Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่องแต่ SNSD

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      วินโดวส์ 7 ด้วยดิ
      ที่มันค้างเพราะใช้แรมเกิน ไปกินพื้นที่ Page File ใน HDD แทน แล้วมันก็ช้าๆค้างๆ
      เพราะ HDD ใน NB มันยิ่งช้าอยู่ด้วย ใน PC ยังไม่รอดเลย 555+
      มันทั้ง ค้าง สักพัก จอก็ดับด้วยดิท่าน -..- มันจะเกี่ยวไหมครัีบที่ผมลากมากเกินไป

Comment

• ลองกลับค่าเดิม รีเครื่อง เล่นใหม่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ลองกลับค่าเดิม รีเครื่อง เล่นใหม่
          ผมว่า คงเป็นเพราะ OC นี้หละ

แต่ความร้อน มันก็ไม่ได้ร้อนมากนิครับ ทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ได้อะ

เป็นเพราะ Ram (ประมาณว่าลากไม่ดูRam)หรอครับหรือเป็นเพราอะไร
          Last edited by JpAngYz7; 19 Aug 2010, 11:20:22.

Comment

• ถ้า OC มากไป (ไม่ไหว) มันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ
            แต่ถ้าไม่ได้ OC แล้วมันก็ใช้ได้เหมือนเดิม
            ยังไม่เคยเห็น OC จนพัง ถ้าไม่ได้ไปปรับไฟ

Comment

• ตอนนี่ตัวที่น่าสนใจคือ DELL M501R ครับ
              เพราะเดลเพิ่งจะทำ AMD แรงๆ แจ่มๆ ก็คราวนี้นี่เอง
              ปล.http://****************/web/?p=27885
              Last edited by pongnang; 19 Aug 2010, 11:51:05.

Comment

• Originally posted by pongnang View Post
                ตอนนี่ตัวที่น่าสนใจคือ DELL M501R ครับ
                เพราะเดลเพิ่งจะทำ AMD แรงๆ แจ่มๆ ก็คราวนี้นี่เอง
                ปล.http://****************/web/?p=27885

ทาง DELL ประเทศไทย ยังไม่มีแผนการที่จะนำ โน๊ตบุ๊ก DELL ที่ใช้ CPU AMD เข้ามาทำตลาด ใน ประเทศไทย ครับ

เศร้าต่อไป นอกจาก จะไปซื้อเครื่องหิ้ว จากเมืองนอกมา

แล้วเครื่องหิ้ว กับ ปัญหาประกันอีกล่ะ

Comment

• เครื่องหิ้ว DELL ประกันทั่วโลก แต่คงไม่มีอะไหล่ในไทย รอเคลมยาวนาน

Comment

• เห็นทดสอบกันของ
                    Lost Planet 2 Benchmark
                    เลยลองบ้างแต่ดันขึ้นว่า
                    ไฟล์ d3dx9_42.dll มีปัญหาครับ
                    และไดแร็ค 11 มันขึ้น D3Dcompiler_42.dll มีปัญหาเหมือนกัน
                    หมายความว่าอะไรครับ
                    ผมไม่แน่ใจ
                    ช่วยบอกที

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ

กำลังสนใจรุ่นนี้อะครับ

http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

ไม่ทราบว่าจะเล่นเกม PES / NBA2K พอดีชอบเล่นเกมกีฬามาก ๆ ไม่รู้ว่าจะเล่นได้แบบลื่น ๆ เลยหรือว่าแบบธรรมดา ๆ เพราะว่าจะเผื่อ ภาคใหม่ออกด้วยอะครับ อีกสองสามเดือน แต่โน้ตบุ้กจะซื้อก่อนอะครับ

แล้ว Starcraft II จะเล่นได้มั้ยครับ เผื่อ ๆ Diablo III ให้หน่อยก็ดีอะครับ

ขอบคุณครับ ไม่รู้เรื่องคอมเลย ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
                        ขอสอบถามหน่อยครับ

กำลังสนใจรุ่นนี้อะครับ

http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

ไม่ทราบว่าจะเล่นเกม PES / NBA2K พอดีชอบเล่นเกมกีฬามาก ๆ ไม่รู้ว่าจะเล่นได้แบบลื่น ๆ เลยหรือว่าแบบธรรมดา ๆ เพราะว่าจะเผื่อ ภาคใหม่ออกด้วยอะครับ อีกสองสามเดือน แต่โน้ตบุ้กจะซื้อก่อนอะครับ

แล้ว Starcraft II จะเล่นได้มั้ยครับ เผื่อ ๆ Diablo III ให้หน่อยก็ดีอะครับ

ขอบคุณครับ ไม่รู้เรื่องคอมเลย ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

การ์ดจอแรงระดับนี้ เล่นเกมในอนาคต ได้อีก 2 ปี ชิวๆ

เล่นได้หมดแหล่ะครับ เกมที่ว่ามา

อยู่ที่ว่า จะหาของได้มั๊ย ACER 4551G ตัวนี้ มันขายดี จนของขาดตลาด หายากแล้ว

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                          เห็นทดสอบกันของ
                          Lost Planet 2 Benchmark
                          เลยลองบ้างแต่ดันขึ้นว่า
                          ไฟล์ d3dx9_42.dll มีปัญหาครับ
                          และไดแร็ค 11 มันขึ้น D3Dcompiler_42.dll มีปัญหาเหมือนกัน
                          หมายความว่าอะไรครับ
                          ผมไม่แน่ใจ
                          ช่วยบอกที
                          ลง DirectX ใหม่ครับ
                          ส่วน DX11 ปิด Catalyst AI แต่เฟรมเรตตกรูด

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

รายละเอียด
                            Tech Info
                            Year: 2010
                            Genre: Action (Shooter) / 3D / 3rd Person
                            Developer: IO Interactive
                            Platform: PC
                            Publisher: Eidos Interactive
                            Release date: August 17, 2010

Kane and Lynch 2: Dog Days
                            Publisher: SQUARE ENIX, Eidos Interactive
                            Developer: Io Interactive

Minimum System Requirements
                            ■ OS: Windows XP/Vista/7
                            ■ Processor: Intel Pentium 4 @ 3.0 GHz / AMD Athlon 64 3500+
                            ■ Memory: 1 Gb
                            ■ Video Memory: 512 Mb
                            ■ Video Card: nVidia GeForce 7800 / ATI Radeon X1800
                            ■ Sound Card: DirectX Compatible
                            ■ DirectX: 9.0c
                            ■ Keyboard
                            ■ Mouse
                            ■ Other Controllers: Xbox 360 Controller Recommended
                            ■ DVD Rom Drive

โหลด เสร็จ ละ กำลังลง เด็ว เอาความมันมาให้ดู

Comment

• อุณหภูมิระหว่างเล่นเน็ต+ฟังเพลง

Comment

ลง DirectX ใหม่ครับ
                                ส่วน DX11 ปิด Catalyst AI แต่เฟรมเรตตกรูด
                                directX
                                หาได้ที่ไหนบ้างครับ
                                ท่านประธาน
                                อิอิ

Comment

Working...
                                X