Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<มีใครลอง GTAIV ใน notebook ยังครับ??>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<<<มีใครลอง GTAIV ใน notebook ยังครับ??>>>>

เห็นเค้าบอกว่าเกมนี้กินสเปกสุดๆยังกะcrysis ขนาด 8600GT ก้อเอาไม่อยู่อะครับ เลยอยากรู้ว่ามีใครเคยลองกับ notebook รึยัง ผมกำลังโหลดอยู่ใกล้จะเสร็จแล้ว อยากจะลองซะหน่อยว่า เล่นแล้วมันจะอยากไปปล้นแท็กซี่รึเปล่า เหอๆ

.. เกมอาไร๊ขนาดตั้ง 14GB จะรอดมั้ยเนี่ยเครื่องตรู -_-
    Last edited by stroumphs; 11 Dec 2008, 11:36:46.

เว้นสักเกมส์ครับ~สังขารมันไม่ใหว ถ้าCrysis overclock ยังพอถูๆไถๆไปได้ แต่มาเจอเจ้านี่PCผม X2~4800+ddr2@800 2gb 9600GTยังเน่าสนิทเลยครับ notebook C2D@1.83+8400m gs คงเน่าตั้งแต่คิดจะลง

Comment

ผมก็ไม่เสี่ยงครับ หมดประกันแล้ว + VGA มันแต่ 7600 ฉะนั้นแล้วอย่าได้แม้แต่จะคิด

Comment

cq40 104
        amd turion x2 2.0 +ati 3450+ram 2 gb
        ปรับ LOw สุดๆ หน่วงพอเล่นได้ แต่ไปเล่น PC ดีกว่า
        ตัวนี้เก็บไว้เล่น PES ปรับสุดๆ พอ

Comment

เกมนี้มันกิน CPU มากกว่าการ์ดจอจริงๆ

การ์ดเทพใช่ว่าปรับ high แล้วจะลื่น - - ขนาด4850ผมยังเอาไม่อยู่

Comment

ของผมเล่นmediumเอา highแล้วมันหน่วง T^T

Comment

เครื่องผมอ่ะเล่นแล้วครับ ยังต้องปรับ LOW เลยท่าน

Comment

กำลังโหลดอยู่เลย เอิ๊กๆๆๆ
                เพิ่มเริ่มโหลด 10 ชม. ยังได้ไม่ถึง 5GB เลย (เอาไปเล่นที่เครื่อง PC นะ)

Comment

ลงแล้ว ไม่ไหวเหมือนกันเอาออกแล้ว

ไปเล่นใน pcดีก่า

Comment

8400G ไหวป่าวเอ่ย ห้าๆๆ

Comment

เหอๆเห็นขนาดแล้วไม่กล้าโหลดอะ เกมสอาไร้กินเสปกขนาดนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        กำลังโหลดอยู่เลย เอิ๊กๆๆๆ
                        เพิ่มเริ่มโหลด 10 ชม. ยังได้ไม่ถึง 5GB เลย (เอาไปเล่นที่เครื่อง PC นะ)

โหลดตัวเดียวกัน 4เเผ่น dvd5 ยังไม่เสร็จเลย T T 55

Comment

ลองแล้วครับ benchmark ได้ fps 29
                          แต่ปรับ 800x600 low high distance 10

พอเล่นจริง ๆ ก็ ok นะ ไม่ถือว่าเล่นไม่ได้หรอก fps10 ปลาย ๆ จนไปถึง 29

GTA IV กิน cpu กับ ram ของการ์ดจอครับ ถ้าแรมการ์ดจอไม่พอ จะปรับแล้วมันเด้งกลับเป็น option ตัวเดิม
                          ผมลองปรับสุดหมดด้วย unlock option กินแรมการ์ดจอ 1.5GB ครับ (แรมเพียว ๆ ไม่เกี่ยวกับ turbocache นะ) ลองเปิด high หมดการ์ดจอโหลดข้อมูลไม่ทัน -*-

5920G-302G16

Comment

โหลดเสร็จแล้วครับ ลองเล่นดูแล้ว ปรากฎว่าปรับได้แค่ medium จริงๆครับ (หน้าจอ 1024*768) เกินกว่านั้นกระตุกแหลก เกมนี้มันเน้น cpu มากกว่าการ์ดจอจิงๆด้วย บางทีวิ่งๆที่พื้นที่อื่นกลายเป็นอวกาศซะงั้นเพราะมันคำนวณ texture ไม่ทัน เหอๆ

ปล. กรณีที่เกมมันไม่ยอมให้เราปรับกราฟฟิคและความละเอียดหน้าจอ ผมมีวิธีทำให้ปรับได้ครับ คือเปิด notepad แล้วพิมพ์คำว่า -norestrictions เสร็จแล้วเซฟชื่อไฟล์เป็น commandline.txt เซฟไว้ในโฟลเดอร์ Rockstar Games\Grand Theft Auto IV เท่านี้ก็ปรับได้ตามใจคุณแล้วครับ แต่อย่าปรับสูงเกินไปนะครับ เพราะไม่งั้นภาพมันจะเพี้ยนๆ
                            Last edited by stroumphs; 12 Dec 2008, 10:37:52.

Comment

ต้องตอนขับรถไวๆครับ หุๆ
                              ภาพนี่ ไม่อยากจะบรรยาย

Comment

Working...
                              X