Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่าจะตั้งใน Base Profile แทนแล้วอ่ะครับ หมายถึงยึดเป็นหลักทุกโปรแกรมทุกเกม
    ถ้าจะรันผ่านกราฟฟิคตัวไหนก็ให้คลิกขวาที่แอพลิเคชั่นนั้นแล้วเลือกเอาเอง ว่าจะรันผ่านตัวไหน

Comment

• งั้นก็แสดงว่าเราเล่นได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องไปเปิดปิดเองแล้วใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือตลอดครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        setup.exe ตัวเขียวๆ ทับเลย
        ขอบคุนมากๆค๊าฟฟฟ ใช้ได้ปกติแล้ววว แหล่มๆๆๆเลย

Comment

• Originally posted by CrENaZ` View Post
          มีใครใช้การ์ดจอ 335 เล่น Dragonica บ้างครับ ผมใช้แล้วรู้สึกว่ากระตุกจังเลย - -
          เกมออนไลน์บางเกมมันจะไม่สลับนะครับ ส่วนมากจะเป็นพวกเกมเก่าๆ เช่น RO Dragonica ถึงโปรแกรมเช็คมันจะขึ้นว่า ON แต่ความจริงมันไม่สลับ
          แต่เกมออนไลน์ที่มาใหม่ส่วนมากมันจะรองรับแล้วนะ
          ปล.ใหม่ เก่า ดูที่วันผลิตเกมนะครับ

Comment

• ถามอะไรหน่อยครับ K42JV-vx034v นี่ดูพวกหนัง 1080p ไม่ได้หรอครับ

Comment

• Originally posted by l3ul3ass25 View Post
              ถามอะไรหน่อยครับ K42JV-vx034v นี่ดูพวกหนัง 1080p ไม่ได้หรอครับ
              ดูได้สิคับ

Comment

• Originally posted by l3ul3ass25 View Post
                ถามอะไรหน่อยครับ K42JV-vx034v นี่ดูพวกหนัง 1080p ไม่ได้หรอครับ
                ขึ้นอยู่กับว่าใช้โปรแกรมอะไรเปิดไฟล์ ที่เห็นใช้กันส่วนมากจะเป็น Media Player Classic กับ KMPlayer เพราะตั้งค่าง่าย

Comment

• ถามหน่อยคับ ทำยังไงเวลาผมดูคลิปใน youtube แล้วให้มันใช้การ์ดจอ Nvidia
                  แล้วพอไม่ได้ดู ให้ใช้ ออนบอด คือ แต่ก่อน ผมดูคลิปใน youtube แล้วมันก้จะสลับตลอด
                  แต่เด่วนี้ดู youtube แล้วมันก้เปงออนบอดตลอดอ่าคับ ทำยังไงดี ผมดูผ่าน Firefox คับ
                  ช่วยทีคับ

Comment

• ไม่มีคนตอบเลยแงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• เจอปัญหาครับ คือว่า การ์ดจอผมมัน on ตลอดเวลา เลย แปลกใจมาก พึ่งจะมาเป็นวันนี้ วัน อื่นปกตินะครับ ถ้าใช้โปรแกรมไหนที่จำเปนต้องฝช้การ์ดจอแยกมันจะ on แต่มาวันนี้รู้สึก โน๊ตบุคผมมัน จะ เกิดอาการ รวน แปลกๆ ลอง ชัตดาว มัน ก็ค้าง ไม่ยอม ปิดให้ ต้องกด ปุ่ม พาวเวอร์ปิด เอง พอเปิดขึ้นมาอีกที การ์ดจด เปิดใช้งานเองซะนี่ แปลกเลย

Comment

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
                        เจอปัญหาครับ คือว่า การ์ดจอผมมัน on ตลอดเวลา เลย แปลกใจมาก พึ่งจะมาเป็นวันนี้ วัน อื่นปกตินะครับ ถ้าใช้โปรแกรมไหนที่จำเปนต้องฝช้การ์ดจอแยกมันจะ on แต่มาวันนี้รู้สึก โน๊ตบุคผมมัน จะ เกิดอาการ รวน แปลกๆ ลอง ชัตดาว มัน ก็ค้าง ไม่ยอม ปิดให้ ต้องกด ปุ่ม พาวเวอร์ปิด เอง พอเปิดขึ้นมาอีกที การ์ดจด เปิดใช้งานเองซะนี่ แปลกเลย
                        โหลดโปรแกรมดูการสลับการ์ดจอดิคับ
                        แล้วมันจามีให้ติ๊กดูว่าโปรแกรมอะไรใช้การืดจอNvidiaอยุ
                        ผมก้เคยเปง แต่พอโหลดโปรแกรมไปแล้วติ๊กดูว่าโปรแกรมไหนใช้การืดจอแยกอยุ
                        ก้ปิดโปรแกรมนั้น หรือถ้ามันเปงโปรแกรมสำคัญก้ปิดแล้วบังคับให้มันใช้การ์ดจอ
                        ออนบอดก้ได้คับ โปรแกรมดูการสลับการืดจอหาโหลดได้ในคลับนี่แหละคับ
                        แต่ไม่รุหน้าไหนนะหาเองอิอิ

Comment

• ถามหน่อยคับ
                          ถ้าเราจาลงForceware ได้ร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่เราต้องลบForcewareตัวเก่าออกมั้ย
                          หรือลงทับไปเลยคับ ช่วยตอบที ขอบคุน

Comment

• Originally posted by tarzainw View Post
                            ถามหน่อยคับ
                            ถ้าเราจาลงForceware ได้ร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่เราต้องลบForcewareตัวเก่าออกมั้ย
                            หรือลงทับไปเลยคับ ช่วยตอบที ขอบคุน
                            เหมือนจะีมีคนถามไปแล้ว แล้วก็มีคนตอบแล้วนะครับ ขออนุญาติอ้างอิงแล้วกันครับ

Originally posted by hesbond13 View Post
                            Originally posted by SPiiChiiXP View Post
                            คือถ้าผมโหลด เวอร์ชั่นใหม่ มา แล้ว ผมสามารถ ลงทับ ไดร์เวอร์ที่มันมีอยู่ก่อนได้หรือปล่าว ครับ หรือ ต้องถอนของเก่าออกก่อน หรือเป็น ยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
                            ไม่ต้องถอนครับ ลงทับได้เลย

Comment

• ไดร์เวอร์ 270.61 ตัวใหม่นี่ เล่น PES 2011 แร้วเด้งมั้ยอ่ะคับ

ลงมากี่ตัวๆ ก้อเล่นไม่ได้สักที เซ็งมากๆ (asus a42jv vx040d )

Comment

• ผมลงไดร์เวอร์ไม่ได้อ่ะคับ 270.61 มันขึ้นว่า 7-zip data error ทำงัยอ่ะคับ

Comment

Working...
                                X