Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ขึ้นที่ Failed ไม่มีปัญหาอะไรคับ สามารถใช้ Filter ได้แล้ว
    ถึงเขียนว่ากด OK ไปเลย 3 ที

@bankmagic โปรแกรมทั่วไป ยังมีบางโปรแกรมใช้งานไม่ได้ เช่น PowerDVD (ยังไม่ได้ลองเวอร์ชั่นใหม่สุด) Sony Vegas Pro ล่าสุดใช้ไม่ได้
    และน่าจะมีอีกเยอะพอสมควร

@fromhell เป็นที่ตัวเกมรึเปล่า เล่นเครื่องอื่นเป็นไหม
    ประธาน vegas ล่าสุดนี่ผมลงได้นะครับ 64 bit

Originally posted by jungraiite View Post
    window 8 กับการ์ดจอ ati 5770 นี่จะลงไดรเวอร์จากเว็บมันได้ป่าวคับ
    แล้ววิธีลง window8 จาก external Harddisk นี่ทำยังไงคับ จะลงใหม่เลย
    ผมก็ใช้ 5770 อยู่ครับ driver หน้าคลับก็ได้ [AIO] AMD Catalyst 12.1 RC10 (8.930.7) Win8

เพิ่มเติมเผื่อใครอยากรู้
    http://forums.mydigitallife.info/thr...s-8-Build-8250
    Last edited by GeorgeBest; 6 Mar 2012, 14:51:41.

Comment

• อยากทราบว่า Process "svchost.exe" ของแต่ละท่านกินเมมกันเยอะมั๊ยครับ

ของผมเกินแสนเกือบตลอดอ้ะ เพิ่งเคยเจอเยอะขนาดนี้

Comment

• ช่วยบอกที ลงแบบall in one ได้แต่ Failed amd display อยู่อันเดียวเลย อันไหนๆก็ใช้ไม่ได้ พออันที่ผมโหลดจากหน้าเวปลงได้ แต่จอดับมืดไปเลย
        ปิดเปิดเครื่องใหม่ก็ดำเหมือนเดิมลงใหม่มาหลายรอบแล้วคับอยากรู้ว่ามันจะมีdriverออกมาใหม่ไหมผมรอได้ถ้าไม่มีก็อาจจะกลับไปwin7

Comment

• Originally posted by GeorgeBest View Post
          ประธาน vegas ล่าสุดนี่ผมลงได้นะครับ 64 bit

ผมก็ใช้ 5770 อยู่ครับ driver หน้าคลับก็ได้ [AIO] AMD Catalyst 12.1 RC10 (8.930.7) Win8

เพิ่มเติมเผื่อใครอยากรู้
          http://forums.mydigitallife.info/thr...s-8-Build-8250
          ลงได้เหมือนกัน แต่เปิดใช้ไม่ได้ น่าจะเพราะของผม 6850 ไดร์เวอร์การ์ดจอลงไม่ได้นี่แหล่ะ
          โปรแกรมจะเออเร่อไปเลยตอนโหลด GPU , UI

Comment

• คุณ V ครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำเรื่อง K-Lite Codec ครับ ตอนนี้ได้แล้วครับ ผมลืมลง .net framework 3.5 กับ 4.0 ในเครื่องนั้นครับ
            (ที่หายไปนาน เพราะรอให้ user เอาเครื่องมาให้ทำน่ะครับ) แต่ว่าเครื่องเขาก็ยังเปิดไฟล์ .flv ไม่ได้อยู่ดี ไม่รู้ทำไม สงสัยคงต้องลงใหม่ซะแล้ว

และผมมีปัญหากับบางไฟล์ครับ มันเล่นเป็นแบบกลับหัว แถมขาว-ดำ แต่พอ set external filter แล้ว ภาพเป็นสีเพี้ยนๆ ครับ
            เดี๋ยวกลับบ้านจะไป capture มาให้ดูครับ (เป็นเฉพาะบางไฟล์เองครับ)

Comment

• flv เล่นไม่ได้
              ไม่รู้ว่าติ๊ก Matroska หรือยังครับ

Comment

• ตอนนี้ผมเพิ่งสร้างแฟนเพจในเฟสบุ๊คชื่อ

amdnotebookclubthailand

มาจอยกัน ต่อท้าย เฟสบุ๊ค/ เลย

Comment

• Originally posted by AMD-A6 View Post
                  ขอถามครับ ผมใช้ ASUS AMD A6 3420M 1.5GHz radneon HD 6720G2 win 7 64 bit ram 8Gb เจอปัญหา จะใช้การ์ดจอแยกเล่นเกมแต่ พอเข้าเกมแล้วเจอ
                  ภาพล่มครับ ไม่ติดบ้าง จอดำบ้าง กระพริบบ้าง เลยต้องใช้ออนบอร์ดเล่นแทน จะแก้ยังไงครับ
                  รบกวนผู้รู้ช่วยที่ครับ เครื่องใหม่ ประมาน3อาทิตย์ T^T

Comment

• รายละเอียด
                    ไดร์เวอร์ , เกม อะไรครับ

Comment

• [AIO] AMD Catalyst 11.12 WHQL (8.920.0) Win7 เป็นทุกเกมเลยครับ เช่น Assassins Creed Revelations,Just Cause 2,Battlefield Bad Company 2,Assassins Creed Brotherhood,AVP 2010 ประมานนี้อะครับ

Comment

• ถ้า K43TA ก็แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่น 212
                        K53TA แฟลชเป็นเวอร์ชั่น 207

ลองถอดแรมเหลือแถวเดียวเฉพาะที่ติดเครื่องมา

ถ้ายังไม่หายลองลง 12.4 Beta

ถ้าไม่หายอีกก็ลงวินโดวส์ใหม่

ถ้าไม่หายอีก เคลมครับ - -

Comment

• K43TA ครับ แฟลชไบออส ทำไงครับ

Comment

• http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/K43TA/K43TA212.zip
                            เอาไฟล์ไบออสไว้ในไดร์ฟ C หรือ D

เข้าไบออส ใช้ Asus EZ Flash
                            http://www.youtube.com/watch?v=nkUb7qglfIY

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ตอนนี้ผมเพิ่งสร้างแฟนเพจในเฟสบุ๊คชื่อ

amdnotebookclubthailand

มาจอยกัน ต่อท้าย เฟสบุ๊ค/ เลย
                                like ไปแล้วนะครับ จอยกันๆๆ

Comment

Working...
                                X