Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้ว ผมก็ไปถอยมาแล้วคับ หายากมาก ไปร้าน JIB มีเครื่องเดียว เพิ่งเข้ามา เด๋วลองดู มีปัญหาอะไรจะมาแจ้งให้ทราบคับ
    Last edited by manuisall; 16 Mar 2011, 23:19:47.

Comment

• เด๋วซักพักผมจะไปเปลี่ยนเป็น 64 bit ตอนนี้ที่ร้านเค้าลงตัวทดลองใช้ 30 วัน 32 bit ถ้าลง 64 driver ตัวอื่นๆที่มากับแผ่นใช้ได้หมด เปลี่ยนแค่ไปอัพเดท driver การ์ดจอจากในเว็ปแค่นั้นใช่มั้ยคับ

Comment

• ระบบOptimus บน Asus N53SV-SX188D เป็นอย่างไรบ้างครับมีปัญหาอ่ะไรไหมครับพอดีจะไปถอยแล้วอ่ะครับเลยไม่แน่ใจเลยมาถามผู้ที่ใช้แล้ว รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by thanawath View Post
          ระบบOptimus บน Asus N53SV-SX188D เป็นอย่างไรบ้างครับมีปัญหาอ่ะไรไหมครับพอดีจะไปถอยแล้วอ่ะครับเลยไม่แน่ใจเลยมาถามผู้ที่ใช้แล้ว รบกวนด้วยนะครับ
          เป็นอย่างที่คุณ naipinij ว่าไงละคับ ตอนนี้มันสามารถตอบสนองในการสลับการ์ดจอได้ดีแล้ว แต่ผมมีปัญหาตรงที่ PES2011 มันสลับแล้ว แต่ทำไมมันกระตุก งงมาก BenQ S41 8600MGS ผมลื่นกว่าอีก

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
            เด๋วซักพักผมจะไปเปลี่ยนเป็น 64 bit ตอนนี้ที่ร้านเค้าลงตัวทดลองใช้ 30 วัน 32 bit ถ้าลง 64 driver ตัวอื่นๆที่มากับแผ่นใช้ได้หมด เปลี่ยนแค่ไปอัพเดท driver การ์ดจอจากในเว็ปแค่นั้นใช่มั้ยคับ
            แนะนำให้ลง 64 bit เป็นอย่างยิ่งครับ
            เพราะตัว 32 รู้สึกจะไม่มีไดร์เวอร์ USB 3.0 ครับ
            และที่สำคัญเห็นแรมแค่ 2.6 เองครับ ในขณะที่ 64 เห็นเต็ม ...

ป.ล. ผมมีปัญหากับ IE9 ครับ เข้าเว็บที่มีแฟลชจะปิดตัวเองตลอด ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ
            (คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับวินโดว์ครับ)

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
              เป็นอย่างที่คุณ naipinij ว่าไงละคับ ตอนนี้มันสามารถตอบสนองในการสลับการ์ดจอได้ดีแล้ว แต่ผมมีปัญหาตรงที่ PES2011 มันสลับแล้ว แต่ทำไมมันกระตุก งงมาก BenQ S41 8600MGS ผมลื่นกว่าอีก
              PES2011 ผมก็กระตุกครับ ต้องเปิดเป็น windows mode ถึงจะหายกระตุก ไม่เข้าใจเหมือนกันครับเล่นเกมส์พวก bluestrom,nfs ยังไม่กระตุกเลยเปิดภาพ ระดับสูงด้วย หรือ pes 2011 มันกิน spec เยอะมาก

-- ล่าสุดเล่นใน pc ที่ทำงาน vga 4650 ทำไมมันลื่นมากเลย งง --
              Last edited by naipinij; 17 Mar 2011, 10:47:05.

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
                PES2011 ผมก็กระตุกครับ ต้องเปิดเป็น windows mode ถึงจะหายกระตุก ไม่เข้าใจเหมือนกันครับเล่นเกมส์พวก bluestrom,nfs ยังไม่กระตุกเลยเปิดภาพ ระดับสูงด้วย หรือ pes 2011 มันกิน spec เยอะมาก

-- ล่าสุดเล่นใน pc ที่ทำงาน vga 4650 ทำไมมันลื่นมากเลย งง --
                ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับสเปค ผมลองปรับทุกอย่างเท่ากัน BenQ ลื่นกว่ามาก

Comment

• Originally posted by joejoejoe View Post
                  แนะนำให้ลง 64 bit เป็นอย่างยิ่งครับ
                  เพราะตัว 32 รู้สึกจะไม่มีไดร์เวอร์ USB 3.0 ครับ
                  และที่สำคัญเห็นแรมแค่ 2.6 เองครับ ในขณะที่ 64 เห็นเต็ม ...

ป.ล. ผมมีปัญหากับ IE9 ครับ เข้าเว็บที่มีแฟลชจะปิดตัวเองตลอด ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ
                  (คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับวินโดว์ครับ)
                  งั้นยิ่งต้องรีบไปจัด 64 bit ว่าแต่ ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ

Comment

• ขอถามคุณ naipinij อีกอย่างนะครับ ถ้าเกิดผมลง driver การ์ดจอ ทับเข้าไปจะมีปัญหาไหมอ่ะครับ

Comment

• แล้วเรื่องความร้อนของ N53SV-SX188D ตอนเล่นเกมล่ะครับเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

• Originally posted by terap View Post
                        แล้วเรื่องความร้อนของ N53SV-SX188D ตอนเล่นเกมล่ะครับเป็นอย่างไรบ้างครับ
                        เมื่อคืนผมลอง PES2011 ชั่วโมงกว่า ความร้อนถือว่า OK ยอมรับได้คับ ไม่ได้ร้อนเว่ออะไรมากมาย ที่ร้อนจะอยู่ด้านล่างเยื้องไปทางซ้าย ไม่แน่ใจว่าเป็นฮาร์ดดิสป่าวนะคับ รอผู้รู้มายืนยันอีกทีคับ ผมไม่แน่ใจ

ปล.เมื่อคืน อากาศหนาวมาก อาจเป็นปัจจัยเกี่ยวข้อง

Comment

งั้นยิ่งต้องรีบไปจัด 64 bit ว่าแต่ ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ
                          ฝึกลงเองเลยครับ
                          NB ใหม่ๆไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนได้ + ไม่มีข้อมูลไรมากมาย
                          ไม่มีช่วงไหนเหมาะเท่าช่วงนี้แล้ว

ลงวินโดว์ไม่ยากอย่างที่คิดครับ สู้ๆ ...

Comment

• Asus N53SV-SX188D ซื้อมาแล้วครับ26,600 ขอถามหน่อยครับว่ารหัสกับพาสเวิสจากบัตรรับประกันเอาจากไหนหรอครับลงทะเบียนในเว็ปอ่ะครับ

2ช่องสุดท้ายอ่ะครับ
                            หรือว่าแค่นี้เรียบร้อยแล้ว
                            Last edited by thanawath; 17 Mar 2011, 19:48:42.

Comment

• บัตรอยู่ใต้เครื่อง

Comment

• ตรงไหนหรอครับไม่ทราบจิงๆ(เครื่องแรกในชีวิต)รบกวนหน่อยครับ พอจะมีภาพไหมครับว่าประมานไหน
                                Last edited by thanawath; 17 Mar 2011, 21:26:45.

Comment

Working...
                                X