Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nutman View Post
    หลังเลิกงานว่าจะ ลอง HD tune ดูครับ

ตอนนี้ปรับโหมด HD จาก sata เป็น IDE แล้วลองทำงานดูครับ
    อย่าเปลี่ยนน่ะท่าน เดี๋ยวงานเข้า

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      อย่าเปลี่ยนน่ะท่าน เดี๋ยวงานเข้า
      อ่า เปลี่ยนไปแล้วอ่าครับ ตอนนี้กำลังใช้ HD tune อยู่ T_T แล้วมันจะดู bad ตรงไหนอ่ะ

Comment

• ใส่รูปยังไงหว่า

Comment

• Error Scan รอประมาณ 1 ชั่วโมงแล้วแต่ความเร็ว HDD กับ ความจุ - -"

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Error Scan รอประมาณ 1 ชั่วโมงแล้วแต่ความเร็ว HDD กับ ความจุ - -"
            ว่าแต่ มันไม่มี driver chipset หรอครับ ตัวนี้

Comment

• Originally posted by nutman View Post
              ว่าแต่ มันไม่มี driver chipset หรอครับ ตัวนี้
              driver chipset มันรวมอยู่ใน catalyse แล้วอ่ะครับ

Comment

• ท่านหาแผ่น window 7 แท้ๆ ก็ยังไม่ activate มาลองลงดูก่อนท่าน แล้วทีนี้ท่านลง driver จากแผ่นก่อนดีกว่าครับ ใช้งานดู ว่าค้างไหม (หลังจาก scan HDD แล้วก็ได้ครับ) ถ้า HDD ไม่เสีย ก็เป็นที่ window + driver ลงไม่ตรงกันนี้แหละครับ

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                  ท่านหาแผ่น window 7 แท้ๆ ก็ยังไม่ activate มาลองลงดูก่อนท่าน แล้วทีนี้ท่านลง driver จากแผ่นก่อนดีกว่าครับ ใช้งานดู ว่าค้างไหม (หลังจาก scan HDD แล้วก็ได้ครับ) ถ้า HDD ไม่เสีย ก็เป็นที่ window + driver ลงไม่ตรงกันนี้แหละครับ
                  ขอบคุณครับ
                  ตอนนี้ ปรับมาใช้ IDE ยังไม่เกิดอาการอะไรเลย แล้วก็ scan hd ไปด้วยทำงานไปด้วย
                  (ขนาด HD ทำงานอยู่งานยังเขียนลื่นเลย รุ่นนี้มันแรงจริงๆ )

Comment

• สงสัยจะเกิดจากปัญหาไดร์เวอร์ AHCI ล่ะมั้งเนี่ย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      สงสัยจะเกิดจากปัญหาไดร์เวอร์ AHCI ล่ะมั้งเนี่ย
                      อ่าาา มันโหลดจากไหนได้บ้างอ่ะครับ

Comment

• ปกติ driver ahci driver มันรวมอยู่ใน catalyse แล้วนี่ครับ (ใน release note มันบอกเอาไว้) ลองโหลด catalyse 10.8 มาลงดูยังคับ

Comment

• http://sites.amd.com/us/game/downloa...d-win7-64.aspx

AHCI for Windows 7

ถ้าลงแล้วมันหาไม่เจอให้ลงแบบ Have Disk Browse เข้าไปในโฟลเดอร์ที่แตกไว้ อยู่ลึกๆตรง Packages > > > > SB7XX > W76 >> ahci ลงเสร็จรีเครื่อง
                          แต่ต้องใช้โหมด AHCI ก่อนนะ

Comment

• ท่านประธาน เราจะแปลงไฟล์ หนัง มาสเตอร์ ให้เป็น hi-def ได้ไงอ่ะ

แปลง 1920*1080 กี่ที่ๆ ภาพก็ไม่ต่างจากเดิมเลย

Comment

• โชว์พาวบ้าง toshiba L640d 1051x AMDP520

Comment

http://sites.amd.com/us/game/downloa...d-win7-64.aspx

AHCI for Windows 7

ถ้าลงแล้วมันหาไม่เจอให้ลงแบบ Have Disk Browse เข้าไปในโฟลเดอร์ที่แตกไว้ อยู่ลึกๆตรง Packages > > > > SB7XX > W76 >> ahci ลงเสร็จรีเครื่อง
                                แต่ต้องใช้โหมด AHCI ก่อนนะ
                                ขอบคุณครับ ยังไม่แฮงค์เลยครับเนี่ย

Comment

Working...
                                X