Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R510Z ใครใช้งานมารีวิวๆๆทีครับ

Comment

• K43TA มีไดร์ฟเวอร์ตัวไหนที่มีโหมดสลับการ์ดจอ win8.1 ได้ปกติบ้างคับ
      ลง window ใหม่แล้วลง 14.4 แล้วกดเข้า สลับการ์ดจอมันไปขึ้นหน้าอื่น แล้วใน CCC ก็ไม่มีอีก

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
        R510Z ใครใช้งานมารีวิวๆๆทีครับ
        R510Z ผมใช้อยู่ครับ ชาร์ทแบตเต็ม เปิดยูทูบได้ประมาณ3 ชม เชื่อม ไวไพ อย่างอื่นปิด อิอิ
        กะว่า จะหา ssd 256 Gb ใส่อยู่ครับ แต่ไม่รู้ ยี่ห้อ รุ่น ไหนดีครับ แนะนำทีจ้า ....

Comment

• ADATA SP920 ครับ

Comment

• HP Pavilion 15 ab148ax <ปัญหาคือ dual แล้วจะพุ่งหรือ แค่ได้อีกหน่อย

- AMD A10-8780P Extreme (1.80-3.2 GHz) <15w dual แล้วจะแรงขึ้นมัย
            - AMD Radeon R7 M360 (2GB GDDR3) < กลายร่างเป็น Radeon R8 M365DX แรงกว่า 920m (ยังไม่dual)
            - 8 GB DDR3L <แถวเดียวไม่ได้ dual ไม่รู้ใส่เพิ่มอีกแถวได้หรือป่าว
            - 1 TB 5400 RPM
            - 15.6 inch (1920x1080) Full HD
            - DOS Operating System
            -22k สนใจพวกซอฟแวรพิเศษของ amd ด้วย face log โหลด youtubeแรงๆ
            ถ้าเพิ่มแรมแล้ว มันจะดีกว่า i5 6200u + 940m มัยครับ
            อย่าง
            HP Pavilion 14 ab156TX

- Intel Core i5-6200U (2.3 - 2.80 GHz)
            - NVIDIA GeForce GT 940M (4GB GDDR3) < แรงกว่า Radeon R8 M365DX ที่ยังไม่ได้ dual
            - 8 GB DDR3L
            - 1 TB 5400 RPM
            - 14 inch (1920x1080) Full HD
            - Windows 10
            -20k

ลังเลคู่นี้มาก เอายังไงดีรบกวนผู้รู้ช่วย วิเคราะห์ ให้ทีครับ

Comment

• อยากสอบถามครับ
              คือตอนนี้ผมซื้อ lenovo ideapad500 มาครับ
              cpu core i7
              vga AMD MESO XT พอเช็คแล้ว มันคือ r7 360
              ปัญหาคือเล่น dota2 ปรับสุดไม่ได้ ต้องปรับเกือบต่ำเลย แบบนี้คอมผมมีปัญหาไหมครับ จอ FHD
              แล้วเกี่ยวไหมครับว่า cpu กับ vga คนละค่ายมันจะไม่แมทช์กัน

Comment

• 1เสียบปลัก เล่นไม่ถอดแบต
                2ปรับพลังงาน ให้สูง ค่าเดิมมันจะเป็น balance หรืออะไรเนี่ยแหละปรับให้มันใช้พลังงานเต็มที่
                3จอ hd กินspec น้อยกว่า จอ full hd ร่วมเท่าตัว ในเกมก็ลองลด resolution เอา

ลอง3ข้อนี้ดูก่อน ลองเช็ค vga ทำงานหรือป่าว

Comment

• MSI-z70 ลง Driver ตัว Crimson 16.3 ได้แล้วแต่การ์ดจอแยกไม่ทำงาน มันขึ้นว่า HardwareDisabled อยู่ตามรูปเลยครับแล้วก็เปิด Additional Setting ไม่ขึ้น ครับ แก้ยังไงรบกวนทีครับคอม2.jpgคอม 1.jpg คอม3.jpg
                  Last edited by folksozaa; 26 Jun 2016, 21:57:33.

Comment

• ตอนนี้ AMD เลิกซัพพอร์ตไดร์เวอร์ OEM แล้วกระมั้ง
                    ดีที่สุดคือโหลดจากเว็บไซต์ผู้ผลิตเลยครับ เช่นเว็บ MSI

Comment

• ผมก็มีปัญหาคล้ายท่าน folksozaa โนตบุคผมกะท่านรุ่นเดียวกัน แต่ทำไมเล่นเกมแค่Fol3 ยังกระตุก ไม่ต้องพูดถึง พวก watch dog เเละ far cry เลย เล่นแทบจะไม่ได้ปรับต่ำสุดๆ ลองทุกแบบ ปรับกาดจอให้ไฮก็เเล้ว แต่เหมือนมันยังไม่เต็มประสิทธิภาพ เครียดมากเลย ไอ่ crimson นิ ปรับไปแล้วเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยเซงมากๆ เครื่องแพงแต่กับเล่นเกมกราฟฟิกไม่ได้ ขนาด ดอท2ปรับแบบปานกลางยังกระตุก และยังไม่เคยมีใครพูดถึงการแก้จากรุ่นนี้จิงๆจังๆสักที ไม่รุ้จะปรึกษาใครด้วย แล้วเวบ MSI ไดรเวอของรุ่น Z70 คืออะไรครับ หาไม่ยักกะมี

Comment

• Originally posted by Hund View Post
                        1เสียบปลัก เล่นไม่ถอดแบต
                        2ปรับพลังงาน ให้สูง ค่าเดิมมันจะเป็น balance หรืออะไรเนี่ยแหละปรับให้มันใช้พลังงานเต็มที่
                        3จอ hd กินspec น้อยกว่า จอ full hd ร่วมเท่าตัว ในเกมก็ลองลด resolution เอา

ลอง3ข้อนี้ดูก่อน ลองเช็ค vga ทำงานหรือป่าว
                        ขอบคุณครับลองทุกรูปแปปแล้วไม่ดีขึ้นเลยครับ การ์ดจอแยก ขึ้น load 0% ตลอดเลยครับ
                        จริง dota2 มันน่าจะเล่นได้ดีกว่านี้นะครับ หรือจะโดนย้อมแมวมา

Comment

• Originally posted by zoomer9 View Post
                          ขอบคุณครับลองทุกรูปแปปแล้วไม่ดีขึ้นเลยครับ การ์ดจอแยก ขึ้น load 0% ตลอดเลยครับ
                          จริง dota2 มันน่าจะเล่นได้ดีกว่านี้นะครับ หรือจะโดนย้อมแมวมา
                          แอดเกมเข้ากับไดร์เวอร์ไม่ถูกครับ

Comment

• Originally posted by nirvash0 View Post
                            แอดเกมเข้ากับไดร์เวอร์ไม่ถูกครับ
                            ขอบคุณครับแต่ผมสั่งรันเกมจาก ตัว crimson ตลอดนะครับ

Comment

• Originally posted by zoomer9 View Post
                              ขอบคุณครับแต่ผมสั่งรันเกมจาก ตัว crimson ตลอดนะครับ
                              รู้สึกถ้าเป็นเกมออนไลน์จะแอดเกมแบบพิเศษหน่อยนะครับ อย่างเกมจากสรีมรู้สึกผมต้องไปแอดหลายขั้นเหมือนกันต้องแอดยันคาตาไลแอดออนเลย DOTA2 ผมไม่แน่ใจเพราะทำแค่เกมวอร์เฟรมเกมเดียว กับอีกเกม lol จากGarena นี่ก็แอดแปลกกว่าพวกหน่อยผมงมมันมาเกือบอาทิตย์กว่าจะได้จากfps25-40 พุ่งไป 60-100+ ในยูทูปก็ไม่บอกอะไรต้องงมเอาเอง แล้วที่วัดผมแนะนำใช้ hwinfo เอาครับมันมีดูสถิติย้อนหลังอยู่ เพราะพอเรากดพับจอ กาดจอแยกจะ0%ทันที ถ้าเป็นGPU-Z ต้องเปิดทิ้งไว้ก่อนเข้าเกมแล้วดูย้อนเอาครับ ปล. DOTA2 R7 เอาFHDไม่อยู่ครับต้องR9ขึ้น ถ้าเป็นGF ก็ 940ขึ้นพอไหว ส่วนตัวใช้ 15.7 ตัวที่วินโดว์10อัพให้ครับ ใช้Crimsonไม่ไหวบัคเยอะมากจนท้อเลย

Comment

• Originally posted by nirvash0 View Post
                                รู้สึกถ้าเป็นเกมออนไลน์จะแอดเกมแบบพิเศษหน่อยนะครับ อย่างเกมจากสรีมรู้สึกผมต้องไปแอดหลายขั้นเหมือนกันต้องแอดยันคาตาไลแอดออนเลย DOTA2 ผมไม่แน่ใจเพราะทำแค่เกมวอร์เฟรมเกมเดียว กับอีกเกม lol จากGarena นี่ก็แอดแปลกกว่าพวกหน่อยผมงมมันมาเกือบอาทิตย์กว่าจะได้จากfps25-40 พุ่งไป 60-100+ ในยูทูปก็ไม่บอกอะไรต้องงมเอาเอง แล้วที่วัดผมแนะนำใช้ hwinfo เอาครับมันมีดูสถิติย้อนหลังอยู่ เพราะพอเรากดพับจอ กาดจอแยกจะ0%ทันที ถ้าเป็นGPU-Z ต้องเปิดทิ้งไว้ก่อนเข้าเกมแล้วดูย้อนเอาครับ ปล. DOTA2 R7 เอาFHDไม่อยู่ครับต้องR9ขึ้น ถ้าเป็นGF ก็ 940ขึ้นพอไหว ส่วนตัวใช้ 15.7 ตัวที่วินโดว์10อัพให้ครับ ใช้Crimsonไม่ไหวบัคเยอะมากจนท้อเลย
                                ขอบคุณมากครับพี่ตอบแบบละเอียดเลย พี่พอจะมีวิธีแนะนำในการทำเบื้องต้นไหมครับ ขอบคุณมากครับพี่

Comment

Working...
                                X