Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    อยากทำให้ดีก่อน แล้วถึงจะขายเครื่องนี้ - -"
    ว่าแต่ศูนย์ปิ่นเกล้าใครเคยเข้าหว่า ใกล้บ้านด้วย จะดีไหม
    ผมไงท่านประธาน -.- ก็ดีนะ

Comment

• เห็น 4535G RM-74 ไม่มีประกัน แรม 2GB เขาปล่อย 13,900

น่าไปปล่อยบ้างจัง ของเรายังมีประกันเหลืออยู่ แต่เครื่องมันมีรอยขนแมวเยอะไปหน่อย มีรอยเจาะตรงมุมด้วย แต่ไม่เห็นเพราะสติ๊กเกอร์แปะอยู่
      ขายสักเท่าไหร่ดีเนี่ย แรม 4GB ประกัน เกือบ 2 ปี (รอหลังแก้เรื่องความร้อนก่อน)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        เห็น 4535G RM-74 ไม่มีประกัน แรม 2GB เขาปล่อย 13,900

น่าไปปล่อยบ้างจัง ของเรายังมีประกันเหลืออยู่ แต่เครื่องมันมีรอยขนแมวเยอะไปหน่อย มีรอยเจาะตรงมุมด้วย แต่ไม่เห็นเพราะสติ๊กเกอร์แปะอยู่
        ขายสักเท่าไหร่ดีเนี่ย แรม 4GB ประกัน เกือบ 2 ปี (รอหลังแก้เรื่องความร้อนก่อน)
        ท่านประธานเอาเครื่องไปเคลมยังคับ

Comment

• ยังเลยครับ ขี้เกียจรอนานอีก - -" คิดก่อน
          เพราะผมค่อนข้างชัวร์ว่ามันเป็นที่ซีพียู
          อาการแบบนี้เคยเป็นกับพวก Athlon X2 4000+ ของเพื่อน
          อุณหภูมิจะไหลเพิ่มไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะดับหรือตัดเอง ถ้าไม่มีระบบตัดก็จอฟ้า
          เห็นว่า X2 5000+ ก็เป็นกันเยอะ

แล้วเรื่องเปลี่ยนซีพียูเลยนี่ค่อนข้างยากอ่ะ กับโน้ตบุ๊ค ไม่เคยเห็นช่างที่ไหนเปลี่ยนให้เลย เหอๆ
          Last edited by V-FrIeNd; 28 Aug 2010, 16:54:44.

Comment

• เครื่องผมก็ร้อน

ยังไม่ได้เอาไปแคลมเลย

ไม่ค่อยว่าง

Comment

• รู้สึกว่าพัดลมก็หมุนเบามากๆ ตอนฟูลโหลดแรงขึ้น แต่ก็ยังเบาอยู่ดี มันจะไปเย็นได้ไง - -"
              แต่รู้สึกประหยัดไฟขึ้น วันนี้เล่นไฟล์ Hidef ดู ใช้แบตอยู่ได้ตั้ง 2 ชั่วโมง
              วันนั้นที่โชว์เล่นแต่เน็ตอยู่ได้เกือบ 3 ชั่วโมง

Comment

• A42DR-VX031D นี่ก็สวยเกินห้ามใจ 19,600
                Turion II P520 + HD5470 เพิ่มแรมอีก 2GB 1333 เลย แรมเดิม 1333 ตกราวๆ 21,000 ประกัน 2 ปี

MSI CX410 Phenom II P820 + HD545v เปลี่ยนแรมเป็นบัส 1333 หมด 4GB ขายแรมเก่า ตกราวๆ 22,000 ประกัน 2 ปี

แต่ชอบบอดี้ ASUS มากกว่า
                เอาล่ะไง ผมก็ยังเลือกไม่ถูกเลย 555+

Comment

A42DR-VX031D นี่ก็สวยเกินห้ามใจ 19,600
                  Turion II P520 + HD5470 เพิ่มแรมอีก 2GB 1333 เลย แรมเดิม 1333 ตกราวๆ 21,000 ประกัน 2 ปี

MSI CX410 Phenom II P820 + HD545v เปลี่ยนแรมเป็นบัส 1333 หมด 4GB ขายแรมเก่า ตกราวๆ 22,000 ประกัน 2 ปี

เอาล่ะไง ผมก็ยังเลือกไม่ถูกเลย 555+
                  ช่วยเลือกครับ MSI + 1 อิอิ เห็นท่านประธานใช้งานด้าน encode ตัว Phenom II P820 น่าจะเหมาะกว่า อิอิ

Comment

• ASUS มันสวยจริงๆนะ เคยไปจับมาล่ะ 555+
                    แต่ MSI ยังไม่เห็นตัวจริง

Comment

ASUS มันสวยจริงๆนะ เคยไปจับมาล่ะ 555+
                      แต่ MSI ยังไม่เห็นตัวจริง
                      ดูตัวจริงได้ที่ร้าน mouse ที่ fortune เลยท่านผมไปเห็นมาแล้ว อิอิ

Comment

• 3DMark06 ของ ZM-82 ได้ราวๆ 1,600 - -"
                        ถ้ามันไม่ throttling นะครับ ผมว่ามันก็ได้เยอะอยู่
                        แต่ใช้งานฟูลโหลดทีไร throttling ทุกที มันเลยเทสได้ต่ำ

ขนาดปรับ 1366x768 นะนั่น

Comment

A42DR-VX031D นี่ก็สวยเกินห้ามใจ 19,600

ท่านประธาน ต้องตัดสินใจเลือกเอาครับ ระหว่างความสวย กับ 3 CORE 555555555555

Comment

• แล้วท่าน GM MIRAGE2000 ไม่สนใจสักเครื่องรึขอรับ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                              แล้วท่าน GM MIRAGE2000 ไม่สนใจสักเครื่องรึขอรับ อิอิ
                              แห่ะ 4540G ของผม ใช้ยังไม่ถึงปีเลยครับ รอต่ออีกหน่อย อิอิ รอดู สถาปัตยกรรม Llano ออกมาก่อน ตัวที่ใช้ เทคโนโลยี 32 นาโนเมตร และก็ยัดการ์ดจอ ออนบอร์ด มาให้ด้วย คล้ายๆ Core i3 กับ Core i5 ครับ อิอิ

Comment

• ทนใช้ไปก่อนดีกว่า เดี๋ยวรอ Bobcat 1W 5555

Comment

Working...
                                X