Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by superager View Post
    Alan Wake กินแรง GPUอย่างแรง ผมปรับLowหมดทุกตัวแล้วยังได้FPS20ต้นๆเลยบางจังหวะหล่นไป18-19 เกิน25ไม่บ่อย แต่ขนาดLowภาพสวยกว่าXboxมากมาย ตั้งแต่เล่นมาก็มีแต่เกมนี้แหละที่K53TA@2.3+6720g2เอาแทบไม่อยู่ GTA4ยังไม่กินสเป็คขนาดนี้เลย
    อ่ะกำลังจะเล่นพอดีโหลดมาแล้ว อย่างนี้ต้องลอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ทำ post ย่อยพูดคุยเกี่ยวกับ Windows 8 + AMD Notebook ดีกว่า
      ไดร์เวอร์ + ซอร์ฟแวร์ ฯลฯ
      จัดเลยครับท่าน ทำทู้เกี่ยวกับ win8 ไปเลย
      ทุกอย่างเกี่ยวกับวิน8

Comment

• โอ้ว.. ลงแล้ว ใช้ Etoken ของ บริษัท ไม่ได้ = =" งานงอก

Comment

• กำลังจะไปซื้อ asus k53ta ครับ (พอดีไปเห็นที่ banana it)

แต่ไปอ่านหน้าแรกๆแล้ว งง เรื่อง AHCI ครับ ผมต้องไปตั้งค่าใน bios ก่อนลง windows 7 หรือเปล่าครับ

แล้วพอลง Windows 7 เสร็จค่อย ลง driver AHCI ใช่เปล่าครับ

Comment

• win 8 ไม่ซับพอท กับไดร์เวอร์การ์ดจอ อดใช้เลย

Comment

• ถ้าเราเปิด CF แล้วตั้ง High Performance จะได้ 6540G2 ใช้มั้ยครับ แล้วถ้าปิด CF แล้วตั้ง High Performance จะได้ 6470M ใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกป่าว ช่วยตอบทีนะครับ และขอถามอีกอย่างว่า 6540G2 Vs. 6470M อันไหนแรงกว่ากันครับ Thx ครับ

Comment

• Originally posted by oyeao View Post
                win 8 ไม่ซับพอท กับไดร์เวอร์การ์ดจอ อดใช้เลย
                รุ่นไหนครับท่าน

Comment

• มีไดร์เวอร์ E350 แนะนำไหมครับ
                  ของผมพอลงตัวล่าสุดจาก ati เครื่องหน่วงมากเลย
                  จนต้องเล่นแบบไม่ลง driver อ่ะ

Comment

• k43ta คับ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไปใช้ไม่ได้ ccc ยังไม่สมบูรณ์เลย แต่win 8 มันก็มีไดร์เวอร์มาให้พร้อมเลยอะนะ

Comment

• Originally posted by bankmagic View Post
                      ถ้าเราเปิด CF แล้วตั้ง High Performance จะได้ 6540G2 ใช้มั้ยครับ แล้วถ้าปิด CF แล้วตั้ง High Performance จะได้ 6470M ใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกป่าว ช่วยตอบทีนะครับ และขอถามอีกอย่างว่า 6540G2 Vs. 6470M อันไหนแรงกว่ากันครับ Thx ครับ
                      6540G2 เป็นรหัสของ CF คับ ปกติแล้วถ้าCFไม่มีปัญหาอะไรย่อมแรงกว่า 6470m แน่นอนคับ

Comment

• ก่อนลง windows ต้องไปตั้งค่า ahci ใน bios หรือเปล่าครับ

Comment

• ใครเป็นบ้างใน IE พอจะตอบกระทู้ หรือ PM มันจะกด ENTER ไม่ได้ งงมาก ลองโหลด หมาไฟมากลับเป็นปกติแหะ

Comment

• ตอนนี้รู้สึกว่าจะ Fail ตรง display driver อย่างเดียว
                            avivo ahci usb hdmi ลงได้หมดแล้ว

Comment

• alan wake ก็ลื่นดีนิครับ ปรับ 1280*720 AAx2 highบ้าง กลางบ้างบางอัน เล่นตั้งแต่เริ่มเกมก็มีร่วงๆไป 20-25 บ้าง แต่พอฉากไม่มีอะไรก็ 30 ก็ลื่นๆนะ เกมไม่ได้กินสเป้คขนาดนั้นเรยครับ
                              ผม K43TA ปรับ CPU 2.2 นะครับ

Comment

• ตอนนี้รู้สึกว่าจะ Fail ตรง display driver อย่างเดียว
                                avivo ahci usb hdmi ลงได้หมดแล้ว
                                นี่น่าจะใช้ได้นะครับท่าน

Comment

Working...
                                X