Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา 4540G ไปเข้าศูนย์ทำความสะอาด
    ดันประกอบเครื่องมาไม่ดี ฝาปิดลำโพง (แถบตรงสวิตซ์เปิดเครื่อง) ไม่สนิท ทีแรกตอนอยู่ศุนย์ไม่เห็นเพราะมันนิดเดียวมองไม่รู้ มารู้ตอนหลัง พอกดเปิดเท่านั้นแหละยวบเลย
    เด๋วไปหาเรื่องช่างดีก่า เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by RN_33 View Post
      เอา 4540G ไปเข้าศูนย์ทำความสะอาด
      ดันประกอบเครื่องมาไม่ดี ฝาปิดลำโพง (แถบตรงสวิตซ์เปิดเครื่อง) ไม่สนิท ทีแรกตอนอยู่ศุนย์ไม่เห็นเพราะมันนิดเดียวมองไม่รู้ มารู้ตอนหลัง พอกดเปิดเท่านั้นแหละยวบเลย
      เด๋วไปหาเรื่องช่างดีก่า เอิ๊กๆ
      กด like

Comment

• ผมใช้ ASUS K43TA-VX004D เป็น AMD A4-3300M

กาดจอแยก แต่ ทำไมเช็คดูใน GPU_Z มัน ขึ้น Disabled(CrossFire available) ยังงี้มันก็ใช้กาดจอแค่ตัวเดียวอ่ะสิครับ

Last edited by freedom007; 20 Jul 2011, 11:28:59.

Comment

• A4 HCF กับ 6650M ไม่ได้ครับ (ต้อง A6 , A8) ถ้า A4 ทำได้สูงสุดแค่ 6470M
          เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
          ถ้า Performance ก็ใช้ 6650M ถ้า Power Saving ก็ใช้ HD 6480G

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            A4 HCF กับ 6650M ไม่ได้ครับ (ต้อง A6 , A8) ถ้า A4 ทำได้สูงสุดแค่ 6470M
            เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
            ถ้า Performance ก็ใช้ 6650M ถ้า Power Saving ก็ใช้ HD 6480G
            แล้ว มัน จะ สลับ กันเองใช้ไหม ครับผมก็ตั้งไว้ที่Performanceนะครับ แล้วเราจะเช็คดูได้ไหมครับ ว่า มันเปลี่ยนไปใช้ กาดจออีกตัว 1 อ่ะ ครับ

เพราะ เล่น เกม ยัง กระตุกๆ อยู่เลย แล้ว แถม มี ปัญหายังที่หลายๆเครื่องรุ่นนี้เป็นอ่ะครับ ที่ จอมันไล่สีไม่เนียนอ่ะครับ ไม่รุ้จะเกี่ยวกันไหม

Comment

• ถ้า Windows โหมด ส่วนมากใช้ออนบอร์ดครับ ใช้แยกไม่ได้
              ถ้าเล่น Full Screen ถึงจะใช้การ์ดจอแยก
              ส่วนไล่สีเป็นทุกเครื่อง เห็นเค้าว่าเป็นที่ไบออส

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ถ้า Windows โหมด ส่วนมากใช้ออนบอร์ดครับ ใช้แยกไม่ได้
                ถ้าเล่น Full Screen ถึงจะใช้การ์ดจอแยก
                ส่วนไล่สีเป็นทุกเครื่อง เห็นเค้าว่าเป็นที่ไบออส

ขอบคุณมากๆ ครับ เพราะ วันนี้กะเจ้าเอาเครื่องไปแครม ละ แต่ จะ แวะ ไป ที่ ร้านก่อน ถามเรื่อง BIOS อ่ะ ว่าต้องทามยังไงต่อ

Comment

• Originally posted by path06 View Post
                  Acer 4535 G ใช้ os win7 pro 32 bit ติดตั้ง Driver Acer crystal Eye แล้ว มันใช้ไม่ได้ จะเล่น Msn ไม่ได้เลย กูรู ท่านใดช่วยที ครับ หรือจะเปลี่ยน ไปเป็น xp เหมือนเดิม แต่ไม่อยากถอยหลังเข้าคลอง งะ ได้โปรดเถอะ

ขอบพระคุณอย่างแรง......... หรือตอบทาง Mail ก็ได้ครับ rapeepong@hotmail.com
                  Up...........

Comment

• แปลว่าถามจะซื้อรุ่น Z465 ก็อย่าอัพไบออสใช่ไหมครับ แล้วเราตะรู้ได้ไงครับว่าอันไหนอัพได้อันไหนอัพไม่ได้อ่ะครับ ที่ลงหลักๆก็มี win7 การ์ดจอ กล้อง แค่นี้ใช่ไหมครับที่เกี่ยวกับเครื่องnotebookหรือมีอะไรอีกครับ ส่วนห้องกันไวรัส ดูหนัง พวกนี้พอรู้ครับ

Comment

• เเล้วถ้า asus k43t a4 3300 ละครับจะรับเข้าเเก็งไหมครับ

ผมเป็นเด็กใหม่ครับ เจอ กระทู้ด้านบนบอกว่า A4 HCF ไม่ได้ ใจหายเลยอดเลยเล่นเกมลินปืดดดด
                      เเนำนำด้วยนะครับท่านประทาน ( เเรมสองกิกเองจะเอามากเนี่ยเรา ห้าๆๆ )

อีกอย่าง
                      อย่างนี้ เนี่ยยย ใช่ Crossfire ปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by bierreligh View Post
                        ผมเป็นเด็กใหม่ครับ เจอ กระทู้ด้านบนบอกว่า A4 HCF ไม่ได้ ใจหายเลยอดเลยเล่นเกมลินปืดดดด
                        เเนำนำด้วยนะครับท่านประทาน ( เเรมสองกิกเองจะเอามากเนี่ยเรา ห้าๆๆ )

อีกอย่าง
                        [ATTACH=CONFIG]1260120[/ATTACH]
                        อย่างนี้ เนี่ยยย ใช่ Crossfire ปล่าวครับ

AMD A4-3300M ถึงจะ CF ไม่ได้ แต่ การ์ดจอแยก AMD Radeon HD 6650M ใบเดียว ก็เล่นเกมสบายๆแล้วครับ

ไม่ต้องการ์ดจอแยก 6650M หรอก แค่การ์ดจอ ออนบอร์ด ที่อยู่ใน CPU A4 ก็เล่นเกมได้แล้วครับ

- -" ทุกวันนี้ ผมใช้ ATI 4570 เล่นเกมอยู่ ก็เล่นเกมได้ทุกเกมน่ะ ปรับต่ำๆเอา

สำหรับเครื่องท่านการ์ดจอแยก 6650M ก็น่าจะสบายๆแระ ไม่ต้อง CF ก็ยังแรงอยู่ ><"

Comment

• เเล้วเรื่องเเรมเนี่ยต้องเพิ่มหรือยังไงครับ

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                          AMD A4-3300M ถึงจะ CF ไม่ได้ แต่ การ์ดจอแยก AMD Radeon HD 6650M ใบเดียว ก็เล่นเกมสบายๆแล้วครับ

ไม่ต้องการ์ดจอแยก 6650M หรอก แค่การ์ดจอ ออนบอร์ด ที่อยู่ใน CPU A4 ก็เล่นเกมได้แล้วครับ

- -" ทุกวันนี้ ผมใช้ ATI 4570 เล่นเกมอยู่ ก็เล่นเกมได้ทุกเกมน่ะ ปรับต่ำๆเอา

สำหรับเครื่องท่านการ์ดจอแยก 6650M ก็น่าจะสบายๆแระ ไม่ต้อง CF ก็ยังแรงอยู่ ><"

ห้าๆๆ เห้นเเรมที่เลหือเเล้วน้อยใจเครื่องตัวเอง เเนะเเรมเอาไว้เล่นเกมหน่อยครับเอาที่้ร่วมกับ ตัวเก่าได้

Comment

• โปรโมชั่น AMD เด็ดๆในงานคอมมัดครับ ราคาลงมานิดนึง ตัว 005D ปกติรวมเเวตก็ 18000 นิดๆอยู่ละ

เหลือ 14900

http://****************/notebook/378...TA-VX004D.html

เหลือ 16900

http://****************/notebook/387...TA-VX005D.html

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                              โปรโมชั่น AMD เด็ดๆในงานคอมมัดครับ ราคาลงมานิดนึง ตัว 005D ปกติรวมเเวตก็ 18000 นิดๆอยู่ละ

เหลือ 14900

http://****************/notebook/378...TA-VX004D.html

เหลือ 16900

http://****************/notebook/387...TA-VX005D.html
                              ท่านประธาณซื้อเร็วไป 2 วัน กรี๊ดดดดดดดดดดด

Comment

• Originally posted by bierreligh View Post

อีกอย่าง
                                [ATTACH=CONFIG]1260120[/ATTACH]

ส่วนตัวผมตอนนี้เองก็ใช้ A4-3300M อยู่ครับ แนะนำเพิ่มแรมให้เป็น 4G ครับ แต่ผมใส่ 8G เลยครับ ส่วนเกมส์เท่าที่ผมลองเล่นอยู่ตอนนี้ก็มี DIRT3 , SAS Secure Tomorrow , Split Second Velocity ประมาณเนี่ยอ่าครับ ก็เล่นได้ดีปกติ ลองดูครับ ผมว่าก็แรงอยู่ในระดับนึงครับ ลองจากพี่ๆ A6 เค้า อิอิ

Comment

Working...
                                X