Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วพวก C กับ E นี่ overclock ได้ไหมอ่ะครับ

Comment

• AMD Catalyst 12.2 WHQL

7 32 บิท
      http://www2.ati.com/DRIVERS/12-2_vis..._32_dd_ccc.exe

7 64 บิท
      http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1..._64_dd_ccc.exe

Comment

• c e series รู้สึกว่าโปรแกรมจะคล็อกไม่ได้
        ได้แต่หลอกตัวคูณเฉยๆ (brazostweakers)

Comment

• Originally posted by grantado View Post
          ไฟล์ อะไรครับเนี่ยเผื่อผมจะได้ลองบ้างว่าเป็นไหม หุหุ
          เป็น MV ของวง SDN48 ครับ (ไม่ใช่หนัง AV) เหมือนกับ AKB48 น่ะครับ (สาวเยอะ)
          เพลงชื่อ Yaritagariya San
          ลอง search ดูน่าจะเจอเยอะเลยครับ

ปล. MV นี้อยู่ใน rate ฉ 18+ นะครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.2-3 WHQL (8.950.0) Win7 & Win8 Details
            Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)

Download

ลิ้งค์สำรอง

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
            Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
            เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
            เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
            ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
            ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
            ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
            หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
            Last edited by V-FrIeNd; 9 Mar 2012, 19:58:56.

Comment

Comment

• K43TA ของผมตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันร้อนขึ้นมากเลยครับ ร้อนกว่าตอนซื้อมาใหม่ๆเยอะเลยครับ
                ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากฝุ่นเข้าไปในเครื่องเยอะอะครับ เลยระบายความร้อนออกมาได้ไม่ค่อยดี
                เล่น Alan Wake ใช้ Clock ปกติ ไม่ OC ไม่ Crossfire อุณภูมิขึ้นไป 95 เลยครับ ห้องแอร์นะครับ

คือมีใครทราบบ้างมั้ยคับว่าถ้าผมเอาไปส่งศูนย์เค้าจะแกะทำความสะอาดให้รึเปล่าครับ
                ผมกลัวแกะเองแล้วหลุดประกันหนะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  [AIO] AMD Catalyst 12.2-3 WHQL (8.950.0) Win7 & Win8

Download
                  โหลดเก็บไว้ก่อน...รอดูผลตอบรับแล้วค่อยลง ^^"

Comment

• ใช้กับ HD 6850 เล่นเกม ดูไฮเดฟ ปกติดี
                    แต่ CCC เปิดครั้งแรก จะปิดตัวก่อนรันขึ้นมาใหม่
                    เวอร์ชั่นหลังๆไม่ค่อยชอบตรงนี้เลย

Comment

• พอดีผมจะโหลด วิธีถอนการติดตั้งไดร์เวอร์ATIAMD แล้วมันเน่าอะครับ

ยังไง ก็คนใจดีอัพใหม่ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังเป็น 1.8 อยู๋เลย 555+ อยากลง 12 ก่ะเค้าบ้าง

Comment

• ชวยด้วยครับ เครื่องผมมีรอยเหมือนเครื่องตกอะครับ รูน๊อตหักอะครับ ผมจะส่งเคลมได้ไหมครับ

Comment

• สอนใช้ k10stat หน่อยครับ ว่าแต่ละตัวคืออะไร

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                            พอดีเครื่องมันดับแบบกดปุ่ม power เอาน่ะครับ
                            มันมีสาเหตุมาจากอะไร
                            ส่งเข้าศูนย์แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
                            พอบูทเข้าวินโดว์ก็จะดับตลอดเลย
                            ช่วยทีครับเกิดจากสาเหตุอะไร พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

Comment

• ขอ Feedback Catalyst 12.2-3 WHQL หน่อยครับ

Comment

• สอบถามหน่อย ASUS X43BR-VX019D ไปทำงานด้าน photoshop หรือโปรแกรมแต่งภาพต่างๆ ไหวมั้ยครับ

งบไม่เกิน 15,000 บาท

Comment

Working...
                                X