Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB 4535-G ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รัน 03 06 ไม่ได้ ทำไงดี???

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
      งงด้วย อิอิ สงสัยผีเข้าผีออก เอาความแรงของ ddr2-800 มาให้ดูครับ แบนด์วิดมากกว่า ddr3-1066ซะอีก หุหุ
      เรื่องMem BandwidthAMDกินเรียบครับเพราะเอาMemory Controllerไว้ในCPU จะแพ้ก็แต่พวกCPU Core i7 ของอินเทลครับ เพราะเอาMemory Controllerมาใส่ในตัวCPUเหมือนกันแถมมีhyperthreadingอีกต่างหาก Bandwidthเลยเยอะมหาศาล ราคาก็มหาศาลด้วยครับ เหะๆ

ปล.เมมเร็วแค่ใหนก็ติดคอขวดที่HDDเหมือนเดิมละฟะ

Comment

สวัสดีครับคุณ ok.chok ผมได้ทำโหมด AHCI SATA ตามวิธีที่คุณ ok.chok แนะนำแล้ว โดยใช้ xp pack3 เดิมๆ

แต่ปรากฏว่าก็ยังติดจอฟ้า โดนทำตามขั้นตอนทุกอย่าง คุณ ok.chok พอจะมีคำแนะนำไหมผมจะใด้แรงกับเขาซักที

Comment

มารายงานตัวตอนบ่ายครับ ท่าน ok.chok ไปไหนเนี้ย

Comment

Originally posted by pookpak View Post
            สวัสดีครับคุณ ok.chok ผมได้ทำโหมด AHCI SATA ตามวิธีที่คุณ ok.chok แนะนำแล้ว โดยใช้ xp pack3 เดิมๆ

แต่ปรากฏว่าก็ยังติดจอฟ้า โดนทำตามขั้นตอนทุกอย่าง คุณ ok.chok พอจะมีคำแนะนำไหมผมจะใด้แรงกับเขาซักที
            ผมลองทำดูกับ 2002 pack2 ก็ลงในโหมด AHCI ได้ปกตินะครับท่าน ส่วน pack3 รอท่านต่อไปครับ อิอิอิ

Comment

ถามต่อหน่อยครับว่า ถ้าลง DNA V.9.4 จะดีกว่าที่ Windows7ลงมาให้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ
                ของผมซื้อมาได้เกือบสองเดือนละ ถือว่าคุ้มมากๆๆๆ
                ติดอยู่เรื่องเดียว คือ เรื่องความร้อนที่มีความรู้สึกว่าจะร้อนเร็วมากๆ ขนาดไม่ไ้ด้เล่นเกมส์ (ส่วนใหญ่จะเล่นเน็ต) ใช้ Cooler Pad แล้วก้อเหมือนไม่ไ้ด้ช่วยอะไรมาก
                ใครมีวิธีอะไรดีๆ ที่ช่วยจัดการเกี่ยวกับเรื่องความร้อนก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by eureka7 View Post
                  ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ
                  ของผมซื้อมาได้เกือบสองเดือนละ ถือว่าคุ้มมากๆๆๆ
                  ติดอยู่เรื่องเดียว คือ เรื่องความร้อนที่มีความรู้สึกว่าจะร้อนเร็วมากๆ ขนาดไม่ไ้ด้เล่นเกมส์ (ส่วนใหญ่จะเล่นเน็ต) ใช้ Cooler Pad แล้วก้อเหมือนไม่ไ้ด้ช่วยอะไรมาก
                  ใครมีวิธีอะไรดีๆ ที่ช่วยจัดการเกี่ยวกับเรื่องความร้อนก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ
                  พัดลมที่เป่าคนนี่แหละ เย็นเฉียบ ทั้งคนทั้งคอม จิงๆนะ

Comment

Originally posted by pookpak View Post

แหะๆ ลงwindowsใหม่อยู่ครับ vista sp2 ดันมีปัญหากับบางโปรแกรม ต้องกลับมาซบอกxpเหมือนเดิม แนะนำถ้าจะทำแผ่นเองให้หาที่ เดิมๆที่สุดเท่าที่จะเดิมได้ เอาแบบที่ต้องใส่snเอง ตั้งค่าทุกอย่างเองหมดจะดีมากๆ เพราะบางแผ่นจะมีการใส่driverมาบ้างแล้ว จะทำให้driverซ้ำซ้อนกันได้

Comment

มี DNA V.9.4 สำหรับ xp ไหมครับผมใช้ไดรเวอร์ที่โหลดจากเว็บacer มันหน่วงๆยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                        พัดลมที่เป่าคนนี่แหละ เย็นเฉียบ ทั้งคนทั้งคอม จิงๆนะ
                        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
                        กำลังมองหาพัดลมตั้งโต๊ะตัวเล็กๆอยู่พอดี
                        ราคาถูกกว่า Cooler Pad ที่ใช้อยู่ซะอีก

Comment

ผมดขเาร่วมคลับด้วยครับ พึ่งซื้อมา ที่ it city ซื้อมา 25ooo K ตั้วนี้เล่น GTA IV ได้ นะ

Comment

มี DNA V.9.4 สำหรับ xp ไหมครับผมใช้ไดรเวอร์ที่โหลดจากเว็บacer มันหน่วงๆยังไงไม่รู้
                            ลอง 9.5 ของdesktopดูครับลงแบบhavedisk ลื่นดีกว่าเดิมๆ

Comment

รุ่นนี้มี acer empowering technology ให้โหลดรึป่าวครับ
                              ใครรู้ช่วยบอกแหล่งด้วย

Comment

ถามนิดนึงครับผมลง windows seven V7100 32 bit

รู้สึกว่ากระตุกเวลาทำ graphic photoshop
                                ถ้าอัพเป็น 64 bit จะลืนกว่าไม่ครับมีโปรแกรมอะไรซัพพอร์ตมั่งครับ...

Driver มีครบไม่ครับ

spec Aspire 4535g c009
                                RAM : 4 Gb เห็นจริงแค่ 3.12 gb

Comment

Working...
                                X