Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้ววันนี้ก็จะผ่านไป คงยังไม่ได้ เลยวันหยุดยาวไป 2 รอบและ - -*

Comment

• ATi Stream OpenCL SDK 2.1 << ไอ้นี่ไม่น่าเกี่ยวนะงั๊บ มันเอาไว้สำหรับนักพัฒนา app หรือ game มิใช่รือให้เขียน program มาเรียกใช้ GPU ของ ATI ในการคำนวนผลบางอย่างลดภาระของ CPU

end user แบบคนทั่วไปไม่จำเป็นต้องสนใจหนิืครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        และแล้ววันนี้ก็จะผ่านไป คงยังไม่ได้ เลยวันหยุดยาวไป 2 รอบและ - -*
        รออะไรหรอครับท่าน ^^

Comment

• T_T!! ท่านประธาน ขอตังค์ไปถอยโน๊ตบุ๊คใหม่หน่อย 555+

Comment

• สวัดดีครับ ทุกคน

ผมสมาชิกใหม่ครับ

ตอนนี้ใช้ acer 4551G

P 520 นะครับ

^^

Comment

• Originally posted by worawee.s View Post
              ATi Stream OpenCL SDK 2.1 << ไอ้นี่ไม่น่าเกี่ยวนะงั๊บ มันเอาไว้สำหรับนักพัฒนา app หรือ game มิใช่รือให้เขียน program มาเรียกใช้ GPU ของ ATI ในการคำนวนผลบางอย่างลดภาระของ CPU

end user แบบคนทั่วไปไม่จำเป็นต้องสนใจหนิืครับ
              OpenCL ครับ ถ้าไม่ลง ไม่งั้นรันไม่ได้ ลองเทส GPU-Capz Viewer ดู

Comment

• ถ้าคุณ jpang มีเครื่อง pc อยู่ที่บ้านและเน้นพกพา ไว้ใช้งานทั่วไป เล่นเกมเล็กน้อยไม่ได้จริงจัง ก็ samsung แต่ถ้าต้องการ notebookเล่นเกมระดับปานกลางและคุ้มค่าก็ต้องmsi อย่าลืมว่า samsung เป็นเน็ตบุ๊ค dvd ไม่มี จอ 11.6 ถ้าซื้อเพือ่นเล่นเกม เต็มๆก็คงผิดหวัง เพราะมันก้พอๆกับการ์ดจออนบอร์ดบน pc แต่ถ้าต้องการ netbook น้ำหนักเบา พกพาไปโดยไม่ลำบาก ตัวเลือก samsung ก็ไม่ผิดหวังจ้าอ้อยังไงก้ต้องพก adapter นะ เพราะมันอาจไม่ได้ยาวนานเหมือนค่าย atom แต่ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่ามากจ้า

โดยส่วนตัวแล้วชอบ ati+amd อยู่แล้ว คอมที่ใช้หรือขายก็ amd ตลอด และมีpcใช้งานมากกว่า 1 เครื่องอยู่แล้วไม่ติดเกมมาก เล่นก็เล่นเกมเล็กๆ และเบื่อง่าย ชอบอ่านข่าว ก็เลยไปถูกใจเจ้า x123 จ้า

ลองดูลักษณะการใช้งานและค่อยเลือก อย่าเลือก เพราะอยากได้ เดี๋ยวจะผิดหวังภายหลัง

ปล รอ 4 core 17 นิ้ว ชาตินี้จะมีขายในไทยไหมน้อ ไม่เอา HP อะ
                Last edited by parinnaruk; 11 Aug 2010, 13:55:28.

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                  ถ้าคุณ jpang มีเครื่อง pc อยู่ที่บ้านและเน้นพกพา ไว้ใช้งานทั่วไป เล่นเกมเล็กน้อยไม่ได้จริงจัง ก็ samsung แต่ถ้าต้องการ notebookเล่นเกมระดับปานกลางและคุ้มค่าก็ต้องmsi อย่าลืมว่า samsung เป็นเน็ตบุ๊ค dvd ไม่มี จอ 11.6 ถ้าซื้อเพือ่นเล่นเกม เต็มๆก็คงผิดหวัง เพราะมันก้พอๆกับการ์ดจออนบอร์ดบน pc แต่ถ้าต้องการ netbook น้ำหนักเบา พกพาไปโดยไม่ลำบาก ตัวเลือก samsung ก็ไม่ผิดหวังจ้าอ้อยังไงก้ต้องพก adapter นะ เพราะมันอาจไม่ได้ยาวนานเหมือนค่าย atom แต่ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่ามากจ้า

โดยส่วนตัวแล้วชอบ ati+amd อยู่แล้ว คอมที่ใช้หรือขายก็ amd ตลอด และมีpcใช้งานมากกว่า 1 เครื่องอยู่แล้วไม่ติดเกมมาก เล่นก็เล่นเกมเล็กๆ และเบื่อง่าย ชอบอ่านข่าว ก็เลยไปถูกใจเจ้า x123 จ้า

ลองดูลักษณะการใช้งานและค่อยเลือก อย่าเลือก เพราะอยากได้ เดี๋ยวจะผิดหวังภายหลัง

ปล รอ 4 core 17 นิ้ว ชาตินี้จะมีขายในไทยไหมน้อ ไม่เอา HP อะ
                  ขอบคุณมากครับ

ส่วนมากผมก็ เอาไว้เล่น เน็ต ดูหนัง ฟังเพลง เอาไปเรียน Drawing 2D 3D บ้าง ตัดรูปบ้างแต่งรูปตัวเองบ้าง แล้วก็เล่นเกมพวก (DOTA Starcraft ประมาณนี้อะครับ)

ผมจะซื้อ X123 ถือว่าใช้งานข้างบนได้ดีไหมครับ

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                    ขอบคุณมากครับ

ส่วนมากผมก็ เอาไว้เล่น เน็ต ดูหนัง ฟังเพลง เอาไปเรียน Drawing 2D 3D บ้าง ตัดรูปบ้างแต่งรูปตัวเองบ้าง แล้วก็เล่นเกมพวก (DOTA Starcraft ประมาณนี้อะครับ)

ผมจะซื้อ X123 ถือว่าใช้งานข้างบนได้ดีไหมครับ
                    ผมว่า 3D หนัก ๆๆ คงไม่ไหวนะครับ X123 เนี่ย

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                      ถ้าคุณ jpang มีเครื่อง pc อยู่ที่บ้านและเน้นพกพา ไว้ใช้งานทั่วไป เล่นเกมเล็กน้อยไม่ได้จริงจัง ก็ samsung แต่ถ้าต้องการ notebookเล่นเกมระดับปานกลางและคุ้มค่าก็ต้องmsi อย่าลืมว่า samsung เป็นเน็ตบุ๊ค dvd ไม่มี จอ 11.6 ถ้าซื้อเพือ่นเล่นเกม เต็มๆก็คงผิดหวัง เพราะมันก้พอๆกับการ์ดจออนบอร์ดบน pc แต่ถ้าต้องการ netbook น้ำหนักเบา พกพาไปโดยไม่ลำบาก ตัวเลือก samsung ก็ไม่ผิดหวังจ้าอ้อยังไงก้ต้องพก adapter นะ เพราะมันอาจไม่ได้ยาวนานเหมือนค่าย atom แต่ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่ามากจ้า

T_T!! ชักอยากได้อีกแล้ว ทำไงดีครับ 555+

ไม่มี DVD นี่มันลง วินโดร์ ผ่านทางไหนได้บ้างครับ เหมือนจะรู้แต่ไม่รู้ดีกว่า T_T!!

แต่ไม่อยากได้สีขาว เพราะมัน เลอะง่ายนี่สิ เฮ้อ ไม่ค่อยรักษาหน้าตาซะด้วย

Comment

• Originally posted by cronoser View Post
                        T_T!! ชักอยากได้อีกแล้ว ทำไงดีครับ 555+

ไม่มี DVD นี่มันลง วินโดร์ ผ่านทางไหนได้บ้างครับ เหมือนจะรู้แต่ไม่รู้ดีกว่า T_T!!

แต่ไม่อยากได้สีขาว เพราะมัน เลอะง่ายนี่สิ เฮ้อ ไม่ค่อยรักษาหน้าตาซะด้วย

ใช้ Vaseline Men Whitenning Face wash แบบ พี่ เคน ธีรเดช

หรือจะใช้ Loreal Paris Men's Expert แบบ พี่ โดม ดี

จะได้รักษาหน้าตา

เอ่อ ตกลง จะรักษา โน๊ตบุ๊ก หรือ หน้าตา กันครับ 55555555

ปล. ผมใช้มันทั้ง 2 ยี่ห้อเลย

ปล.2 ผมใช้ ผ้าชุบน้ำประปา บิดหมาดๆ เช็ด โน๊ตบุ๊ก เอา ไม่ต้องห่วง รอยขนแมว เพียบ 55555555

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                          ใช้ Vaseline Men Whitenning Face wash แบบ พี่ เคน ธีรเดช

หรือจะใช้ Loreal Paris Men's Expert แบบ พี่ โดม ดี

จะได้รักษาหน้าตา

เอ่อ ตกลง จะรักษา โน๊ตบุ๊ก หรือ หน้าตา กันครับ 55555555

ปล. ผมใช้มันทั้ง 2 ยี่ห้อเลย

ปล.2 ผมใช้ ผ้าชุบน้ำประปา บิดหมาดๆ เช็ด โน๊ตบุ๊ก เอา ไม่ต้องห่วง รอยขนแมว เพียบ 55555555
                          T_T!! จะฮาไปไหนเนี่ย 555+ ผมใช้ ลอรีอัล นะ ล่าสุดนี่ เพียว แอนด์ มาร์ก 555+

เอ๊ะ จะโดนท่านประธานว่าไหมเนี่ย มันเกี่ยวกับ AMD+ATI ตรงไหนเนี่ย 555+

Comment

• อันนี้ Diablo II

BORKED
                            Last edited by Zymphony; 11 Aug 2010, 14:40:23.

Comment

• กำ ลืมดู ไปหน้าที่ 84 แล้วเหรอ !! เมื่อวานยัง 82 อยู่เลย

โพส Daiblo II ช้าไป(โครตๆ) รึเนี่ย

Comment

• T^T

มีไอ้ตัวเล็กรุ่นไหนที่เล่น

Starsract 2 ได้บ้างไหมครับๆๆๆ

Comment

Working...
                                X