PES2011 (เช่นเดียวกับหลายๆท่าน)
                  ซึ่งผมได้ลง Driver เดิมๆ ของแผ่น ยังไม่ได้ลงใหม่ นะครับ..

.........

ปัญหาที่กระผมเจอ
                  ใช้ Power DVD เล่นไฟล์ Bluray iso 3D กระตุก (มาก)
                  ใช้ TMT5 เล่นไฟล์ Bluray iso 3D กระตุก (เป็นบางช่วง)

HW ของผมปรับเปลี่ยนจาก HDD2.5" 5400RPM 640GB เป็น SSD 2.5" 60GB และใช้ HDD External 3.5" 7200RPM USB3.0 ซึ่งเอาไว้ลงหนัง
                  Bandwidth ของ USB3 5GBit/S คงไม่มีปัญหาอะไรกับ หนังกระมังครับ เพราะหนังลองเทสดูแล้วใช้อัตราการ อ่าน 20-45Mbps โดยเฉลี่ย

ทางด้าน Power DVD set Manual ให้เป็น intergrate intel HD ก็กระตุก เป็น ทาง GT540M ก็กระตุกนะครับ
                  ส่วนทาง Total Media Theatre บังคับให้เป็น intel อย่างเดียวเลย

ไอกระผมก็สงสัยว่า GT540M ไม่รองรับหนังเหมือนพวก HD6850 หรือ รุ่นต่ำกว่าอย่าง HD6550 หรือไร ? หรือมีปัญหาเรื่อง Driver อยู่

ดวลองโหลด driver ไปลองเทสดูก่อนเน่อ
                  สรุป DRIVER ยังไม่ SUPPORT เต็มที่สำหรับ GT540M นะครับ ต้องใช้จากแผ่นไปก่อนเน้อ...
                  ยังเล่น หนัง 3D ในตัวไม่ได้ เล่นเกมก็คงไม่ได้เช่นกัลล์ เหอะๆๆๆ... คงต้องรอ DRIVER ออกมานิ่งๆก่อนเหอๆ..

Comment

• อยากรู้จังครับ Driver นิใครเป็นคนพัฒนา คนไทยหรือหรั่ง หรือมังคุด

Comment

• Originally posted by nongnai99 View Post
                      ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้ออพติมัสไม่มีปัญหาเรื่องสลับการ์ดแล้วใช่ไหมครับ
                      อยากรู้ด้วยจริงๆ
                      อ่านแล้วยังงงๆ เห็นว่าถ้า window ghost ถึงจะมีปัญหาหรือครับ
                      จะซื้ออยู่แล้ว http://www.****************/notebook...SV-SX188D.html
                      จะลง win7 64bit ใช้program after effect, photoshop cs5 , 3d นิดหน่อย
                      ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tonyj9 View Post
                        อยากรู้ด้วยจริงๆ
                        อ่านแล้วยังงงๆ เห็นว่าถ้า window ghost ถึงจะมีปัญหาหรือครับ
                        จะซื้ออยู่แล้ว http://www.****************/notebook...SV-SX188D.html
                        จะลง win7 64bit ใช้program after effect, photoshop cs5 , 3d นิดหน่อย
                        ขอบคุณครับ
                        Ghost แล้วปัญหาเยอะครับ ลงใหม่ดีที่สุด
                        ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ลง 64 Bit ด้วย
                        ใช้ 3d ไม่มีปัญหา (แต่ต้องเซ็ท manual ให้เลือกการ์ดจอแยก)
                        Photoshop ใช้ CS3 ทำงานได้ดี
                        After Effect ไม่เคยใช้ครับ ตอบจุดนี้ไม่ได้

ตามนั้นครับ ...

Comment

• เรื่อง Optimus ที่หลายคนไม่เข้าใจ =v=
                          *สรุปจากบทความและการใช้งานจริง

1.ระบบสลับการ์ดจออัตโนมัติให้เหมาะสมกับงาน
                          เพื่อประหยัดพลังงาน&ประสิทธิภาพ (อาจมีปัญหากับบางapp)
                          เช่น พวกเกมส์เก่าๆ โปรแกรมที่ระบบไม่รู้จัก ฯลฯ
                          2.คาดหวังให้ใช้การ์ดแยกตลอดเป็นไปไม่ได้ ! แต่fixให้บางappได้
                          ออนบอร์ด แสดงผลตลอดเวลา ประมวลผลงานเบา (ปิดไม่ได้)
                          การ์ดแยก ประมวลผลงานหนัก ส่งไปออก ออนบอร์ด (เปิดปิดauto)
                          3.ไม่ถูกใจคนที่อยากใช้การ์ดจอแยกตลอด !
                          ด้วยเหตุผลนานาประการ เช่น ไม่คุ้มบ้าง ฯลฯ

Ex การใช้งานที่ระบบสลับการ์ดให้แบบสมเหตุสมผล

ออนบอร์ด เปิด web ทำ word เล่น m แบตอยู่ได้ยาวนานขึ้น!
                          การ์ดแยก เล่น game งาน 3D ดูหนัง hidef ทำงานได้ลื่นไหล
                          (ยกเว้นมันไม่สลับให้-_-)

จากเหตุผลทั้ง 3 ประการ ที่มีทั้งข้อดีข้อด้อย
                          อยู่ที่การนำไปใช้งานของแต่ละคนด้วย
                          นำไปพิจารณาในการเลือกซื้อกันได้

*ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย*

อ้างอิง
                          http://****************/web/?p=22614

Comment

• Originally posted by joejoejoe View Post
                            Ghost แล้วปัญหาเยอะครับ ลงใหม่ดีที่สุด
                            ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ลง 64 Bit ด้วย
                            ใช้ 3d ไม่มีปัญหา (แต่ต้องเซ็ท manual ให้เลือกการ์ดจอแยก)
                            Photoshop ใช้ CS3 ทำงานได้ดี
                            After Effect ไม่เคยใช้ครับ ตอบจุดนี้ไม่ได้

ตามนั้นครับ ...
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by Hang998 View Post
                            เรื่อง Optimus ที่หลายคนไม่เข้าใจ =v=
                            *สรุปจากบทความและการใช้งานจริง

1.ระบบสลับการ์ดจออัตโนมัติให้เหมาะสมกับงาน
                            เพื่อประหยัดพลังงาน&ประสิทธิภาพ (อาจมีปัญหากับบางapp)
                            เช่น พวกเกมส์เก่าๆ โปรแกรมที่ระบบไม่รู้จัก ฯลฯ
                            2.คาดหวังให้ใช้การ์ดแยกตลอดเป็นไปไม่ได้ ! แต่fixให้บางappได้
                            ออนบอร์ด แสดงผลตลอดเวลา ประมวลผลงานเบา (ปิดไม่ได้)
                            การ์ดแยก ประมวลผลงานหนัก ส่งไปออก ออนบอร์ด (เปิดปิดauto)
                            3.ไม่ถูกใจคนที่อยากใช้การ์ดจอแยกตลอด !
                            ด้วยเหตุผลนานาประการ เช่น ไม่คุ้มบ้าง ฯลฯ

Ex การใช้งานที่ระบบสลับการ์ดให้แบบสมเหตุสมผล

ออนบอร์ด เปิด web ทำ word เล่น m แบตอยู่ได้ยาวนานขึ้น!
                            การ์ดแยก เล่น game งาน 3D ดูหนัง hidef ทำงานได้ลื่นไหล
                            (ยกเว้นมันไม่สลับให้-_-)

จากเหตุผลทั้ง 3 ประการ ที่มีทั้งข้อดีข้อด้อย
                            อยู่ที่การนำไปใช้งานของแต่ละคนด้วย
                            นำไปพิจารณาในการเลือกซื้อกันได้

*ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย*

อ้างอิง
                            http://****************/web/?p=22614
                            ถ้าใช้งาน cs5 , after effect จะเหมาะไหมครับ
                            หรือควรไปหาพวกที่เป็น ati ครับ

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
                              เป็นเหมือนกันครับยังหาวิธีเเก้่ไม่ได้เลย รวมถึง hdmi ต่อ ออกไม่ได้ด้วย
                              HDMI ผมเสียบปั๊บ ออกปุ๊ป เลย BX300 อ่ะ

Comment

• Originally posted by tonyj9 View Post
                                ขอบคุณครับ

ถ้าใช้งาน cs5 , after effect จะเหมาะไหมครับ
                                หรือควรไปหาพวกที่เป็น ati ครับ
                                VGA Nvidia เหมาะสำหรับงาน กราฟิกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องย้ายค่ายหรอกครับ

Comment

Working...
                                X