Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HTML Code:
    7 Ultimate SP1 32 Bit http://msft.digitalrivercontent.net/win/X17-59463.iso

7 Ultimate SP1 64 Bit http://msft.digitalrivercontent.net/win/X17-59465.iso
    Activated หาเอาเองนะครับ แจกไม่ได้

Comment

• คุณวี K43TA-VX007D กับ K43TK-VX007D ต่างกันยังไงครับ

Comment

• Originally posted by tommy5600 View Post
        คุณวี K43TA-VX007D กับ K43TK-VX007D ต่างกันยังไงครับ
        รอฟังด้วยคน เพราะพรุ่งนี้เช้าจะเข้า กทม.แล้วจะไปซื้อให้น้อง ยังงงกับ2ตัวนี้

Comment

• รบกวนพี่ๆ ช่วยสอนตั้งค่า pot player หน่อยได้ไหมครับ ผมก็ใช้ asus k43ta-vx005d ไม่รู้ตั้งค่า pot ยังไงให้ match กับ k43ta-vx005d อ่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• Originally posted by rapeiam View Post
            อยากทราบข้อูลนี้ด้วยเหมือนกันครับ ว่าเจ้าSamsung NP305V4Z-T02TH ตัวนี้มัน Crossfire ได้ไหมครับ
            เพิ่งซื้อมาเม่อวานที่ Jxx พันทิพย์ประตูน้ำ 17900 เงินสดครับ

Originally posted by jing30752 View Post
            เพิ่งนั่งทำ Chart เอาไว้เปรียบตะกี้เอง เพราะจะไปซื้อพรุ่งนี้ครับ ^^

6690G2 คือ 6620G + 6630M
            G คือ การ์ดจอที่อยู่ใน cpu
            M คือ การ์ดจอแยกครับ
            G2 คือ รวม 2 อย่างเข้าด้วยกัน

ความแรงก็คราวๆ ตาม 3Dmark 11 เพราะ ถ้าเอาคะแนนของ 3Dmark 06
            พวก G2 คะแนนจะน้อยมาก เพราะ 3Dmark 06 มันไม่รองรับ CF

เท่าที่ผมอ่านๆ มาอะนะ ถ้า ผิดพลาด ก็ขออภัยด้วยครับ

ตามนี้เลยครับ

Comment

• มาขอถามชื่อเกมส์หน่อยค่ะ เกมส์เก่าจำชื่อไม่ได้แล้ว ถ้ามีเกมส์ให้ด้วยก็ขอบคุณมากๆค่ะ

ตัวเกมส์เป็น เด็กผู้ชายเดินเก็บชิพ เดินเป็นช่องๆ แต่ละด่านก็จะมีกำหนดไว้ว่าต้องเก็บกี่อัน จะมีเวลาด้วยถ้าหมดเวลาก็ตาย เหยียบไฟตาย ตกน้ำตาย โดนแมงมุม ระเบิด รถถังก็ตาย บางด่านจะมีรองเท้าสำหรับเดินบนน้ำ บนไฟ บนพื้นน้ำแข็ง แล้วพอเดินมาตกช่องโจรก็จะโดนขโมยรองเท้าไป บางด่านก็ต้องดันบล็อคทำเป็นสะพานข้ามน้ำ ฯลฯ

อีกเกมส์เป็นเกมส์สกีค่ะ จำได้ว่าถ้าเหยียบทับธงก็จะกระโดดได้ไกล โดนต้นไม้ก็จมหิมะ พอเล่นไปจนถึงจุดๆนึงจะมีปีศาจออกมากิน หนียังไงก็โดนกิน (ใครรู้วิธีให้ผ่านบอกหน่อยค่ะ)

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                มาขอถามชื่อเกมส์หน่อยค่ะ เกมส์เก่าจำชื่อไม่ได้แล้ว ถ้ามีเกมส์ให้ด้วยก็ขอบคุณมากๆค่ะ

ตัวเกมส์เป็น เด็กผู้ชายเดินเก็บชิพ เดินเป็นช่องๆ แต่ละด่านก็จะมีกำหนดไว้ว่าต้องเก็บกี่อัน จะมีเวลาด้วยถ้าหมดเวลาก็ตาย เหยียบไฟตาย ตกน้ำตาย โดนแมงมุม ระเบิด รถถังก็ตาย บางด่านจะมีรองเท้าสำหรับเดินบนน้ำ บนไฟ บนพื้นน้ำแข็ง แล้วพอเดินมาตกช่องโจรก็จะโดนขโมยรองเท้าไป บางด่านก็ต้องดันบล็อคทำเป็นสะพานข้ามน้ำ ฯลฯ

อีกเกมส์เป็นเกมส์สกีค่ะ จำได้ว่าถ้าเหยียบทับธงก็จะกระโดดได้ไกล โดนต้นไม้ก็จมหิมะ พอเล่นไปจนถึงจุดๆนึงจะมีปีศาจออกมากิน หนียังไงก็โดนกิน (ใครรู้วิธีให้ผ่านบอกหน่อยค่ะ)
                เกมส์อันแรกนี่ผมก็เคยเล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่านานมากแล้ว จำชื่อไม่ได้
                ส่วนเกมสกี ผมก็ไปตายตรงแถวนั้นเหมือนกัน เล่นกี่รอบก็ตายที่เดิม เซ็งสุดๆ

Comment

• ขอคำแนะนำเรื่อง แบ็ตเตอรี่โน็ตบุคหน่อยครับ

วิธีการใช้งานที่ถูกต้องหากใช้ที่บ้านโดยการต่อไฟตรง ควรถอดแบ็ต หรือ เสียบทิ้งไปเหอะ หรืออะไรยังไง

ต้องขอโทษถ้ามีการถามขึ้นมาแล้ว พอดีได้หาข้อมูลมาเบื้องต้นแต่ยังไม่เจอข้อมูลโดนๆ

ขอบคุณครับ

Comment

• ^
                    ถ้าถอดแบตเก็บ = แบตอยู่ได้นาน ค่าwear level ต่ำมากๆ แต่ถ้าไฟดับ ปลั้กหลุด ปลั้กไม่แน่น โอกาสได้ไปเยี่ยมเยือนศูนย์หรือร้านซ่อม(ถ้าหมดประกันแล้ว) สูง

ถ้าเสียบไว้ = ไฟดับเครื่องไม่ดับ แบตถึงจะชาร์จเต็มแล้วจะถูกเลี้ยงแรงดันไว้ตลอดเป็นช่วงๆ แบตก็เสื่อมไปบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าหมดประกันลูกนึงแพงพอสมควร

*แบตฯถ้าถอดเก็บไว้นานๆ ก็เสื่อมได้เหมือนกัน ต้องชาร์จบ้าง
                    **ถ้าสภาวะไฟบ้านไม่ปกติโดยที่เราไม่รู้ตัว เครื่องอาจจะใช้ไฟทั้งอะแดปเตอร์และแบต

Comment

• ขอบคุณครับสำหรับการเปรียบเทียบและการอธิบายที่เข้าใจง่ายครับ

Comment

• Originally posted by Zepherous View Post
                        ^
                        ถ้าถอดแบตเก็บ = แบตอยู่ได้นาน ค่าwear level ต่ำมากๆ แต่ถ้าไฟดับ ปลั้กหลุด ปลั้กไม่แน่น โอกาสได้ไปเยี่ยมเยือนศูนย์หรือร้านซ่อม(ถ้าหมดประกันแล้ว) สูง

ถ้าเสียบไว้ = ไฟดับเครื่องไม่ดับ แบตถึงจะชาร์จเต็มแล้วจะถูกเลี้ยงแรงดันไว้ตลอดเป็นช่วงๆ แบตก็เสื่อมไปบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าหมดประกันลูกนึงแพงพอสมควร

*แบตฯถ้าถอดเก็บไว้นานๆ ก็เสื่อมได้เหมือนกัน ต้องชาร์จบ้าง
                        **ถ้าสภาวะไฟบ้านไม่ปกติโดยที่เราไม่รู้ตัว เครื่องอาจจะใช้ไฟทั้งอะแดปเตอร์และแบต
                        ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆ มีประโยชน์

Comment

• ผมเพิ่งซื้อ K43TK-VX007D มาครับเล่นได้ 4 วัน มีปัญหาจอฟ้า 0x0000007B ตอนบูทเข้าวินโดว์ครับ เลยลองแก้โดยการไปปรับ BIOS จาก AHCI เป็น IDE ผลคือบูทเข้าวินโดว์ได้ปกติครับ

ผมจึงอยากขอคำแนะนำเพื่อนำไปแก้ไขด้วยครับว่า

- มันเกิดจากอะไรหรอครับทั้งที่ 2-3วัน ก่อนหน้านี้ก็เล่นได้ปกตินะครับ ??

- แล้วมันจะมีผลอะไรไหมถ้า ปรับจาก AHCI มาเป็น IDE เพราะผมรู้สึกว่าเครื่องมันช้าลง ??

- แล้วผมจะทำการแก้ไขได้อย่างไรครับ ??

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by AE-office View Post
                            ผมเพิ่งซื้อ K43TK-VX007D มาครับเล่นได้ 4 วัน มีปัญหาจอฟ้า 0x0000007B ตอนบูทเข้าวินโดว์ครับ เลยลองแก้โดยการไปปรับ BIOS จาก AHCI เป็น IDE ผลคือบูทเข้าวินโดว์ได้ปกติครับ

ผมจึงอยากขอคำแนะนำเพื่อนำไปแก้ไขด้วยครับว่า

- มันเกิดจากอะไรหรอครับทั้งที่ 2-3วัน ก่อนหน้านี้ก็เล่นได้ปกตินะครับ ??

- แล้วมันจะมีผลอะไรไหมถ้า ปรับจาก AHCI มาเป็น IDE เพราะผมรู้สึกว่าเครื่องมันช้าลง ??

- แล้วผมจะทำการแก้ไขได้อย่างไรครับ ??

ขอบคุณครับ
                            ลงวินโดว์ตัวไหนครับ ผมก็เพิ่งซื้อตัวนี้มาเหมือนกัน ลงวิน7 64 Bit หน้าแรก คล๊อก 2.2 ตามหน้าแรกอีก ยังไม่เจอค้าง ไม่เจอจอฟ้าครับ.

Comment

• วินโดวส์ให้ช่างลงแบบโกสมาหรือเปล่าเอ่ย ?
                              วิธีแก้ไขก็คือลงวินโดวส์ใหม่ แบบเสถียรๆก็หน้าแรกมีแปะไว้ (แต่หาแคร๊ก 7 loader ใน google เอง)

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                                ลงวินโดว์ตัวไหนครับ ผมก็เพิ่งซื้อตัวนี้มาเหมือนกัน ลงวิน7 64 Bit หน้าแรก คล๊อก 2.2 ตามหน้าแรกอีก ยังไม่เจอค้าง ไม่เจอจอฟ้าครับ.
                                Win7 64 Bit ครับ ผมไม่ได้แน่ใจว่าเป็น Windows ที่ Modify มาหรือปล่าว เพราะ ผมไม่ได้ลงเองหนะครับซื้อเครื่องมาปุ๊ปก็ให้ร้านที่พันทิพย์ลงให้หนะครับ

Comment

Working...
                                X