Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อวานลองเครื่องใหม่ เจอปัญหาอย่างนึง คือเครื่องกระตุกๆตอนเปิดครั้งแรก หรือกดเปิดสวิตช์ไวเลสไม่ได้

ปัญหาเป็นที่ตัวไวเรสWireless N รุ่น EM306 ของ Atheros ทำให้เครื่อง Acer ในรุ่นที่ใช้การ์ดตัวนี้ กระตุกงึกๆงักๆ
    ผมแก้ปัญหาโดยถอดเปลี่ยนตัวเก่าจากซากเครื่องเดิมไปใส่แทน หายขาด แต่ได้แค่ Wireless G ช่างมัน เพราะใช้แต่เน็ตไม่ได้โอนไฟล์ใหญ่ๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ปรับ high performance ใน power options ก็ได้ล่ะครับ
      มันต้องต่อadapterไหมครับท่านประธาน เพราะผมลองแล้วได้ผลดังภาพครับ
      ปล.วันนี้จันทบุรีร้อนจริงๆๆ
      Last edited by FanXfX; 4 Apr 2012, 14:56:49.

Comment

• รบกวนดูอุณภูมิ A6 ผมหน่อยครับ สงสัยมันจะไม่ค่อยดี
        เพราะมันเย็นเกินไป

Comment

• ต้องแก้เองใน power options ครับ ให้เป็น 100 ทั้งคู่

ของคุณ Skalist แบตน้อยจัง -*- 37000 mWh

Comment

• ในที่สุดก็ได้มาครอบครองด้วยราคา 18400 บาทถ้วน

ขอตัวไปลงวินโด้ก่อนนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ต้องแก้เองใน power options ครับ ให้เป็น 100 ทั้งคู่

ของคุณ Skalist แบตน้อยจัง -*- 37000 mWh
              ผมว่าใกล้ๆครบปีจะเอาไปเคลมอยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิดแบตมันประกัน 1 ปีใช่มั้ยครับ
              หรือว่าควรเอาไปเคลมตอนนี้เลยดีครับท่านวี

Comment

• อย่าลืมรีวิวย่อยๆด้วยนะครับอิอิ พวกพอรตต่างๆ

แบตเอาไปเคลมเลยดีกว่า โทรไปก่อนมีของไหม
                ศุนย์ตึกชำนาญเพ็ญชาติ เคลมแบบรอรับ แปบเดียวเสร็จ

Comment

• ขอบคุนครับท่านประธาน เดี๋ยวผมลองโทรไปถามดูก่อนดีกว่า ^^

Comment

• ถามท่านประธาน ASUS K43TK-VX007D คุ้มมั้ยจะไปสอยพรุ่งนี้แล้ว
                    เน้นเกมด้วยทำงานด้วย entertain สุดๆครับให้ว่างๆก่อนจะลอง batman
                    ถ้า 7670M กินไฟน้อยลงจะดีมากๆ
                    เห็น Samsung NP305V4Z-T02TH ด้วย HD 1TB น่าสน
                    ผมไม่สนใจ USB3 ครับไม่ค่อยได้ใช้
                    Last edited by Khow; 4 Apr 2012, 18:43:05.

Comment

• ASUS Sonic Focus เอ๊ะทำไมของผมลงแล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยพลาดตรงไหนหรือป่าวครับเนี๊ยะ มีใครเป็นบ้างไหมครับ

Comment

• สวัสดีครับ ผมเพิ่งมาใหม่ที่นี่
                        Acer Aspire TimelineX 4820TG Window 7 64 bit
                        ATI mobility Radeon HD 5650
                        Ram 6 GB

คือตั้งแต่ที่ซื้อมาใหม่ๆ รู้สึกว่าคอมมันช้าๆ อะครับ เพิ่ม ram ไป คอมก็เร็วขึ้นแล้ว แต่ตอนเล่นเกมหลายๆ เกม(league of legend, hero of newerth, skyrim)ปรับ very low ทุกอย่าง มันก็ยังช้าๆ อยู่ fps ตกตลอดเลย
                        driver ผมโหลดลงใหม่จากหลายๆ ที่แล้ว ทั้ง web ของ acer หรือของ amd ก็แล้ว เคยมีบางช่วยที่ fps มันสูงถึง 60 แต่พอเล่นไปซักพักมันก็ตกไป 10 กว่าๆ แล้วมันก็ไปนิ่งที่ประมาณ 30 แล้วก็ตกไป 20 เป็นช่วงๆ อะครับ
                        หลัีงจากลองปรับระหว่าง very low กับ very high กลายเป็นว่า fps มันก็ยังตกไป 10-30 ตลอดเลย ไม่ว่าจะปรับแบบไหนอะครับ ตอนเข้าเกมใหม่ๆ ส่วนมากจะเป็น 30 อะ แล้วบางทีจะขึ้นเป็น 40 กว่าๆ ไม่ก็ 60 เลย แต่ซักพักมันก็ลดไป 10-30 แล้ว

ลองโหลด driver จากกระทู้นี้ไป แล้วก็ทำตามขั้นตอน uninstall ไปแล้ว แต่ตอนลงมันบอกว่า inf file was not found แล้วก็ error ตอนลง display driver อะครับ
                        ก็เลยเอา driver ตัวเก่าลงไปก่อน

พอมีวิธีแก้มั้ยครับ? ลองปรับ very low ทุกเกมแล้ว ไม่หายเลย
                        แล้วก็อีกปัญหาที่ผมไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวคือ ผมเปิด catalyst control center ไม่ขึ้นอะครับ cursor มันหมุนๆ อยู่แปปนึง แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Comment

• เครื่องผม ไม่โชว์อุณหภูมิของ GPU มีโปรแกรมตัวอื่นที่แสดงผลได้มั้ยครับ?

Comment

• ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ มีงบ 20k เผื่อไว้ 2000 ไว้เล่นเกมส์ เช่น Skyrim และอื่นๆ ช่วยทีจ้า

Comment

• เวลาเปิด internet explorer เปิด 32 หรือ 64 บิท ดีครับ เครืองผม 64 บิท

Comment

• สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ nb k43tk-vx007d จากงานคอมมาร์คมาครับ แล้วคราวนี้มันมีปัญหาอยู่ว่า พอผมเล่นเกม dragon nest มันจะมีบางครั้งที่มันจะค้างแล้วก็จอฟ้า โดยมีรหัส 0x00000101 เป็นประมาณ 3 ครั้ง ใน 5-6 วันอะครับ ผมลองๆหาข้อมูลดูแล้วก็ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงอะครับ ก็อยากจะมาถามผู้รู้หน่อยครับ ยังไงรบกวนช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.แก้ k43ta>>k43tk (อยากรู้ว่าสองตัวนี้เหมือนกันมั้ยครับ พอดีในเว็บ asus ไทยมีแต่ไดเว่อของ k43ta ครับ)
                                Last edited by jimsano; 5 Apr 2012, 02:27:00.

Comment

Working...
                                X