Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• natoff ถ้า 94 องศา อนาถใจ แล้วพวกร้อนจนดับจาก coXX XX เนี่ยมิต้องฆ่าตัวตายเลยรึท่าน
    เป็น วลี เล็กๆน้อยๆครับ แบบว่า อีกไม่นานนี้ คงต้องเอาไปเข้าศูนย์ ทา ซิลิโคน ซะแล้ว ก่อนเอาเข้าศูนย์ สงสัย ต้องจด รหัส แบ็ต ไว้ก่อน มีบทเรียน จากท่านประธานแล้ว

เออ ท่าน natoff ผมอยากเห็น Samsung ที่ขึ้นชื่อเรื่อง ระบบ ระบายความร้อนอ่ะครับ อยากเห็น ท่านเทสต์ แบบว่า ไม่ต้องเปิดแอร์ ไม่ต้องเปิดพัดลม ไม่ใช้ Cooling Pad อ่ะครับ อิอิ อยากเห็น Full load ตอน Benchmark แต่ของเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ ซิลิโคน ยังใหม่ๆอยู่ น่าจะเย็นพอตัวเลย ถือว่าเป็นการ เทสต์เครื่องหนักๆ ในช่วง 7 วัน อันตรายแล้วกัน 55555

V-FrIeNd 94 องศามันไม่ตัดตัวคูณหรอครับ - -"
    ของผม >90 ก็ตัดล่ะ
    ของผม ไม่ตัดครับ รู้สึกว่า ของผมมันจะไปได้เรื่อยๆครับ 555555

ตอน Test Resident Evil 5 ยิ่งกว่านี้อีก 98 องศา Full load ขาดแค่ 2 องศา ก็ต้มน้ำเดือดแล้ว 555555

แค่ไม่ดับ กลางอากาศก็พอแล้ว หุหุ
    Last edited by MIRAGE2000; 18 Aug 2010, 14:11:18.

Comment

• ซวยแล้ว ฟันกรามซี่ 2 จากใน ขอบบิ่น+แตกหลุดไปเลย - -"
      กำลังจะถอดเหล็กดัดฟันวันอังคารหน้า ซวยจริงๆ -*- สงสัยได้ใส่ต่อ เหอๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        ท่านประธาน ไอ้เจ้า AMD Codename Regor

นี่มันใช่ AMD Athlon ของเครื่อง PC Desktop ใช่มั๊ยครับ

ถ้าใช่ ก็แสดงว่า AMD Turion รหัส M500 กับ M600 ก็พัฒนามาจาก Athlon ของเครื่อง PC

แล้วพวก Phenom X3 , X4 ของ โน๊ตบุ๊ก มันพัฒนามาจาก CPU PC ตัวไหน ครับ

ใช่พวก Athlon 620 กับ 630 หรือเปล่าหว่า
        ใช่แล้วครับ

ส่วน Phenom II X3 X4 บน NB นี่ก็ Athlon II X3 X4 บน PC ดีๆนี่เอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ใช่แล้วครับ

ส่วน Phenom II X3 X4 บน NB นี่ก็ Athlon II X3 X4 บน PC ดีๆนี่เอง
          ผมลองไปค้นดูมาแล้วครับ อิอิ

AMD Athlon II Codename Regor

ใน PC จะมี รหัสนี้ Models: Athlon II X2 215 - 260

ถึงบางอ้อ แล้ว 55555

Regor (45 nm SOI with Immersion Lithography)
          Two AMD K10 cores
          L1 cache: 64 kB + 64 kB (data + instructions) per core
          L2 cache: 1024 kB per core, full-speed
          Memory controller: dual channel DDR2-1066 MHz (AM2+), dual channel DDR3-1066 (AM3) with unganging option
          MMX, Extended 3DNow!, SSE, SSE2, SSE3, SSE4a, AMD64, Cool'n'Quiet, NX bit, AMD-V
          Socket AM3, HyperTransport with 2 GHz
          Power consumption (TDP): 25-65 Watt
          First release
          June 2009 (C2 Stepping)
          Clock rate: 1.6 - 3.2 GHz
          Models: Athlon II X2 215 - 260

Comment

• พอดีมี ปัญหาอ่ะครับ ใช้เจ้า aspire 4535g อยู่

ทีนี้ มันชอบดับเองบ่อย น่าจะเป็นปัญหาจากความร้อนอ่ะครับ ผมเลย format ปรากด ขึ้น จอฟ้า ตลอดเลย ตอนจะลง window เลยเอาไปไห้ร้านซ่อม ก้อเป็นเหมือนกัน

ดับๆๆๆ ตลอดเลย ลงไม่ได้

hardware ผมมีปัญหาหรือปล่าวครับ??

ถ้ามี
            1.ส่วนไหนเสีย
            2.ซ่อมประมานเท่าไหร่
            3.มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ(เอาร้านที่ ซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ไห้เลย และไห้เราดูด้วย)

Comment

• Originally posted by naetto View Post
              พอดีมี ปัญหาอ่ะครับ ใช้เจ้า aspire 4535g อยู่

ทีนี้ มันชอบดับเองบ่อย น่าจะเป็นปัญหาจากความร้อนอ่ะครับ ผมเลย format ปรากด ขึ้น จอฟ้า ตลอดเลย ตอนจะลง window เลยเอาไปไห้ร้านซ่อม ก้อเป็นเหมือนกัน

ดับๆๆๆ ตลอดเลย ลงไม่ได้

hardware ผมมีปัญหาหรือปล่าวครับ??

ถ้ามี
              1.ส่วนไหนเสีย
              2.ซ่อมประมานเท่าไหร่
              3.มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ(เอาร้านที่ ซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ไห้เลย และไห้เราดูด้วย)

เห็นท่าน Ohmkuza ใน เว๊บ OCZ ของเรา รับผ่า ACER 4535G อยู่ครับ เรื่องการขอดู การซ่อมน่าจะคุยกันได้ครับ เป็นกันเองดี ลองต่อรองดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=729176

ลอง PM ไปหา ท่าน ohmkuza ดูครับ

Comment

• ท่านต้องโมเองครับ
                ถ้าเรื่องความร้อน เอาออกมาโม ทาซิลิโคนใหม่ เพิ่มแผ่นทองแดง
                แต่ในบอร์ดนี้ก็มีคนรับทำอยู่หลายเจ้า
                http://forums.overclockzone.com/foru...=729176&page=9

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                  เป็น วลี เล็กๆน้อยๆครับ แบบว่า อีกไม่นานนี้ คงต้องเอาไปเข้าศูนย์ ทา ซิลิโคน ซะแล้ว ก่อนเอาเข้าศูนย์ สงสัย ต้องจด รหัส แบ็ต ไว้ก่อน มีบทเรียน จากท่านประธานแล้ว

เออ ท่าน natoff ผมอยากเห็น Samsung ที่ขึ้นชื่อเรื่อง ระบบ ระบายความร้อนอ่ะครับ อยากเห็น ท่านเทสต์ แบบว่า ไม่ต้องเปิดแอร์ ไม่ต้องเปิดพัดลม ไม่ใช้ Cooling Pad อ่ะครับ อิอิ อยากเห็น Full load ตอน Benchmark แต่ของเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ ซิลิโคน ยังใหม่ๆอยู่ น่าจะเย็นพอตัวเลย ถือว่าเป็นการ เทสต์เครื่องหนักๆ ในช่วง 7 วัน อันตรายแล้วกัน 55555
                  คงต้องขอเวลาพักนึงอ่ะท่านเพราะว่าผมเองยัง activate windows 7 64-bit ไม่ได้อ่ะคับ แล้วตอนกลางวันก็ทำงานมีเวลาหลังเลิกงาน ซักผ้า ล้างจาน รีดผ้าอ่ะคับ

Comment

• มาม่า 460 อร่อยจังที่ห้องกราฟฟิค

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      มาม่า 460 อร่อยจังที่ห้องกราฟฟิค
                      คือ อะไรคับท่าน เอา core i5 460 ไปต้มมาม่าเหรอ

Comment

ซวยแล้ว ฟันกรามซี่ 2 จากใน ขอบบิ่น+แตกหลุดไปเลย - -"
                        กำลังจะถอดเหล็กดัดฟันวันอังคารหน้า ซวยจริงๆ -*- สงสัยได้ใส่ต่อ เหอๆ
                        ฟันแตกเดี๋ยวหมอเขาก็โบกซ่อมให้ได้น่ะคับ ไม่ต้องซีเรียส

Comment

• GTX 460 vs การ์ดแรงๆรุ่นเก่า + HD5830
                          เห็นเดือดมาและรอบนึง ด่าข้ามเว็บ

555+

Comment

• http://www.youtube.com/watch?v=1kfhm...layer_embedded

Comment

• ผมว่าท่าน ScaryReaDy ควรซื้อ 4551G N830 เพื่อเล่นเกมส์แล้วล่ะขอรับ 4535G คงไม่ไหวล่ะ

Comment

• อ๊ากก มีแต่ของมาให้ลองเยอะแยะเลย -..- แต่ยังมะได้ลองสักอัน โหลดดๆๆ อยู่ๆ

Comment

Working...
                                X