Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเสพความรู้ละกันครับ ยังไม่มีโน็ตบุ๊คเลย แหะๆ
    Last edited by nivahsra; 20 May 2011, 19:31:02.

Comment

• Originally posted by nurak_w View Post
      ทำไม asus u36jc เห็นแรมไม่เต็มครับ แรมปกติ 6g แต่เห็น 5g ปลายๆ
      RAM ถูกแชร์ไปให้การ์ดจอ Intel

Comment

• ผมใช้ asus รุ่น n43sl การ์ดจอ gt540m ตอนนี้ไดร์เวอร์267.21 แต่ผมจะอัพเป็นเวอร์ชั่นอื่น ทำไมมันอัพไม่ได้ครับ ลองโหลดตามลิงค์ที่ทุกๆท่านให้มาไม่ว่าจะของเว็บnvidia หรือ laptop มันก็ฟ้องว่าไม่เจอการ์ดจอ ทั้งลบไดร์เวอร์เก่าออก ทั้งลงทับ ลองดูหมดแล้วก็ยังไม่ได้ แต่267.21 ผมโหลดมาจากเว็บของ asus นะครับ รบกวนช่วยด้วยครับ

Comment

• วิธีแก้เมื่อติดตั้งไดรเวอร์ Nvidia ไม่ได้

ปัญหาติดตั้งไดรเวอร์ไม่ได้ ให้ทำดังนี้

ไปโหลด INF Modified หน้าคลับ

ก๊อปไปทับในโฟลเดอร์เมื่อสักครู่นี้

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International\Display.Driver

เสร็จแล้วออกมากด setup.exe

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International

คราวนี้ติดตั้งไดรเวอร์ได้แล้ว

***จบแล้วครับ*** By Hang998
          Last edited by Hang998; 22 Aug 2011, 10:50:42.

Comment

• ขอโทษนะครับ ไฟล์%temp% ต้องserch หาตรง start ใช่ไหมครับ แล้วไฟล์ INF นี่ก๊อปไปวางทับทั้งหมดเลยหรือว่าเฉพาะไฟล์ nvwi.inf

Comment

• ก๊อปเฉพาะ nvwi.inf ไปทับในโฟลเดอร์ Display.Driver

Comment

• พี่ครับผมพึ่งได้เครื่องวันนี้ครับยังทำไม่ได้เลยครับ
                y 470 การ์ดจอ gt550 ครับลงไดร์เวอร์ในแผ่นแล้วแต่ไม่ได้ครับต้องทำยังไงครับ

Comment

• วิธีติดตั้งไดรเวอร์

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29690753

ขั้นตอนก่อนติดตั้งไดรเวอร์

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29924975

Comment

• เอาแล้วไงครับ ผมเป็นอาการเดียวกับ คุณ udomo เลย

เปิด full screen โดยใช้การ์ดจอไม่ได้ แต่ออนบอร์ดได้

ผมพึ่งซื้อมาวันเดียวเอง รุ่น asus N43SL การ์ดจอ gt 540

ลองโหลดไดเวอร์ใหม่มาลง 270.61 มันก็ error ครับ ช่วยหน่อยครับใครรู้เรื่อง

Comment

• พี่ท่านใดเคยเจอแบบผมรบกวนชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by NeonZERO View Post
                        เอาแล้วไงครับ ผมเป็นอาการเดียวกับ คุณ udomo เลย

เปิด full screen โดยใช้การ์ดจอไม่ได้ แต่ออนบอร์ดได้

ผมพึ่งซื้อมาวันเดียวเอง รุ่น asus N43SL การ์ดจอ gt 540

ลองโหลดไดเวอร์ใหม่มาลง 270.61 มันก็ error ครับ ช่วยหน่อยครับใครรู้เรื่อง
                        เอ้า รุ่นเดียวกับผมเหมือนกัน ^^
                        ยืนยันให้ครับ ว่าลงไดร์เวอร์ตัวล่าสุดได้หมด สลับไปมาอย่างพริ้วด้วย

ส่วนวิธีลง ค่อยๆอ่านดูตามนี้ ไม่ยาก บอกไว้ชัดเจนครับ

Originally posted by Hang998 View Post
                        วิธีติดตั้งไดรเวอร์

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29690753

ขั้นตอนก่อนติดตั้งไดรเวอร์

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29924975

Comment

• Originally posted by m077531424 View Post
                          พี่ครับผมพึ่งได้เครื่องวันนี้ครับยังทำไม่ได้เลยครับ
                          y 470 การ์ดจอ gt550 ครับลงไดร์เวอร์ในแผ่นแล้วแต่ไม่ได้ครับต้องทำยังไงครับ
                          มีใครใช้ y 470 แล้วเจอแบบผมบ้างครับ
                          ลงแล้วขึ้นตามรูปครับลองลงไดร์เวอร์หลายตัวแล้วทำไงดีครับ

Comment

• เงียบจังเลย..........

Comment

• ตอนลงไฟล์ของ ver 270.61 มันจะตั้งไว้ให้ลงใน Program file x86 ให้เปลี่ยนไปลง Program file เฉยๆ สำหรับคนที่ลง window 64 บิต ผมทำอย่างนี้ครับ

Comment

• เพิ่งลงไดรเวอร์ตัว 275.27

สังเกตตรง Taskbar มีเครื่องมือไว้ดูสถานะการ์ดจอแยกด้วยแฮะ

Comment

Working...
                                X