Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by giganic View Post
    ใช้ได้ทุกเครื่องครับ เครื่องที่เป็น ad-hoc ใช้เนตจากสายแลน แล้วกระจายสัญญาณผ่านไวเลสให้เครื่องอื่นใช้ได้อีกครับผม
    ผม นึกว่่า เครื่องที่เป็น ad-hoc จะกลายเป็น Access Point

ขอบคุณนะครับ เดียว จะลองทำดู จะได้ไม่ต้องซื้อ Access Point ประหยัดเงินได้หลายบาทเลย อิอิ

Comment

• 3bb บ้านผม โหลดไฟล์จากนอกต้องพึ่งพร๊อกซี่ โหลดเต็มสปีดเลยทีเดียว 6 mb วิ่งเต็มๆ 800kb/s

แต่ถ้าวันไหนพร๊อกซี่พังก็เน่า วิ่งไม่ถึงร้อย ฮ่าๆๆๆ

Comment

• ขอขอบคุณคำแนะนำดีๆเรื่อง k53 นะครับ ไปซื้อมาแล้ว ทำงานสบายขึ้นเยอะเลย ไปที่ร้านบอกว่าได้รับคำแนะนำมาจากเวบนี้ ได้ของแถมเป็นลำโพงแยกตัวเล็กๆกับผ้าเช็ดคอม

Comment

• Originally posted by junxrare View Post
          ขอขอบคุณคำแนะนำดีๆเรื่อง k53 นะครับ ไปซื้อมาแล้ว ทำงานสบายขึ้นเยอะเลย ไปที่ร้านบอกว่าได้รับคำแนะนำมาจากเวบนี้ ได้ของแถมเป็นลำโพงแยกตัวเล็กๆกับผ้าเช็ดคอม
          ผมยังไม่ได้เลย ลำโพงแยกตัวเล็ก ร้านบอกของยังไม่มา ยังไม่ได้ไปเอาเลย สงสัยร้านลืมไปแล้วมั้ง 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Lenovo G 570 ยังไม่เคยลองครับ

ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อน

โหลด http://consumerdl.lenovo.com.cn/User...N2VDO75WW5.exe

ลงเสร็จ รีเครื่อง

แล้วโหลด http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1...dd_ccc_ocl.exe

ลงต่อ รีเครื่อง
            ได้แล้วครับท่าน V ขอบคุณมากครับ แต่มีปัญหาใหม่มาปรึกษาครับ

พอลงได้แล้วผมก็เลย ให้มันรันคะแนน ของวินโด้ แต่มันขึ้นจอฟ้าอ่าครับ ทำไงดีครับ

Comment

• กราฟฟิคที่สามารถสลับได้
              ให้ตั้ง winsat เป็น power saving ดูนะครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.2 Jan03 (8.940.0) Win7
                Support AMD Radeon HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series (Desktop & Notebook)

Download

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
                ยกเว้นอันที่เป็นสีเทาเช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
                ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

รายละเอียด
                โปรไฟล์แอพพลิเคชั่น 2.0.4399.36214 (11.12 CAP3)
                ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
                AMD APP SDK Runtime 10.0.873.1
                ไดร์เวอร์ AMD Display 8.940.0.0000
                - 2D Driver Version 8.01.01.1231
                - Direct3D Version 7.14.10.0890
                - OpenGL Version 6.14.10.11471
                ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7705
                AVIVO 11.7.0.11109
                Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
                Hydravision 4.2.220.0
                RAIDXpert 3.3.1540.12
                ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
                ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0317
                ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.22
                ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.3.155
                ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0060
                ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
                ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.61109.2218
                AMD VISION Engine Control Center 2012.0103.2218.39916

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้กด Skip นะครับ แล้วรอจนมัน Finish ถึงจะรีเครื่องได้

----------------------------------------------------------------------------------
                Last edited by V-FrIeNd; 19 Jan 2012, 09:56:07.

Comment

• เทสได้ตามภาพครับ ปรับ 2.20Ghz 4หัว ร้อนไม่เกิน 76C ไม่ใช้ Cooling ด้วย ปรับ 800Ghz เล่นเว็ปลมเย็นมากเลยครับ ไม่ร้อน เล่นได้ 4ชัวโมงกว่าๆเก็บๆ5ชั่วโมงเลย เเจ๋มจริง K10stat ขอบคุณ ท่าน Heer Nut ที่ส่งลิ๊งหน้านี้มาให้ผม ^^ เลยจับลากแล้วโพสรูปมาให้ดู

http://www.pantip.com/tech/hardware/...3046457.html#1

Comment

• ได้มาแล้วคับ ใช้เวลาซื้อไปตั้ง 3 ชั่วโมง กว่าจะได้มาไว้ในมือ เทสจน พนักงานเดินผ่านมามองหน้าเลยคนเลย ฮ่าๆ

ส่วนทุเรียน เก็บไว้ข้างๆ ก่อน

Comment

• เข้าแก๊งค์ ^^

Comment

• เดี้ยวนี้ รุ่นใหม่ๆเค้าไม่มีฟั่งชั่น เปิดปิด ไวเลสแล้วหรอคับ

Comment

• Fn + F2

ลง ATK Package
                          Power 4 Gear
                          Wireless Console 3 ก่อน

Comment

• ผมกำลัง ลง driver จาก แผ่น แต่ มันเล่น ลงทีละอันแล้ว reboot ตลอดเลย ไม่มีปุ่ม ให้ cancle ด้วย

Comment

• ผมโหลดจากเว็บมาลงเองหมดเลยครับ (ยกเว้นไดร์เวอร์ชิบเซ็ต+การ์ดจอ จะมาลงเอง เวอร์ชั่นใหม่สุด) แล้วรีทีเดียว
                              ไม่เคยใช้ลงแบบออโต้จากแผ่น

Comment

• ผม ก็เคยคับ ลงจากแผ่น แบบว่าไปนอนก่อนได้เลยอะครับ นานจริงๆ ^^

Comment

Working...
                                X