Announcement

Collapse
No announcement yet.

note book acer มักจะมีปัญหาที่บานพับใช่หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ asus a8 ไปเครมเรื่องบานพับมา 5 ครั้งภายในเวลา 1 ปี จนทราบว่าทางศูนย์เค้าจะเปลี่ยนให้ไปตลอดเเม้ว่าประกันหมดไปเเล้วครับ

Comment

บานพับมีปัญหาทุกรุ่นทุก ยี่ห้อ มากน้อยแตกต่างกัน
      ประเด็นคือ เรื่องอะไหล่
      ระวังด้วย ACER ถ้าเครื่องเกิน 2 ปีเขาจะไม่ผลิตอะไหล่แล้ว
      ตอนนี้ผมดูแลระบบของลูกค้าติดปัญหาเรื่องนี้ เลยไม่กล้าซื้อเครื่อง ACER แล้ว
      ลองโทรสอบถามศูนย์บริการดู เรื่องจริงครับ

ผมว่า hp/compaq, toshiba โอเค นะ ระยะยาว ต่อประกันได้ อะไหล่เยอะมาก
      ไม่ชอบ US แต่จำใจใช้

Comment

Working...
      X