Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ ผใก็เพิ่งซื้อ Asus N53S แต่คือ ผมเล่นเกมแล้ว Nvidia On แต่ทำยังไงให้เปิดแต่ตัว Nvidia อย่างเดียวหรอครับ แบบเปิดค้างไว้เลยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kimsec3 View Post
      รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ ผใก็เพิ่งซื้อ Asus N53S แต่คือ ผมเล่นเกมแล้ว Nvidia On แต่ทำยังไงให้เปิดแต่ตัว Nvidia อย่างเดียวหรอครับ แบบเปิดค้างไว้เลยอ่ะครับ
      ถ้าให้ ON ค้างตลอดทำไม่ได้ !

แต่ ON เฉพาะโปรแกรมทำได้

Comment

• ขอบคุณ คุณ Hang 998 ครับ เอ่อผมอยากถามอีกเรื่องอ่ะครับ ผมลง 64 bit แล้วลง driver ในแผ่นครบ แล้วไปโหลด driver VGA มาลงทับจะมีปัญหาไหมอ่ะครับ

Comment

• unable to implement setting due to insufficient video card specification
          เเก้ยังไงอะครับ ผมเล่น pes2011 เเล้วผมจะ setting ตัวขนาดของหน้าจอ กับความละเอียดของภาพมันตั้งไม่ได้อะ เซงเป็ดเลย

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
            REVIEW ASUS N53SV-SX188D ครับ

CPU Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
            Chipset Mobile Intel HM65 Express Chipset
            Graphic system
            Graphic Chip nVidia GeForce GT 540M (1 GB GDDR3)
            Display
            Type 15.6 inch WXGA (1366x768) GLARE
            Main Memory
            Memory 4 GB DDR3
            Hard Disk Drive
            Hard Disk 640 GB 5400 RPM
            Optical Disc Drive
            Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
            Web Camera
            Details 2.0 MPixel

การ์ดจอสามารถสลับได้อัตโนมัติหลังเปิดเกมส์ครับ เล่นได้ลื่นมากๆไม่มีปัญหาเลยครับ

Intet Tubo Booter ครับ เเรงจริงๆ

ในกล่องมีอะไรมาให้บ้างครับแผ่นไดร์เวอร์มีไม๊ต้องไปโหลดเองหรือป่าว...

กำลังจะซื้อซีรี่ยนี้เหมือนกันแต่คงเป็นตัวi7อ่ะครับ

Comment

• ที่เเถมมามีเเต่ mouse กับ cd driver ของ windows7 64bit นะครับ

Comment

• ผมกำลังหา ไดรเวอร์ของการ์ดจอ ของ ASUS A42J ที่ใช้การ์ดจอ GT335M อยู่อ่ะคับ
                ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นไหนสเถียร มั่งอ่ะคับ
                ผมเห็นตัวล่าสุดมันเวอร์ชั่น 266.58 ไม่ทราบว่ามัน สเถียรรึป่าวเอ่ย

ปล กำลังจะกลับไปใช้ win 7 32 bit เพราะเหมือนผมลง 64 bit ไปแล้วมันไม่ค่อยรองรับการทำงาน เท่าไหร่อ่ะ
                Last edited by Freedomzx; 15 Mar 2011, 21:32:59.

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
                  REVIEW ASUS N53SV-SX188D ครับ

CPU Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
                  Chipset Mobile Intel HM65 Express Chipset
                  Graphic system
                  Graphic Chip nVidia GeForce GT 540M (1 GB GDDR3)
                  Display
                  Type 15.6 inch WXGA (1366x768) GLARE
                  Main Memory
                  Memory 4 GB DDR3
                  Hard Disk Drive
                  Hard Disk 640 GB 5400 RPM
                  Optical Disc Drive
                  Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
                  Web Camera
                  Details 2.0 MPixel

การ์ดจอสามารถสลับได้อัตโนมัติหลังเปิดเกมส์ครับ เล่นได้ลื่นมากๆไม่มีปัญหาเลยครับ

Intet Tubo Booter ครับ เเรงจริงๆ

Optimus รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคับ ยังมีปัญหาจุกจิกอยู่มั้ยอ่ะคับ

Comment

• อยากทราบว่า ถ้าระบบมันไม่เปลี่ยนการ์ดจอให้ เรามีวิธีแก้ไขยังไงบ้างคับ เท่าที่ลองอ่านเม้นย้อนหลัง จะมี Driver 2 แบบ สำหรับให้เราเป็นตัวกำหนดว่าโปรแกรมไหนใช้กับการ์ดจออะไร กับอีกแบบคือเซ็ทให้มันทำงานอัตโนมัติ ใช่หรือไม่คับ ผมไม่มีความรู้เรื่อง Optimus เลย

Comment

• ใช้โปรเเกรม test optimus เปิดดูหรือเปล่าครับ ว่ามันไม่ติดจริง
                      ถ้าเป็นรุ่นของ asus n53sv ใช้ driver ที่โหลดจาก asus โดยตรงจะไม่มีปัญหาครับผมเทสเเล้ว ตอนเเรกใช้ driver ของ ที่มาในเเผ่นตอนนี้ปรับค่า เกมส์ที่ setting ด้านนอกก่อนเล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์เเล้วครับ ส่วนเกมส์ที่ปรับรายละเอียดภาพในตัวเกมส์สามารถปรับได้อยู่เเล้วไม่มีปัญหา
                      ตอนนี้ ปัญหาของ optimus สำหรับ n53sv ผมยังไม่เจอนะครับ
                      ผมขออนุญาติบอกคร่าวๆก่อน เครื่องอยู่ที่บ้านครับเดียวเลิกงานถ้าอยากได้รายละเอียดลึกๆเดียวกลับไปทำให้ครับผม

Comment

ใช้โปรเเกรม test optimus เปิดดูหรือเปล่าครับ ว่ามันไม่ติดจริง
                        ถ้าเป็นรุ่นของ asus n53sv ใช้ driver ที่โหลดจาก asus โดยตรงจะไม่มีปัญหาครับผมเทสเเล้ว ตอนเเรกใช้ driver ของ ที่มาในเเผ่นตอนนี้ปรับค่า เกมส์ที่ setting ด้านนอกก่อนเล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์เเล้วครับ ส่วนเกมส์ที่ปรับรายละเอียดภาพในตัวเกมส์สามารถปรับได้อยู่เเล้วไม่มีปัญหา
                        ตอนนี้ ปัญหาของ optimus สำหรับ n53sv ผมยังไม่เจอนะครับ
                        ผมขออนุญาติบอกคร่าวๆก่อน เครื่องอยู่ที่บ้านครับเดียวเลิกงานถ้าอยากได้รายละเอียดลึกๆเดียวกลับไปทำให้ครับผม
                        ขอบคุณมากคับ ผมสนใจรุ่นนี้มาก กำลังจะไปถอยมันมาในอีกไม่กี่วันนี้ อยากให้ชัวสว่าระบบ Optimus ของรุ่นนี้โอเค สรุปคือลง Driver ในเวปโดยตรงดีกว่าใข่มั้ยคับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                          ขอบคุณมากคับ ผมสนใจรุ่นนี้มาก กำลังจะไปถอยมันมาในอีกไม่กี่วันนี้ อยากให้ชัวสว่าระบบ Optimus ของรุ่นนี้โอเค สรุปคือลง Driver ในเวปโดยตรงดีกว่าใข่มั้ยคับ
                          ใช่ครับใช่ version บน web ของ asus สามารถ ควมคุม optimus ได้ดีครับ

Comment

• ขอบคุณคุณ naipinij มากครับ
                            ตอนแรกลง 32 bit เลยหาไดร์เวอร์ไม่เจอ เปลี่ยนไปใช้ 64 bit ลงได้เรียบร้อย
                            ใครซื้อตัวนี้แนะนำเป็น 64 bit นะครับ ไดร์เวอร์ในแผ่นซัพพอร์ทเยอะกว่ามาก

ยังไม่เจอปัญหา Optimus เหมือนกันครับ ...

Comment

• เอ่อแล้วถ้า ผมลงไดร์เวอ ตัว N53 จากแผ่นไม่ได้ลงจากเว็บจะมีปัญหาไหมอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kimsec3 View Post
                                เอ่อแล้วถ้า ผมลงไดร์เวอ ตัว N53 จากแผ่นไม่ได้ลงจากเว็บจะมีปัญหาไหมอ่ะครับ
                                มี 1 อย่างครับ การ์ดจอครับ จะไม่สามารถปรับ optimus ได้ พวกเกมส์ที่ตั้งค่าหน้าจอนอกเกมส์ตั้งไม่ได้เลยครับเช่น pes2011 เเนะนำให้ใช้ driver
                                จากการ download จาก web ของ asus ครับผม

Comment

Working...
                                X