Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB 4535-G ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by NiceGuy View Post
    หรือ ว่า เอา win 7 ดี

น่าจะง่ายกว่า แต่ไม่รุ้เร็วกว่ารึเปล่า
    vista sp2 ดีกว่าครับ ลื่นดีไม่มีเกเร เล่นเกมส์ก็แจ่ม ไม่ผิดหวัง.....ฟันธง...!!!!!!

Comment

• กำลังคิดจะซื้อเเรมมาเพิ่มลงใน 4535G นี่เเนะนำรุ่นไหนครับ

ผมใช้ vista sp2 ultimate อยู่รู้สึกว่าเเรมที่โดนการ์ดจอเเชร์ไปมันทำ
      ให้เครื่องช้าไปหน่อยเวลาเล่นเกม ทำโปรเเกรมต่างๆ

1.เเนะนำเเรมรุ่นไหนครับ เเล้วราคาเท่าไหร่กันเอ่ย?
      ติดเเล้วเร็วขึ้นรึเปล่าเพราะ vista มันกินเเรม เเถมโดนการ์ดจอเเชร์อีก
      อยากเล่นได้ลื่นๆหน่อยครับ

2.เเล้วไดร์เวอร์ที่มันเห็นเป็น ati4500 นี่มันทำให้ช้าลงกว่าที่ควรจะเป็นรึเปล่าครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by holystatic View Post
        กำลังคิดจะซื้อเเรมมาเพิ่มลงใน 4535G นี่เเนะนำรุ่นไหนครับ

ผมใช้ vista sp2 ultimate อยู่รู้สึกว่าเเรมที่โดนการ์ดจอเเชร์ไปมันทำ
        ให้เครื่องช้าไปหน่อยเวลาเล่นเกม ทำโปรเเกรมต่างๆ

1.เเนะนำเเรมรุ่นไหนครับ เเล้วราคาเท่าไหร่กันเอ่ย?
        ติดเเล้วเร็วขึ้นรึเปล่าเพราะ vista มันกินเเรม เเถมโดนการ์ดจอเเชร์อีก
        อยากเล่นได้ลื่นๆหน่อยครับ

2.เเล้วไดร์เวอร์ที่มันเห็นเป็น ati4500 นี่มันทำให้ช้าลงกว่าที่ควรจะเป็นรึเปล่าครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
        ซื้อแรม ก็ตามใจชอบครับ kingston ธรรมดาก็ได้

แรมที่มันจะแชร์ไปใช้ในการ์ดจอ ผมว่ามันคงไม่ส่งผลขนาดนั้นมั้ง มันคงไม่กันพื้นที่ไว้สำหรับแชร์หรอก เล่น GTA4 ยังใช้แรมการ์ดจอไม่หมดเลย - -"

เเล้วไดร์เวอร์ที่มันเห็นเป็น ati4500 นี่มันทำให้ช้าลงกว่าที่ควรจะเป็นรึเปล่าครับ อาจจะมีส่วน แต่ถึงยังไง มันก็ไม่ได้แรงไปกว่านี้ซักเท่าไร

Comment

• รบกวนคุณ ok.chok หน่อยครับ คือผมโหลดไดร์เวอร์มาแล้วมันเป็นอย่างเนี้ยอ่ะคับ คืออยากได้แบบของท่าน

วานท่านหา ไดร์เวอร์ให้หน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ xp อยู่ครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

Comment

• ( ผมโหลดแบบ desktop ไม่เป็นครับ พยายามอยุ่หลายครั้ง )ไม่รู้จริงๆ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by samoothom View Post
              ( ผมโหลดแบบ desktop ไม่เป็นครับ พยายามอยุ่หลายครั้ง )ไม่รู้จริงๆ

ขอบคุณครับ
              จัดให้ครับสำหรับXP https://a248.e.akamai.net/f/674/9206...-6_xp32_dd.exe
              ลบตัวเก่าออกก่อนนะครับ XPในcontrolpanelมันจะแยกdriverกับCCCออกจากกันเลย จัดการลบแค่driverออกอย่างเดียว ใช้CCCตัวเดิม แล้วลงตัวใหม่ได้เลยครับ
              ติดขัดตรงใหนถามได้นะครับ

Comment

• จัดให้ครับสำหรับXP https://a248.e.akamai.net/f/674/9206...-6_xp32_dd.exe
                ลบตัวเก่าออกก่อนนะครับ XPในcontrolpanelมันจะแยกdriverกับCCCออกจากกันเลย จัดการลบแค่driverออกอย่างเดียว ใช้CCCตัวเดิม แล้วลงตัวใหม่ได้เลยครับ
                ติดขัดตรงใหนถามได้นะครับ

ขอบคุณครับท่าน

Comment

• กดลิงค์ไป มัน error อ่ะครับท่าน

บางครั้งกดไปก้อไปหน้า http://support.amd.com/us/403/Pages/leech.aspx นี้อ่ะคับ

เหอะๆ รบกวนอีกทีครับ

Comment

• c 9.6 แรงจริงครับ รุ่นนี้โดยรวม ok เลยครับ
                    ข้อเสียที่เจอ
                    --จอตัวอักษรไม่สม่ำเสมอ ลองดูกันนะครับ ลากไปๆ มาๆ จะเห็นว่าเดี๋ยวเข้ม เดี๋ยวอ่อน เบลอๆ บ้าง บางที จะเป็นที่จุดๆ ที่เคยเป็นครับ ที่ความละเอียด 1366X768 แต่ไม่ต้องแปลกใจครับ จอ Notebook ที่ acer ทำมา เป็นเกือบทุกรุ่น

-- เครื่องเวลาหน้อจอถึงเวลาที่ตั้งให้ดับ เพื่อประหยัดไฟ พอจะกลับมาใช้งาน กดmouse หรือ ปุ่มอะไรก็ใช้ไม่ได้จอจะดับอยู่อยู่อย่างนั้น แต่เครื่องยังทำงานตามที่เรากดปุ่มนั้นๆ นะครับ เพียงแค่ภาพดับ ทำให้ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ถึงจะใช้ได้ (อันนี้ก็เป็นบางครั้ง แล้วแต่ใจของเครื่องมันครับ)

-- กล้องภาพสั่น ไม่นิ่ง พอใช้งานได้

-- PCI Express X8 แค่นั้นครับ แต่อันนี้ไม่ได้กระทบต่อการเล่นเกมส์เลยครับ เพราะแค่ 8x มันก็พอเหลือเฟือ สำหรับเจ้า 4570 ครับ เล่นเกมส์ลื่นครับ

อุณหภูมิ ใช้งานปกติ cpu อยู่ที่ 60-75 gpu 60-80 อันนี้ปกติมากครับ สำหรับผม
                    เล่นเกมส์โหดๆ cpu อยู่ที่ 80-90 gpu 80-95

ส่วนข้อดีก็เยอะอยู่ครับ ไว้วันหลังมาบอกละกัน

Comment

• รายงานผลการทดสอบการเล่นเกมบน Aspire 4535g ใน Vista ultimate 32bit

โดยจะเอาเกมที่ยังไม่มีการทดสอบมานะครับ(ไม่มีการบอกเฟรมเรต วัดจากความรู้สึกเอา)

DeadSpace
                      -เล่นโดยเปิด Effect ทุกอย่างความละเอียด 800*480 ปรากฏว่าโดยรวมลื่นมากๆ
                      มีอาการหนืดบ้างเเต่ก็ไม่เป็นที่สังเกตอะไรได้ชัดเจน(เล่นสนุกได้อารมณ์เต็มที่มากๆ)

COD5:World At War
                      -ปรับ Effect ทุกอย่าง high เเละความละเอียด 800*480 ปรากฏว่ามีหนืดให้เห็น
                      ชัดๆในฉากที่มีขนาดใหญ่ๆ เเต่โดยรวมก็ไม่ได้เสียอารมณ์มากมายอะไร

Mirror's Edge
                      -ปรับความละเอียด 1024*600 ปรากฏว่ามีอาการกระตุกเล็กน้อย เเละหนืดในฉากที่มี
                      รายละเอียดเยอะๆ เเต่ถ้าปรับไปที่ 800*480 จะลื่นขึ้นมาก(ถ้าใน Xp 1024*600 ไม่
                      มีกระตุกเลย)

Left 4 Dead
                      -อันนี้ที่ความละเอียด 1024*600 เเละปรับสุดทุกอย่าง ผ่านไปได้ฉลุยเเต่จะมีหนืดนิดหน่อยช่วงที่ศัตรูเเห่กันมาเยอะๆ(ซึ่งก็ไม่น่าเเปลก) เกมนี้ผ่านสบายๆครับ

Crysis
                      -ความละเอียด 800*480 ทุกอย่าง Medium(ยกเว้น sound/Physics) บางฉากที่ต้นไม้เยอะๆ
                      จะหนืดมาก เเต่พอถึงฉากที่เป็นยานเอเลี่ยนไม่มีกระตุกลื่นที่สุดที่เล่นมาเลยครับ

คิดว่าหลังจากเพิ่มเเรมอีก 2GB (ถึงจะเห็นได้เเค่ 3GB) โดยรวมน่าจะลื่นกว่านี้ครับ(เเละน่าจะดีขึ้นอีกถ้าใช้ Windows 7)
                      Last edited by holystatic; 21 Jun 2009, 22:58:08.

Comment

• Originally posted by holystatic View Post
                        รายงานผลการทดสอบการเล่นเกมบน Aspire 4535g ใน Vista ultimate 32bit

โดยจะเอาเกมที่ยังไม่มีการทดสอบมานะครับ(ไม่มีการบอกเฟรมเรต วัดจากความรู้สึกเอา)

DeadSpace
                        -เล่นโดยเปิด Effect ทุกอย่างความละเอียด 800*480 ปรากฏว่าโดยรวมลื่นมากๆ
                        มีอาการหนืดบ้างเเต่ก็ไม่เป็นที่สังเกตอะไรได้ชัดเจน(เล่นสนุกได้อารมณ์เต็มที่มากๆ)

COD5:World At War
                        -ปรับ Effect ทุกอย่าง high เเละความละเอียด 800*480 ปรากฏว่ามีหนืดให้เห็น
                        ชัดๆในฉากที่มีขนาดใหญ่ๆ เเต่โดยรวมก็ไม่ได้เสียอารมณ์มากมายอะไร

Mirror's Edge
                        -ปรับความละเอียด 1024*600 ปรากฏว่ามีอาการกระตุกเล็กน้อย เเละหนืดในฉากที่มี
                        รายละเอียดเยอะๆ เเต่ถ้าปรับไปที่ 800*480 จะลื่นขึ้นมาก(ถ้าใน Xp 1024*600 ไม่
                        มีกระตุกเลย)

Left 4 Dead
                        -อันนี้ที่ความละเอียด 1024*600 เเละปรับสุดทุกอย่าง ผ่านไปได้ฉลุยเเต่จะมีหนืดนิดหน่อยช่วงที่ศัตรูเเห่กันมาเยอะๆ(ซึ่งก็ไม่น่าเเปลก) เกมนี้ผ่านสบายๆครับ

Crysis
                        -ความละเอียด 800*480 ทุกอย่าง Medium(ยกเว้น sound/Physics) บางฉากที่ต้นไม้เยอะๆ
                        จะหนืดมาก เเต่พอถึงฉากที่เป็นยานเอเลี่ยนไม่มีกระตุกลื่นที่สุดที่เล่นมาเลยครับ

คิดว่าหลังจากเพิ่มเเรมอีก 2GB (ถึงจะเห็นได้เเค่ 3GB) โดยรวมน่าจะลื่นกว่านี้ครับ(เเละน่าจะดีขึ้นอีกถ้าใช้ Windows 7)
                        Crysis ลองปรับ 1366x768 ทุกอย่าง LOW ดูครับ ภาพสวยกว่า ลื่นดี ไม่กระตุกให้เสียอารมย์

Comment

• Originally posted by samoothom View Post
                          กดลิงค์ไป มัน error อ่ะครับท่าน

บางครั้งกดไปก้อไปหน้า http://support.amd.com/us/403/Pages/leech.aspx นี้อ่ะคับ

เหอะๆ รบกวนอีกทีครับ
                          งั้นไปที่นี่ http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx เลือก windows >> radeon >> 4550 >> แล้วเลือก driver only
                          โชคดีครับ

Comment

• ดีจังลองเกมกันใหญ่เลย

ผมซื้อมาจะเดือนละ ยังไม่ได้เล่นเกมเลย

เล่นเเต่ เน็ตที่มหาลัย

อยู่บ้านเล่น pc กลัว น้องเอ ไปก่อนวัย

เหอะๆ เหมือจะซื้อมาใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพเลย

Comment

• Originally posted by 13LArC View Post
                              ดีจังลองเกมกันใหญ่เลย

ผมซื้อมาจะเดือนละ ยังไม่ได้เล่นเกมเลย

เล่นเเต่ เน็ตที่มหาลัย

อยู่บ้านเล่น pc กลัว น้องเอ ไปก่อนวัย

เหอะๆ เหมือจะซื้อมาใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพเลย
                              มันมีการ์ดจอแยก ต้องใช้งานให้คุ้มครับ อิอิ เดี๋ยวมันอู้งานเหมือนพวก geforce8xxx
                              Last edited by ok.chok; 22 Jun 2009, 00:29:11.

Comment

• รายงานเพิ่มเติมว่า Terminator Salvation เครื่องนี้เอาไม่อยู่นะครับ(กระตุกมากๆ)

เพราะมันพอร์ตได้ห่วยสุดๆ(ภาพก็ไม่ได้สวยอะไรเลย)

Comment

Working...
                                X