Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองอันนี้แหล่ะ Fail

.net 3.5 ก็ลงไม่ได้ มีโปรแกรมต้องใช้ตัวนี้ ถึงจะรันได้

โกสกลับมา 7 ล่ะ

Comment

• ไดร์เวอร์ สำหรับ win 8 http://support.amd.com/us/kbarticles...ewDrivers.aspx

Comment

• Drivers ที่ท่าน V ลงไว้ก็ใช้ได้นะ

Comment

• มันลงได้แหล่ะครับ
          แต่ใน display adapters
          ของผมมันขึ้นเป็น WDDM 1.2 ตัวเดิม
          ใน CCC ก็มีให้ปรับแค่ hydravision กับ presets

เด่วคืนนี้ลองใหม่ จะลง .net 3.5 ให้ได้ ถ้ายังไม่ได้ คงไม่ใช้และ
          มีโปรแกรมจำเป็นต้องใช้ .net 3.5

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            มันลงได้แหล่ะครับ
            แต่ใน display adapters
            ของผมมันขึ้นเป็น WDDM 1.2 ตัวเดิม
            ใน CCC ก็มีให้ปรับแค่ hydravision กับ presets

เด่วคืนนี้ลองใหม่ จะลง .net 3.5 ให้ได้ ถ้ายังไม่ได้ คงไม่ใช้และ
            มีโปรแกรมจำเป็นต้องใช้ .net 3.5
            ผมลงได้นะครับ .net 3.5 ลงแบบเดียวกับตัวก่อนหน้านี้อะครับ
            dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /Source:K:\sources\sxs

ใช้ win 8 อย่างจริงจังละ

อันนี้ทำให้ทุกอย่างรันเป็นadmin ไม่ต้องคลิกขวา run admin...

แต่ว่า พอตั้งเสร็จ ไอแอบตรงนี้บอดหมดเลย ...

คะแนน ... ต่ำต้อยแท้-*-

Comment

• ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลอง

Comment

• .
                Last edited by V-FrIeNd; 3 Mar 2012, 13:37:34.

Comment

• ผมลงบน โน๊ตบุ๊ค ที่มีสองการ์ดจอ อ่ะครับ เป็นโน๊ตบุ๊ครุ่น Dell N4110 อ่ะครับ ทำการโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่ของค่ายแดงแล้ว พอเล่นเกมส์มันไม่เปลี่ยนการ์ดจอให้อ่ะครับ เข้าไปตั้งค่าแล้วก็ยังไม่ได้ ใครพอมีวิธีแก้ รบกวนด้วยครับ เล่นได้แต่เกมส์ที่ใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียวเลยตอนนี้ T^T

แต่โดยรวมถือว่าลื่นครับ ชิล ๆ เลย

Comment

• เรายังไม่เคยลองระบบ Intel switch graphic จริงๆจังๆ
                    คิดว่าถ้าเล่นจอเล็ก วินโดวส์โหมด
                    หรือเกมเก่าๆ เกมออนไลน์บางเกม มันจะใช้ได้แต่ออนบอร์ด

เกม 3d หนักๆ ถึงจะเรียกใช้การ์ดจอแยก

Comment

• ท่าน V ครับ สอบถาม เรื่อง 2 OS หน่อย ผมใช้ 7 32Bit+RamFix และจะลง 8 64Bit มันบอกเรื่อง format HDD ไม่รองรับ มีทางใดบ้างที่จะสามารถ ลงได้

Windows 8 จากที่ลองลงตัว 32Bit เดี่ยวๆ ต้องบอกว่า มันเร็วมาก น่าใช้งานสุดๆ ท่องเวป จิปาถะ ทั่วไป เร็วทันใจ แต่มันไม่รองรับ แรม เยอะๆ ตามที่เครื่องใส่อยู่ เลยแอบเศร้า

ปล. เกมส์ R&R Yuri เล่นไม่ได้ครับ - -"

Comment

• Originally posted by dearlove View Post
                        ผมลงบน โน๊ตบุ๊ค ที่มีสองการ์ดจอ อ่ะครับ เป็นโน๊ตบุ๊ครุ่น Dell N4110 อ่ะครับ ทำการโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่ของค่ายแดงแล้ว พอเล่นเกมส์มันไม่เปลี่ยนการ์ดจอให้อ่ะครับ เข้าไปตั้งค่าแล้วก็ยังไม่ได้ ใครพอมีวิธีแก้ รบกวนด้วยครับ เล่นได้แต่เกมส์ที่ใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียวเลยตอนนี้ T^T

แต่โดยรวมถือว่าลื่นครับ ชิล ๆ เลย
                        รุ่นเดียวกับผมเลย มันจะมีswitcher graphic ระบบสลับการ์ดจออยู่นะครับ
                        คลิ๊กขวาดูนะ
                        ถ้าเราตั้งpower saving จะเป้นแบบออนบอร์ดประหยัดพลังงาน
                        ถ้าเราตั้ง High perfomance จะเป็นการ์ดจอแยกนะครับ

Comment

• กำไงลงไดร์เวอร์ VGA แล้วเรท มันตกไปซะงั้น ตอนแรกใช้ของเดิม มัน 4.8 พอลงแล้ว ลดลงเป็น 4.7 ซะงั้น มันเกี่ยวกับอะไรไม่ทราบ

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
                            ท่าน V ครับ สอบถาม เรื่อง 2 OS หน่อย ผมใช้ 7 32Bit+RamFix และจะลง 8 64Bit มันบอกเรื่อง format HDD ไม่รองรับ มีทางใดบ้างที่จะสามารถ ลงได้

Windows 8 จากที่ลองลงตัว 32Bit เดี่ยวๆ ต้องบอกว่า มันเร็วมาก น่าใช้งานสุดๆ ท่องเวป จิปาถะ ทั่วไป เร็วทันใจ แต่มันไม่รองรับ แรม เยอะๆ ตามที่เครื่องใส่อยู่ เลยแอบเศร้า

ปล. เกมส์ R&R Yuri เล่นไม่ได้ครับ - -"
                            ใช้แผ่นลง หรือ usb ลงครับ

Comment

• เอา win8 ลงใน eeePC 1015b รัน app ไม่ได้ครับ มันให้รันที่ 1024x768 มีทางแก้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by gamezazaza View Post
                                มีไดร์เวอร์ E350 แนะนำไหมครับ
                                ของผมพอลงตัวล่าสุดจาก ati เครื่องหน่วงมากเลย
                                จนต้องเล่นแบบไม่ลง driver อ่ะ
                                ดันทีครับ ไม่มีใครตอบเลย

Comment

Working...
                                X