Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ben-Q ยี่ห้อนี้ใครจะซื้อระวังไว้(ดีแค่ต่อหน้าแค่นั้นแล่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบแบบนี้ไม่เกิดกับตัว ไม่รู้นะครับ อิอิ

แต่บอร์์ดนี้ก็ไม่ใช่ส้วมของใครนะครับ

ผมใช้เบนคิว และไม่เคยเนะนำให้เพื่อนใช้ยี่ห้อนี้เลยครับ (นอกจาก S42 นะ เทพ !!)

Comment

ของไม่ใช่ บาท สองบาท ซื้อมาไม่ทันไรเเล้วเจ๊ง แล้วรับผิดชอบไม่ดี จะโทรว่าการ์ดจอเจ้าของมันทำมาไม่ดี แล้วคุณ

เสือกเขาของไม่ดีมาขายทำด๋อยอะไร รู้แล้วว่ามันไม่ดีแล้วเอามาก็ต้องพร้อมที่จะรับผิดชอบที่เอามาขาย ทำของมาแล้ว

ไม่เทสหรือไงว่ามันไม่ดี

Comment

Originally posted by aonart View Post
        ของไม่ใช่ บาท สองบาท ซื้อมาไม่ทันไรเเล้วเจ๊ง แล้วรับผิดชอบไม่ดี จะโทรว่าการ์ดจอเจ้าของมันทำมาไม่ดี แล้วคุณ

เสือกเขาของไม่ดีมาขายทำด๋อยอะไร รู้แล้วว่ามันไม่ดีแล้วเอามาก็ต้องพร้อมที่จะรับผิดชอบที่เอามาขาย ทำของมาแล้ว

ไม่เทสหรือไงว่ามันไม่ดี
        แล้วทำไมพวกไม่รับผิดชอบเลย อย่า เอเซอร์ ลีโนโว hpคอมแพค อัลซุสอื่นๆ ไม่รับผิดชอบอะไรเลยทำไมไม่ด่าอะคับ

ที่ออกมารับผิดชอบก็อาจมีปัญหาบ้างแต่เค้าก็รับผิดชอบเปลี่ยนฟรีและเพิ่มประกันอีก1ปี?

มีแค่เบนคิว เดล และแมีกเท่านั้น

Comment

ของผม ผมเคลม 4 รอบ แล้ว(หุหุ) หมดค่ารถ 4000+ แต่ขายไปแล้วล่ะ 555
          ผมว่าศูนย์บริการเค้าก็บริการดีนะครับ ผมเคลมที่สะพานควาย 2 รอบ
          ถ้าเสร็จเค้าก็โทรบอก อีก 2 รอบที่พันทิพย์ แต่ที่พันทิพย์ไม่โทรบอกต้องโทรถามเอง

Comment

จะตำหนิ จขกท ทำไมละครับ ถ้าเค้าไม่มาโพสไว้แล้วพวกคุณที่ตำหนิเค้าจะรู้มั้ยว่ามีปัญหาแบบนี้ขึ้นอีกแล้ว อย่างน้อยมันก็เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่คิดจะใช้บริการเบนคิว ให้ศึกษาข้อมูลให้ดีๆ ส่วนที่ต้องว่าเอ็นวิเดียนั้น มันเป็นเหตุผลรองมากกว่า ปัญหาคือ จขกท ไม่พอใจในบริการของศูนย์ ไม่ใช่การ์ดจอ

Comment

เค้าไม่ควรตั้งเงี่ยอ่ะ เพราะเสียแค่รุ่น s41 รุ่นเดียว

Comment

มันก็เป็นแบบนี้ ล่ะครับ แต่ล่ะ ที่ อยู่ที่ว่าท่านไป ศูนย์ที่ไหน แต่ ล่ะที่ ก็มีคนแบบนี้เหมือน กันหมด
                แต่ละคนไม่เหมือน กัน เจอคน ที่ ขี้เกรงใจ ก็ดีไปอันนี้พูดง่าย เจอคนเอา เรื่อง ก็ได้เรื่อง เป็นธรรมดาครับ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                  ผมเป็นคนทำงาน
                  งานของผมไม่ว่าจะสำคัญน้อย สำคัญมาก ผมไม่เคยเก็บไฟล์พวกนั้นไว้ในที่ๆเดียวแน่นอน เพราะเราไว้ใจ เครื่องมืออิเลคทรอนิค พวกนี้มากไม่ได้หรอก พวกน้องๆ ที่อยู่ในวัยเรียน ก็ควรจะหาที่สำรองข้อมูลไว้บ้างก็ดีนะ Handy Drive อันละ 90 บาท หาซื้อมาสำรองไว้สักอันก็ยังดี

"กันไว้ดีกว่าแก้"
                  ใช่ค่ะ
                  อุปกรณ์พวกนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้
                  อย่าว่าแต่ NB เลย PC ที่ว่าทนทาน บางครั้งเราจำเป็ฯต้องใช้งานมันอาจจะเจ๊งบ๊ง!! ได้
                  หาที่สำรองข้อมูลไว้ดีที่สุดค่ะ
                  ส่วนตัวแล้วจะสำรองเฉพาะงานนะคะ เอาที่สำคัญ
                  มีใส่ทั้งแฟลชไดร์ฟ แล้วก็ส่งไปเก็บไว้ในเมล์ก็มี (hotmail ได้ตั้ง 5GB แน่ะ)
                  เห็นใจและเข้าใจเจ้าของกระทู้นะคะ แต่ต้องใจเย็นๆ
                  ก็รู้ว่าของไม่ใช่บาทสองบาท ตัวเองก็เก็บตังเองอยู่เป็นปี กว่าจะซื้อ NB มาใช้ทำงาน
                  แล้วอีกอย่าง ก็ไม่ได้ออกมาปกป้องยี่ห้อ อะไรทั้งนั้น เพราะพ่อแม่เราก็ไม่ได้ทำงานที่นั่น
                  แต่ก็ไม่อยากให้เป็นเหมือนบ้านเมืองในปัจจุบันอ่ะคะ (เรื่องมันเริ่มต้นจากคนสองคน กลายเป็ฯวุ่นวายไปหมดเลย)
                  ใช้สติมากกว่าใช้อารมณ์นะคะ ระบายน่ะ ระบายได้คะ ยิ่งระบายในบอร์ด ยังงัยก็มีคนฟังคุณ
                  แต่ถ้าระบายด้วยคำพูดแนวนี้ คุณน่าจะรู้นะคะว่าคนที่อ่านเค้าจะรู้สึกอย่างไร
                  (สงสัยจะเป็นวัยรุ่นใจร้อนแฮะ...แต่เรายังไม่แก่นะ)

Comment

งานเข้าซะแล้วงัย asus 9500 8600 ยังไม่มีอาการซงั้น ทั้งที่ข่าวเจี๊ยวจ้าว

Comment

Originally posted by leenaja View Post
                      ใช่ค่ะ
                      อุปกรณ์พวกนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้
                      อย่าว่าแต่ NB เลย PC ที่ว่าทนทาน บางครั้งเราจำเป็ฯต้องใช้งานมันอาจจะเจ๊งบ๊ง!! ได้
                      หาที่สำรองข้อมูลไว้ดีที่สุดค่ะ
                      ส่วนตัวแล้วจะสำรองเฉพาะงานนะคะ เอาที่สำคัญ
                      มีใส่ทั้งแฟลชไดร์ฟ แล้วก็ส่งไปเก็บไว้ในเมล์ก็มี (hotmail ได้ตั้ง 5GB แน่ะ)
                      เห็นใจและเข้าใจเจ้าของกระทู้นะคะ แต่ต้องใจเย็นๆ
                      ก็รู้ว่าของไม่ใช่บาทสองบาท ตัวเองก็เก็บตังเองอยู่เป็นปี กว่าจะซื้อ NB มาใช้ทำงาน
                      แล้วอีกอย่าง ก็ไม่ได้ออกมาปกป้องยี่ห้อ อะไรทั้งนั้น เพราะพ่อแม่เราก็ไม่ได้ทำงานที่นั่น
                      แต่ก็ไม่อยากให้เป็นเหมือนบ้านเมืองในปัจจุบันอ่ะคะ (เรื่องมันเริ่มต้นจากคนสองคน กลายเป็ฯวุ่นวายไปหมดเลย)
                      ใช้สติมากกว่าใช้อารมณ์นะคะ ระบายน่ะ ระบายได้คะ ยิ่งระบายในบอร์ด ยังงัยก็มีคนฟังคุณ
                      แต่ถ้าระบายด้วยคำพูดแนวนี้ คุณน่าจะรู้นะคะว่าคนที่อ่านเค้าจะรู้สึกอย่างไร
                      (สงสัยจะเป็นวัยรุ่นใจร้อนแฮะ...แต่เรายังไม่แก่นะ)
                      ก็ถูกครับ แต่ขอเสริมนิดหน่อย ตรงที่ว่า
                      1.Internet เมืองไทยมันช้าและแต่ละครัวเรือน Internet ก็ไม่ได้แรงอะไรมากมาย อาจทำให้เป็นปัญหาในการ Back-Up ลง Server ได้ แต่ข้อดีคือของเค้าฟรี
                      2.ใช้ FlashDrive หรือ Ext-HDD ในการ Back-Up ขอเสียคือถ้าข้อมูลที่ต้องการ Back-Up มีขนาดใหญ่มากๆอาจทำให้มีพื้นที่ไม่พอเก็บ
                      3.นานาจิตตัง ครับ อยู่ที่ความรอบคอบด้วยนะ ช่วงทำโปรเจคควรมีสำรองข้อมูลเอาไว้อย่างน้อย 2-3 ที่จะดีมากเลยครับ

Comment

งั้นเครื่องต่อไป จัด Dell ไปเลยครับ
                        ศูนย์ดีสุดๆ service ถึงบ้าน ในกรณีเรื่อง heat cycle ของ nVidia นี่ เครื่องผมหมดประกันแล้วยังรับซ่อมเลย ฟรีด้วย เร็วด้วย

Comment

จายเยนท่านเดี๋ยวจะเป็นสงครามยี่ห้อ

Comment

ผมว่าเป็นที่บางรุ่น ที่ไม่ดีป่าวครับ benq ผมใช้ก็ดีออก s73vg ผมว่าชิบมันก็เสียทุกยี่ห้อแหละครับ

ทางที่ดีก็เลียงชิบ G8x จะได้ไม่เสี่ยงครับ

Comment

ของผม รุ่น s41 ตัวแรกที่ออกมาเลยก็เปนเหมือนกันภายในปีนี้ส่งเครมไป 2 รอบแล้ว เห็นเค้าบอกว่ามันเปนที่ชิบกาดจอมีปันหา ก็เซงๆๆอยู่เหมือนกันเพราะต้องทำงานวิจัยส่งอยู่เอยะมาก แต่ก็ทำไงได้อ่ะ ตอนนี้ก็ปลงแล้ว แล้วคัยที่มีเบอของศุนย์ Ben-qมั่งอ่ะขอหน่อยเพราะตอนนี้ส่งไปเครมเอบ 3 อาทิดละที่ร้านตัวแทนเค้าบอกว่าจะได้ละ แต่มีพี่ของผมคนหนึ่งเค้าก้มีปันหาเรื่องเดี่ยวกันส่งไปเครมแต่ อาทิดเดี่ยวเอง ก็เลยเริ่มเซงๆๆขึ้นมาตะหงิดๆๆ หวังว่าคราวนี้มันคงจะไม่เสียอีกละ เพราะประกันก็ใลก้จาหมเอายุแล้วด้วยอ่ะ เห้อ...จิงๆๆเลย

Comment

ของผมตอนนี้ก็เครมมารอบที่ 2ละเหมือนกันอ่ะก็เริ่มเบื่อๆๆเหมือนกันแล้วอ่ะอยากเปลี่ยวใหม่ทั้งเครื่องเลยตอนนี้รอมาจา3อาทิดละ ทั้งๆๆที่ของพี่ส่งไปเครมแต่1อาทิดก็ได้ละอ่ะ แล้วถ้าของมาแล้วมันจาเสียอีกมั้ยอ่ะ ทำไรดี มีเอบศูนย์มั้ยอ่ะขอหน่อยๆๆๆๆๆคับ

Comment

Working...
                                X