Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    แก้ได้แล้วครับ ต้องลงDriverใหม่ แต่ก็แปลกดีอยู่ๆก็หายไปซะงั้น

Comment

• เงียบก็แสดงว่าไม่มีปัญหา สังเกตว่าท่านเก่าๆกระทู้หน้าแรกๆจะไม่มาโพสแล้ว เพราะไม่มีปัญหา

มีหน้าใหม่ๆมาทุกวัน

Comment

• สำหรับระบบ optimus กับผมตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ ใช้ลื่นมาก

บางคนอาจจะกลัวเหมือนผมตอนแรกๆ เห็นคนโพสปัญหากันเยอะก็ยังกล้าๆกลัวๆ แต่ก็ตัดสินใจซื้อเพราะตอนนี้ไม่มีการ์ดจอที่เป็น ati ราคากลางๆและสเป็กดีมาให้เลือกเลย มีแต่ Nvidia ทั้งนั้น โดยเฉพาะเจ้า GT540M ออกมาหลายรุ่นมาก แต่พอได้ใช้ ผมว่า OK เลยครับ ชอบ ^_^

ขอบคุณ [ CLUB NVIDIA+Optimus? ]ครับผม

Comment

• สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ พอดีพึ่งถอย Acer 5745g มาเป็น Optimus เหมือนกันครับ

แต่ขอรบกวนนิดนึงครับ เวลาเล่นเกมส์เด็กๆ หรือเกมส์เก่าๆ มันไม่เต็มจออะครับ วานผู้รู้บอกที่ครับ

Comment

• Originally posted by cy2523 View Post
            สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ พอดีพึ่งถอย Acer 5745g มาเป็น Optimus เหมือนกันครับ

แต่ขอรบกวนนิดนึงครับ เวลาเล่นเกมส์เด็กๆ หรือเกมส์เก่าๆ มันไม่เต็มจออะครับ วานผู้รู้บอกที่ครับ
            ลองปรับใน setting ของเกมดูครับ จะมีขนาดหน้าจอให้ปรับ

Comment

• วิธี Install Driver (Intel + Nvidia)

Acer Aspire 4743ZG-P632G50Mnkk/C002

Intel Pentium P6300 (2.26 GHz, 3 MB L3 Cache)
              Intel (R) HD Graphics
              Nvidia GeForce GT 520M (1 GB GDDR3)

1.หลังจากติดตั้ง Windows เรียบร้อย
              ใน Device Manager พบการ์ดจอ 2 ตัว

2.ติดตั้ง Driver VGA ตามลำดับดังนี้ Intel -> Nvidia

3. ติดตั้ง Intel เสร็จแล้ว Restart 1 ครั้ง

4. ติดตั้ง Driver Nvidia ต่อ (ในรูป Version 270.61)

5. ติดตั้ง Nvidia เสร็จแล้ว Restart 1 ครั้ง

6. ติดตั้ง Driver VGA เสร็จสิ้นพร้อมใช้งาน

7. เทสคะแนนกันหน่อย (เสียบปลั๊ก)

*Power Options > High Performance

*Global Settings > High-performance

8.ก่อนเทสคะแนน GPU OFF อยู่

9. พอเทสคะแนน GPU ON ทันที

10. เทสคะแนนเสร็จสิ้นแล้ว

***จบแล้วครับ*** By Hang998
              Last edited by Hang998; 22 Aug 2011, 10:50:51.

Comment

• ลองเข้าไปปรับที่ตัวเกมส์ดูแล้ว บางเกมส์มีให้ปรับแค่ 1024 x 768 เองครับ มีวิธีปรับที่อื่นหรือเปล่าครับ

ผมเคยใช้ G310m แต่ไมใช้ Optimus แต่เล่นได้เพราะเข้าไปปรับในแผงควบคุม Nvidia แทน

แต่พอมาใช้ GT420m เป็น Optimus แต่ในแผงควบคุม Nvidia กลับไม่มีที่ปรับ

แบบนี้อะครับ

Comment

• แล้วไม่มีท่านใดใช้ y570 เลยหรอครับ เหมือน driver ไม่สมบูรณ์เลยอ่า ToT

Comment

• ลง Windows เองป่าวคับ ?

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                      ลง Windows เองป่าวคับ ?
                      ร้านลงให้ ไม่ work แล้วมา format ลงทีหลังครับ ก็ไม่ work อยู่ดีครับ

Comment

• ลองติดตั้งไดรเวอร์จากเว็บนี้ดูคับ ?

http://forums.laptopvideo2go.com/top...it-oem-mobile/

Comment

• มีของใหม่มาให้ลอง 275.27 BETA

http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html 64bit
                          http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html 32bit

Comment

• Y570ผมใช้อยู่นะครับ โหลดDriverจากเว็บNvidiaเลย แล้วใช้ Modded INF เอาครับ

ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเดียวคือ BSoD code 0x09f -> DRIVER_POWER_STATE_FAILURE -> ntoskrnl.exe
                            น่าจะเป็นที่Geforce550และครับ เพราะหลังจากBSoDแล้ว restart มาใหม่ เจ้า 550M มันหายไปจาก Device Manager ต้อง Shutdown แล้วเปิดมาใหม่ ถึงจะกลับมา

ยังงงๆอยู่ว่าทำไม Driverที่โหลดมาจากNvidiaมันถึงใช้ไม่ได้เลย ต้องมา Mod .INF ด้วย T^T

ยัง งงงงอยู่เหมือนๆกัน สงสัยต้องรอDriverต่อไป

Comment

• ASUS N53S work kub

Comment

• ทำไม asus u36jc เห็นแรมไม่เต็มครับ แรมปกติ 6g แต่เห็น 5g ปลายๆ

Comment

Working...
                                X