Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by da2550 View Post
    ผมซื้อมาใช้แล้วครับตัวนี้ K550JK เดือนกว่าๆบอกเลยว่าโครตคุ้มกับเงินที่จ่าย CPU แรง การ์ดจอ GTX 850 ถึงจะเป็นการ์ดจอดต่ำสุดในหมู่ GTX แต่มันเล่นเกมส์ได้เกือบทุกเกมส์ที่มีอยู่ตอนนี้ แต่ถ้าจะทำงานเขียนแบบ เล่นเกมส์อนนไลน์ทั่วไป บอกเลยว่าสบายมากครับ (แต่มผมติดแรมเพิ่มไปอีก 8 G)
    อย่างเซ็ง ร้าน advice bananait it city แถวบ้านไม่มีตัวเลือกให้เลย รุ่นที่เพื่อนๆแนะนำให้ผม หาไม่ได้เลย กำจิงๆ

Comment

• banana it เป็นร้านเดียวที่มี asus gl552jx-dm087d ตัวนี้ 26990 -*- คงจะเอาตัวนี้แหละครับ

Comment

• Originally posted by tasaki View Post
        banana it เป็นร้านเดียวที่มี asus gl552jx-dm087d ตัวนี้ 26990 -*- คงจะเอาตัวนี้แหละครับ
        ถ้าได้ราคานี้ก็แจ่มเลยครับ Gamming อีกต่างหาก

Comment

• Originally posted by da2550 View Post
          ถ้าได้ราคานี้ก็แจ่มเลยครับ Gamming อีกต่างหาก
          กำดูผิดรุ่น ที่จริงคือ a550j ราคาก็24990 แรงสุดที่หาได้แถวบ้านแล้วครับ เลยต้องเอามาแบบไม่มีทางเลือก ไม่ได้ full hd เสียดายยยย

Comment

• ~ ~ FX-8800p + m360 ไม่มาสักทีแหะ ใครพอมีข่าวมั้ยครับมาเมื่อไร

Comment

ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ พอคลิ๊กขวา ตรง Toolbars มันเป็นแบบนี้ครับ

Comment

• ตาวียังใช้ k43 อยู่รึป่าว

ลอง win10+ 15.7.1 รึยัง

Comment

• มาเเจ้งข่าว

เมื่อวานลองอัพจาก 8.1 > 10 เครื่องโน็ตบุ๊ค Intel + AMD ผลได้ว่า ปกติทุกอย่าง ไดร์เวอร์ได้ตัวใหม่ที่ติดมากับวิน 10 แถมมีโหมดสลับการ์ดจอด้วย ฟินสุดๆ

Comment

[ATTACH=CONFIG]3333033[/ATTACH]

ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ พอคลิ๊กขวา ตรง Toolbars มันเป็นแบบนี้ครับ

ความจริงคลิ๊กขวามันควรจะเป็นแบบนี้ ใครมีวิธแก้บ้างครับ (อันนี้รูปเครื่องเก่า)

Comment

• CPU C-60 รองรับแรม 8GB ไหมครับ

Comment

• ผมลองลง Win10 ในเน็ตบุค C-50 (ใส่ SSD)
                        ไม่ไหวครับ กินซีพียูมาก หน่วง ช้า ไปหมด ตอนแรก Win 8.1 ยังไวกว่า
                        ถอยไปลง XP แทน ไว้พิมพ์งาน เล่นเน็ต อย่างเดียว

Comment

ผมลง windows 10 กับ update 15.7.1 แล้ว
                          ตอนนี้เล่นไม่ได้เลยครับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ K43TK กับ win8.1 + 15.4 ปิด dual-graphics แล้วใช้ K10STAT oc = 2.6 กับ msi afterburner = 780/1170 ก็ยังพอเล่น GTA5 กับ Drying Light กับภาพกลางๆได้ ความร้อนขึ้นประมาณ 85-88 องศา ไม่มีแอร์ (ทาซิลิโคน metal liquid)
                            ปล.เปิด dual-graphics แล้วหน่วง
                            อยากเปลี่ยนเป็น win10 + 15.7.1 แต่กลัวเซ๊ตให้เหมือนเดิมไม่ได้ รอท่านผู้รู้มาแนะนำ

Comment

• ใครใช้k43tkอย่าเพิ่งลงวินโดว์10นะครับผมลองแล้วเราจะลงผ่านแผ่นdvdไม่ได้ครับมันไม่มีไดร์เวอร์ของหัวอ่านเราครับต้องลงผ่านusbอย่างเดียว ถึงลงusbผ่านแต่พอลงเสร็จไดว์เวอร์dvdไม่มีครับอับเตดผ่านวินโดว์ก็ไม่ได้ครับ ขาดหลายตัวครับทัชแพทไดร์เวอร์ก็ใช้ไม่ได้ครับ มีขอดีคือไดร์เวอร์กาดจอดีมากครับอับเตดผ่านตัววินโดว์มีให้ปรับทุกอย่างเล่นเกมส์นี้สบาย ขอเสียคือไดว์อย่างอื่นยังไม่มีครับใช้ไดร์เวอร์ของวินโดว์8ก็ไม่ได้ทุกตัวครับ

Comment

• เหมือนแดงจะมีปัญหาอยู่แฮะกับ 15.7.1
                                เครื่อง PC ใช้เขียว ไดร์เวอร์ผ่านฉลุย เล่นเกมได้ปกติ

Comment

Working...
                                X