Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    งั้นไม่ต้องแล้วครับ ใช้ได้แล้ว

จริงๆ Power Options ตั้งไว้ Entertainment หรือ Balanced เวลา ไม่ได้ทำอะไร มันก็วิ่งลดมา 800 MHz เวลาใช้งานถึงจะวิ่งขึ้น 2200 ความร้อนจะน้อยกว่า
    ขอบคุณมากนะครับ ^__^ ของผมK53TA รู้สึก เครื่องมันหนักๆ รู้งี้น่าจะซื้อK43TA อิอิ

Comment

• อิอิ ผมก็แบกไม่ไหว

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
        ขอบคุณมากนะครับ ^__^ ของผมK53TA รู้สึก เครื่องมันหนักๆ รู้งี้น่าจะซื้อK43TA อิอิ
        แลกกะK43TAผมมะครับ

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          แลกกะK43TAผมมะครับ
          5555+ แต่K53TA ก็ดีนะ ดูหนัง เต็มตาดี อิอิ

Comment

• มีเรื่องมาสอบถามหน่อยนะครับ อาจจะนอกเรื่องซักนิดนึง แต่ช่วยชี้แนะทีนะครับ

คือ ที่หอผม มีสายเน็ต 1สาย(UTP)หอมี20ห้องเขาLanมาห้องละ1สาย แต่หอผมมีโน๊ตบุ๊ต ถึง 3เครื่อง ต้องการ ต่อ เป็นแบบ wireless จะทำได้ไหมครับ

Comment

• ซื้อ Access Point มาปล่อยได้เลยครับ

เอาสาย LAN เสียบตรูด

แล้ว AP มันก็จะปล่อยสัญญาณไวเรส

เราก็ใช้ไวเรสได้ทุกเครื่อง เข้ารหัสตามที่ตั้งไว้ใน AP

Comment

• อยากลืมตั้งรหัสหละครับ

Comment

• เน็ต 3BB นิ่งมาก ไม่หลุดเลย
                  ยกเลิก True วันไหนดีหว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    เน็ต 3BB นิ่งมาก ไม่หลุดเลย
                    ยกเลิก True วันไหนดีหว่า

เดี๋ยวนี้ดีแล้วหรอนี่ ออกนอกประเทศเป็นไงบ้างครับท่าน

Comment

ซื้อ Access Point มาปล่อยได้เลยครับ

เอาสาย LAN เสียบตรูด

แล้ว AP มันก็จะปล่อยสัญญาณไวเรส

เราก็ใช้ไวเรสได้ทุกเครื่อง เข้ารหัสตามที่ตั้งไว้ใน AP

ที่บ้านผมก็ใช้ TP-LINK แต่ผมเห็น Access Point ของ D-Link ถูกดี แค่ 900กว่าบาืืืืทเอง ซื้อดีมั้ยครับ

Comment

• จริงๆ ยี่ห้อไหนๆ ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

D-link ก็ โอเลย ที่บ้านผมก็ใช้อยู่ แต่เป็นตัว 4 พอร์ต

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                          มีเรื่องมาสอบถามหน่อยนะครับ อาจจะนอกเรื่องซักนิดนึง แต่ช่วยชี้แนะทีนะครับ

คือ ที่หอผม มีสายเน็ต 1สาย(UTP)หอมี20ห้องเขาLanมาห้องละ1สาย แต่หอผมมีโน๊ตบุ๊ต ถึง 3เครื่อง ต้องการ ต่อ เป็นแบบ wireless จะทำได้ไหมครับ

จิงๆ ทำ ad-hok ก็ได้นะคับ โดยนำสายแลนมาเสียบตัว nb ที่มี ไวเลส แล้วตั้งค่า ssid และ พาสก้น่าจะได้แล้วนะคับ

Comment

• กำลังจะเดินทางไปซ์้อ k43ta หรือไม่ก็ k53ta นะคับ อิอิ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                              จิงๆ ทำ ad-hok ก็ได้นะคับ โดยนำสายแลนมาเสียบตัว nb ที่มี ไวเลส แล้วตั้งค่า ssid และ พาสก้น่าจะได้แล้วนะคับ
                              เครื่องที่ใช้เป็นตัว ad-hok ก้อเข้าเน็ตไม่ได้ ใช่ไหมครับ เพราะมันเป็นตัวจ่ายเน็ต ทำงานอย่างอื่นไม่ได้ คือผมอยากให้ทั้ง3เครื่อง ใช่งานอินเตอร์เน็ตได้อย่างปกติ
                              Last edited by panupadza; 7 Jan 2012, 14:47:21.

Comment

เครื่องที่ใช้เป็นตัว ad-hok ก้อเข้าเน็ตไม่ได้ ใช่ไหมครับ เพราะมันเป็นตัวจ่ายเน็ต ทำงานอย่างอื่นไม่ได้ คือผมอยากให้ทั้ง3เครื่อง ใช่งานอินเตอร์เน็ตได้อย่างปกติ
                                ใช้ได้ทุกเครื่องครับ เครื่องที่เป็น ad-hoc ใช้เนตจากสายแลน แล้วกระจายสัญญาณผ่านไวเลสให้เครื่องอื่นใช้ได้อีกครับผม

Comment

Working...
                                X