Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://www.upload-thai.com/download....7aa3c593be3f24

สำหรับท่านที่ลงไม่ได้ หลังจาก extract ออกมาแล้ว เข้าไปที่

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International\Display.Driver

แล้วโหลดไฟล์ของผมไปลงทับ ก็น่าจะลงได้แล้วมั้ง

ผมใช้ N53 ลงได้ไม่มีปัญหา

Comment

• เทส 3D06 มาโชว์หน่อยจิ อยากรู้ว่า 1GB vs 2GB มันแรงต่างกันหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
        http://www.upload-thai.com/download....7aa3c593be3f24

สำหรับท่านที่ลงไม่ได้ หลังจาก extract ออกมาแล้ว เข้าไปที่

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International\Display.Driver

แล้วโหลดไฟล์ของผมไปลงทับ ก็น่าจะลงได้แล้วมั้ง

ผมใช้ N53 ลงได้ไม่มีปัญหา
        ลงได้แล้วค๊าบบผม ขอบคุณมากๆๆครับ

"เทส 3D06 มาโชว์หน่อยจิ อยากรู้ว่า 1GB vs 2GB มันแรงต่างกันหรือเปล่า "

กำลัง download Program อยู่ครับ แต่ผมใช้ตัวฟรีนะครับ

Comment

• Originally posted by kasca View Post
          ลงได้แล้วค๊าบบผม ขอบคุณมากๆๆครับ

"เทส 3D06 มาโชว์หน่อยจิ อยากรู้ว่า 1GB vs 2GB มันแรงต่างกันหรือเปล่า "

กำลัง download Program อยู่ครับ แต่ผมใช้ตัวฟรีนะครับ
          serial มีเยอะแยะครับ ลองหาดูเกลื่อน... register ง่ายที่สุดในสามโลก อิอิ

Comment

• acer 5750g i5 2.3ghz ram4gb gt540 2gb
            ทำไมตอนเล่นเกมในขณะไม่เสียบสายชารต์มันไม่ยอมสลับการ์ดจอเลยครับ ลองทุกเกมแล้ว
            ต้องเสียบสายชาร์ตถึงจะสลับได้ ไม่ทราบต้องไปปรับตรงไหนก่อนไหมครับ (ปรับให้ใช้การ์ดจอ gt540 แล้ว )

Comment

• ^

Power Options > High Performance

แต่! เสียบไฟเล่นดีฟ่าคับ ....

Comment

• เอาคะแนน 3DM06 มาฝากครับที่
                ผมว่ามันน้อยๆยังไงไม่รู้ น่าจะเป็นที่Driverผมยังไม่ได้updateนะครับ

ส่วนเรื่องสวิตช์สลับVGAของ Lenovo Y470 ก็ลองๆดูแล้วผมว่าใช้งานได้จริงครับ ตอนเราสลับไปใช้การ์ดจอGeForceจะมีไฟขึ้นมาตรงสวิตช์ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Aznareus View Post
                  เอาคะแนน 3DM06 มาฝากครับที่
                  ผมว่ามันน้อยๆยังไงไม่รู้ น่าจะเป็นที่Driverผมยังไม่ได้updateนะครับ

ส่วนเรื่องสวิตช์สลับVGAของ Lenovo Y470 ก็ลองๆดูแล้วผมว่าใช้งานได้จริงครับ ตอนเราสลับไปใช้การ์ดจอGeForceจะมีไฟขึ้นมาตรงสวิตช์ด้วยครับ
                  ปรับเป็น High performance ยัง ไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

• ลองปรับเป็น High Performance แล้วครับๆ เร็วขึ้นจริงด้วย ได้ คะแนน9772 ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ^^

Comment

• Test ไม่ค่อยเป็น ทำไมมันขึ้นเป็นการ์ดจออนบอร์ดอยู่อะครับ GT540M 2 GB

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                        ^

Power Options > High Performance

แต่! เสียบไฟเล่นดีฟ่าคับ ....
                        ลองแล้วครับ ก็ยังกระตุกเหมือนเล่นออนบอร์ด ทั้งๆที่ใช้ nvidia gpu test เช็คตอนเล่นเกมก็เป็น on แล้ว
                        สลับแล้ว แต่กระตุกเหมือนออนบอร์ด งงครับ แต่ถ้าเสียบสายชาร์ตล่ะก็แรงครับ ไม่กระตุกเลย ถ้าไม่เสียบ ก็เป็นปัญหาอย่างที่ว่า
                        ไดรเวอร์ลอง 260.99 กับ 270.61 แล้ว เป็นทั้งคู่

Comment

• ???
                          Originally posted by J2008 View Post
                          acer 5750g i5 2.3ghz ram4gb gt540 2gb
                          ทำไมตอนเล่นเกมในขณะไม่เสียบสายชารต์มันไม่ยอมสลับการ์ดจอเลยครับ ลองทุกเกมแล้ว
                          ต้องเสียบสายชาร์ตถึงจะสลับได้ ไม่ทราบต้องไปปรับตรงไหนก่อนไหมครับ (ปรับให้ใช้การ์ดจอ gt540 แล้ว )
                          ปรับ High Performance เพื่อ

ให้ระบบสลับไปใช้การ์ดจอแยก..

ไฟแบตเตอรี่ กับ ไฟอแดปเตอร์

มันแตกต่างกันให้เท่ากันคงไม่ได้

วิธีแก้ปัญหา คือ เสียบไฟเล่น !

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                            ???

ปรับ High Performance เพื่อ

ให้ระบบสลับไปใช้การ์ดจอแยก..

ไฟแบตเตอรี่ กับ ไฟอแดปเตอร์

มันแตกต่างกันให้เท่ากันคงไม่ได้

วิธีแก้ปัญหา คือ เสียบไฟเล่น !
                            ไม่เพียงแค่นี้ turbo boost ก็ไม่ทำงาน ถ้าไม่เสียบสายชาร์ต กำแล้ว
                            แต่ถ้าเข้าเกมขณะเสียบสายชาร์ตมันสลับเป็น gt540 ให้ แล้วดึงสายออก มันก็ยังเล่นได้ด้วย gt540 ครับ
                            แต่ถ้าปิดเกมเปิดใหม่ ขณะไม่ได้เสียบชาร์ต มันก็จะกลับมาใช้ออนบอร์ดอีก
                            ของเพื่อนรุ่นเดียวกัน เป็นเหมือนกันเด๊ะๆ นี้คือเรื่องปกติใช่ไหมครับ

Comment

• ^

ไฟแบตเตอรี่มันไม่พอ ขออธิบายเพียงเท่านี้ <>

Comment

• ขอบคุณท่าน Hang998 มากครับ มันเห็นเป็น GT540 ละ ใช้วิธีเปิดโดยเลือกให้มันใช้การ์ดจอ

แต่ถ้าผมจะมีปัญหากับ Pes2011 มันปรับ hi ไม่ได้ ผมเลยใช้วิธี เลือกที่ Nvidia control panel ให้ใช้ High-performance Nvidia ปรากฏว่าปรับ hi ลื่นหัวแตกเลยครับ รวมถึงเกมส์อื่นๆก็เล่นได้ไม่มีปัญหา (จริงๆเล่นไม่กี่เกมส์หรอก อิอิ) แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรกะเครื่องหรือป่าว หรือมันแค่กิน Batt มากกว่าปกติ

Comment

Working...
                                X