Announcement

Collapse
No announcement yet.

note book acer มักจะมีปัญหาที่บานพับใช่หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• note book acer มักจะมีปัญหาที่บานพับใช่หรือเปล่าครับ

note book acer มักจะมีปัญหาที่บานพับใช่หรือเปล่าครับ
    เคยได้ยินได้เห็น เขาคุยกันว่าจะมีปัญหามันแตกนะครับ ถ้าใช้งานมาก ๆ ครับ

ที่เคยซื้อรู้สึกว่าฝืดๆนะ ซื้อมาใหม่ๆเวลาแอบแฟนเร่นในที่นอนตอนดึก เวลาเปิดฝา แฟนตื่นเรยอ่ะ

Comment

ของผมไม่มีปัญหาน่ะ แต่ถ้าจะมีก็มักจะเกิดกันตัวuserเองมากกว่า
      ที่ไปปรับแต่งหรือลักษณะการใช้งานที่แตกต่างกันออกไปของแต่ละคน
      Notebook นะครับ ไม่ช่าย pc

Comment

ผมใช้มาสองเดือนแล้วไม่มีปัญหาเรยครับ หิ้วไป มหาลัยทุกวัน เล่นเกมทุกวัน เขียนโปรแกรมอีก พูดง่ายๆว่าใช้ มัน 12+ ทุกวันเรยครับ ไม่มีงอแงเรย ^^

Comment

Acer ตัวเก่าของผม ใช้ 2 ปี บานพับแตกคับ
          ก็นานนะคับกว่าจะมีปัญหา อยู่ที่การใช้มากกว่าคับ

Comment

Notebook ตัวแรกใช้ของ acer ค่ะ ... ตอนแรกที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ พอหมดระยะประกันก็เริ่มมีอาการทันที เวลาเปิดบานพับก็จะฝืดๆติดๆ มีเสียงประกอบดังแก็ก ใช้มาได้อีกซักพักบานพับก็เริ่มมีรอยร้าว แล้วก็แตกในที่สุด เป็นที่ข้างขวาค่ะ ขอบอกว่าเวลาใช้ก็ถนอมกันสุดๆ เฮ้อ... ตอนนี้เปลี่ยนตัวใหม่แล้วค่ะ ตัวเดิมเก็บไว้ รอทายาทอสูรมาสืบทอดมรดกต่อค่ะ

Comment

ปัญหาบานพับ จะไปตกที่ตระกูลasus A8 ซะมากกว่าง่ะ - - แต่ก็มีบริการเปลี่ยนให้ ^^

Comment

แต่เท่าที่ผมเห็นมา ผมเห็น compaq แตกง่ายสุดนะ ส่วนเอเซอร์มีปัญหาตรง มานจะฝืดมากกว่านะครับ

Comment

ใช้ไป นานๆ มีหวังได้ พึ่ง sonax อิๆ

Comment

A8 ของเพื่อน 6 เดือนเอาไปเคลมแล้วครับ รอไปอีก 3 วัน เหอๆ

Comment

ประสบการณ์ผมก็เห็นแต่เจ้า ASUS A8 ที่มีปัญหาเรื่องบานพับนะครับ Acer ที่ผมใช้ยังไม่เป็น (ไม่เป็นอ่ะดีแล้ว เปลี่ยนอุปกรณ์มาเกือบยกเครื่องแล้ว)

Comment

Acer จะมีปัญหากับตัวราคาถูกๆ แหละครับ พลาสติกบานพับบาง พับที่กลัวหัก แถมฟืดอีก

Comment

ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ Aspire 5583 ใช้มา5-6เดือนที่เจอปัญหาก็มีเรื่องบานพับฝืดเหมือนกันครับ

Comment

ผมว่าอันนี้แล้วแต่รุ่นแล้วแต่เครื่องด้วยนะครับต้องดูกันตั้งแต่ตอนซื้ออ่ะคับ

Comment

ผมใช้รุ่น Aspire 5583 ผ่านมาหกเดือน ปกติดีครับ

Comment

Working...
                              X