Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแฟลชไบออส K43tหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
      AML Device Installer สำคัญมากไหมครับ.. เพราะรู้สึกจะช้าสุด หลังจาก บูตวินโดว์
      ช้ามาก ถึงมากที่สุด = ="

Comment

• สอบถามปัญหาหน่อยครับ notebook ของผม
        Lenovo Y460 CPU I5 460M GPU Amd 5650 ออนบอร์อด intel
        แล้วที่นี้ผมลง windows 7 ใหม่ ลง driver อะไรใหม่หมด
        driver การ์ดจอก็โหลดมาจากในกระทู้นี้แหละครับ
        แล้วทีนี้ลงเสร็จ restart คอมขึ้นมาจอมันมืดหมดเลยครับ แต่ทุกอย่างทำงานปกติ มีเสียงกดปุ่มได้ แต่แค่จอมืด
        ผมเลยไปปรับใน bios จาก switchable graphic มาเป็น dis อะไรสักอย่างจำไม่ได้ แต่มีตัวเลือแค่สองอย่างนี่แหละ
        ทีนีใช้ได้ครับภาพขึ้น เล่นเกมได้ตามปกติ แต่ว่าไม่สามารถสลับเป็นการ์ดจอออนบอร์อดได้ครับ
        เวลาอยากแค่เล่นเน็ตธรรมดาแต่ต้องใช้การ์ดจอแยกแล้วแบตมันหมดเร็วเกินไปครับ เครื่องก็ร้อน เสียงดัง
        ผมจะทำยังไงดีครับให้สามารถสลับการ์ดจอได้ตามปกติ ขอบคุณมากครับ

Comment

• แน่นำ SSD หน่อยครับสัก 120กิกพอไม่มีเงินคิคิ เอายีห้อไหนดีใส่ Z475 อ่อแล้ว z475 เป็น sata2 หรือ 3 ครับ

Comment

• Originally posted by civilponk View Post
            ขอวิธีแฟลชไบออส K43tหน่อยครับ ขอบคุณครับ

โหลดไฟล์ไบออสจากเว็บ asus
            เอาไว้ในไดร์ฟ C หรือ D อะไรก็ได้
            รีเครื่อง กด F2 เข้าไบออส เข้า EZ Flash 2
            แล้วเลือกไฟล์ไบออสที่เอาไว้ในไหน

Originally posted by amba5555 View Post
            สอบถามปัญหาหน่อยครับ notebook ของผม
            Lenovo Y460 CPU I5 460M GPU Amd 5650 ออนบอร์อด intel
            แล้วที่นี้ผมลง windows 7 ใหม่ ลง driver อะไรใหม่หมด
            driver การ์ดจอก็โหลดมาจากในกระทู้นี้แหละครับ
            แล้วทีนี้ลงเสร็จ restart คอมขึ้นมาจอมันมืดหมดเลยครับ แต่ทุกอย่างทำงานปกติ มีเสียงกดปุ่มได้ แต่แค่จอมืด
            ผมเลยไปปรับใน bios จาก switchable graphic มาเป็น dis อะไรสักอย่างจำไม่ได้ แต่มีตัวเลือแค่สองอย่างนี่แหละ
            ทีนีใช้ได้ครับภาพขึ้น เล่นเกมได้ตามปกติ แต่ว่าไม่สามารถสลับเป็นการ์ดจอออนบอร์อดได้ครับ
            เวลาอยากแค่เล่นเน็ตธรรมดาแต่ต้องใช้การ์ดจอแยกแล้วแบตมันหมดเร็วเกินไปครับ เครื่องก็ร้อน เสียงดัง
            ผมจะทำยังไงดีครับให้สามารถสลับการ์ดจอได้ตามปกติ ขอบคุณมากครับ
            ลูกผสม Intel + AMD
            ลงจากเว็บผู้ผลิตเท่านั้น

Originally posted by takui001 View Post
            แน่นำ SSD หน่อยครับสัก 120กิกพอไม่มีเงินคิคิ เอายีห้อไหนดีใส่ Z475 อ่อแล้ว z475 เป็น sata2 หรือ 3 ครับ
            SATA2 ครับ
            Octane S2 128GB = 4,590 สั่ง Memory Today เอาก็ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              กำลังอัพไดร์เวอร์เสียง Realtek ใหม่ให้ลอง (ไม่ใช่ 2.68 และไม่ใช่ 2.67 ในเว็บ realtek)
              มี ASIO ในตัวไดร์เวอร์ด้วย
              ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่ามันแยกเสียงได้ดีขึ้น จากเดิมมั่วๆ

เสร็จแล้ว จิ้ม ได้เลย

แต่ผมว่าปกติแล้ว AIMP2 มันดังเพราะกว่า AIMP3 อยู่แล้วนะครับ เคยเอามาลงต้องลบออกเลยครับ

Comment

• โดยปกติผมทำcrossfire(6620+6630)แล้วเนี่ย ใช้โปรแกรมเช็คมันจะเป็น6690ไหมครับ เพราะผมเห็นว่ามันยังเป็น6620อยู่เลยอ่ะครับ

Comment

• [QUOTE=V-FrIeNd;39525141]โหลดไฟล์ไบออสจากเว็บ asus
                  เอาไว้ในไดร์ฟ C หรือ D อะไรก็ได้
                  รีเครื่อง กด F2 เข้าไบออส เข้า EZ Flash 2
                  แล้วเลือกไฟล์ไบออสที่เอาไว้ในไหน

มันไม่มี EZ Flash 2 ทำไงครับ
                  Last edited by civilponk; 21 Mar 2012, 20:18:06.

Comment

• Advanced > Start Easy Flash

Comment

• ใครเคยแฟลชไบออสของ Acer ที่เป็น Pheonix Bios มั่งครับ

เจอมาหลายเครื่องละ ไบออสมันใช้ WIN phlash แฟลชไม่เคยได้เลยทั้ง XP,7
                      มันจะขึ้น Error ถ้าไม่ใช่เกี่ยวกับรันเป็น administrator (ก็รันแล้ว)ก็ต้องเกี่ยวกับ driver block อะไรสักอย่าง

Comment

• ทำไมคะแนนของผมมันน้อยจังเลยตรงการ์ดจอได้แค่ 3.5เองน่ะครับ ก่อนหน้านี้ได้ 5.3 รุ่น k43t น่ะครับ

Comment

• สมาชิกใหม่ รายงานตัว อิอิ

Comment

• Originally posted by Ventures20 View Post
                            ทำไมคะแนนของผมมันน้อยจังเลยตรงการ์ดจอได้แค่ 3.5เองน่ะครับ ก่อนหน้านี้ได้ 5.3 รุ่น k43t น่ะครับ
                            กดเทสแล้วยกเลิก
                            เข้า CCC ที่ให้เซ็ตการ์ดจอ
                            ให้ตั้ง winsat เป็น power saving
                            แล้วเทสใหม่

Comment

• ทำไหม 6650m มันเห็นใน AIDA64 กับ gpu เห็นเป็น32 bit เองอะครับ หรือโปรแกรมมันเพี้ยน

Comment

• การ์ดมันอยู่ในสถานะ Idle
                                ถ้าทำงานถึงจะเห็นว่ามัน 128 bit และคล็อกถูกต้องครับ
                                โปรแกรมมันผิดๆเพี้ยนๆนิดหน่อย

Comment

Working...
                                X