Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัว 266.58 ลองแล้วคับไม่ ผ่าน
    ตัว260.99 ดูวิธีจากกระทู้เก่าๆๆ ก็ไม่ผ่านคับ
    มันกระตุกบางช่วงอะคับ

Comment

• แปลกจริงๆ

Comment

• ผมอยากจะทราบว่า Asus A42JV-VX040D นี่รองรับแรม MAX เท่าไหรเหรอคับ แล้ว SLOT แรมมีกี่ช่องคับ
        พอดีว่าตอนนี้ผมใส่ 2GB*2 = 4 GB อยู้หนะคับ แต่อยากไปเพิ่ม 2GB อีกซักแถวหนะเป็น 2GB*3 = 6GB จะได้มั๊ยคับ พอดีจะแบ่งไว้ใช้ที่ xp mode ซัก 2GB หนะคับ

และตอนที่ซื้อ note book asus a42jv-vx040d แรมที่ติดมากับเครื่องๆ บัส เท่าไหรเหรอคับ ผมได้ 667 เองอ่าหรือว่าผมดูผิด
        Attached Files
        Last edited by jido; 29 Jan 2011, 02:11:37.

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
          ท่าน Hang998 ติดใช้งานโปรแกรมอะไรไม่ได้หรอครับ
          ส่วนตัวผมเขียนโปรแกรมอยู่ก็ใช้งานทั่วไปได้หลายโปรแกรมนะครับ
          ตามนี้คับ
          http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1168616

ปัญหา SQL Server 2005 กับ Visual Studio 2005

แล้วโปรแกรมเก่า เช่น Turbo C++ ใช้กับ 64-bit ไม่ได้

Comment

• Originally posted by jido View Post
            ผมอยากจะทราบว่า Asus A42JV-VX040D นี่รองรับแรม MAX เท่าไหรเหรอคับ แล้ว SLOT แรมมีกี่ช่องคับ
            พอดีว่าตอนนี้ผมใส่ 2GB*2 = 4 GB อยู้หนะคับ แต่อยากไปเพิ่ม 2GB อีกซักแถวหนะเป็น 2GB*3 = 6GB จะได้มั๊ยคับ พอดีจะแบ่งไว้ใช้ที่ xp mode ซัก 2GB หนะคับ

และตอนที่ซื้อ note book asus a42jv-vx040d แรมที่ติดมากับเครื่องๆ บัส เท่าไหรเหรอคับ ผมได้ 667 เองอ่าหรือว่าผมดูผิด
            notebbok ใส่ได้แค่ 2 แผงครับ คงต้องเอาแผงนึงไปเทิร์น เป็น 4GB หละครับ

Comment

• เจอแบบนี้แก้ไง ผู้รู้ตอบหน่อย อยากเล่นมาก PES2010 แต่ ค่า VRAM มัน 64M
              Last edited by EroticPast; 29 Jan 2011, 23:34:45.

Comment

• Originally posted by EroticPast View Post

เจอแบบนี้แก้ไง ผู้รู้ตอบหน่อย อยากเล่นมาก PES2010 แต่ ค่า VRAM มัน 64M
                ใช้ Driver Version ใหนครับ ? ถ้าเป็น 266.58 ให้กลับไปใช้ 260.99 ครับ อันนี้โดนมากับตัวเลยตอนอัพเดต driver ไม่ได้เล่นเกม พอกลับมาเล่นเป็นเรื่องเลยทีนี้ - -"
                ลองแก้ทุกวิถีทางแล้ว สรุป 260.99 เวิร์คสุดครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ก็ลองวิธีนี้ดูครับ

Comment

• Originally posted by aomnaruk View Post
                  ใช้ Driver Version ใหนครับ ? ถ้าเป็น 266.58 ให้กลับไปใช้ 260.99 ครับ อันนี้โดนมากับตัวเลยตอนอัพเดต driver ไม่ได้เล่นเกม พอกลับมาเล่นเป็นเรื่องเลยทีนี้ - -"
                  ลองแก้ทุกวิถีทางแล้ว สรุป 260.99 เวิร์คสุดครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ก็ลองวิธีนี้ดูครับ
                  ผมก็เป็นเหมือนท่านแหละครับ ลองอัพเดทไดร์เวอร์ไปเวอชั่น 266.58 ทำให้เล่นไม่ได้ เลยต้องถอยกลับมา 260.99 แทน ทำให้เล่นได้ปกติครับ

Comment

• ขอบคุณ สำหรับ คำตอบครับ เดียวจะลองลง 260.99 ดู ครับ

Comment

• Asus A42jv ของผมซื้อมายังไม่ถึงปี เหมือนบอร์ดจะไปแล้ว เปิดวินโดว์ไม่ค่อยติด บ้างที่เปิดเครื่องไม่มีอะไรขึ้นเลย ลงวินใหม่ก็แล้ว ถอดแรม สลับที่ เช็คฮาร์ดดิสแล้วก็ช่วยอะไรไม่ได้เลย T T ดันอยู่ต่างประเทศอีก คุยกับศูนย์ซ่อมที่นี้ไม่ไหวเลย เหอะๆๆ แย่จิงๆ

Comment

• ปิด Optimus กันได้ไหมครับถ้าทำตามนี้ http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=8710.0 พอดีไม่มีเครื่องให้ลอง *0*

Comment

• Originally posted by pankungZ View Post
                          ปิด Optimus กันได้ไหมครับถ้าทำตามนี้ http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=8710.0 พอดีไม่มีเครื่องให้ลอง *0*
                          เค้าไม่ได้เรียกปิดน่ะครับ แต่เป็นการบังคับให้ใช้การ์ดจอ nVidia ทำงานตลอดเวลาเฉยๆ

ปิด คือ ไม่ใช้ ตามที่ผมเข้าใจนะครับ

Comment

• ผมจะทำไงดี ครับ เล่น ดอทเอ มันไม่ยอม สลับการ์ดจอ ให้อ่ะครับ เครื่องของ ผม Aspire 4741G อ่ะครับ ใครรู้ ทำไงอ่ะครับช่วยบอกที ทำแบบไม่ให้ สลับ การ์ดจอ มาเป็นออนบอร์ด เลยก็ได้ครับ แล้วมานจะเป็นอะไรไหมอ่ะ ครับ

Comment

• คือเครื่องผม FW 259.97 กาดจอ GT 540M อ่ะครับ จะให้ เล่น dota ไม่กระตุก ทำไงครับ คือว่า เล่นๆอยู่ กระตุก ตอน + กันอ่ะครับ
                              ใช้ Win7 32bit ครับ ช่วยทีงับ

Comment

• =.= ทำไม ผม เล่น ดอท เอ ไม่ กระตุกซะนิดเลยอ่า ครับ GT335M อ่าครับ Diver 266.58 ด้วย อ่าครับ

Comment

Working...
                                X