Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ben-Q ยี่ห้อนี้ใครจะซื้อระวังไว้(ดีแค่ต่อหน้าแค่นั้นแล่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by warcar1345 View Post
    ผมอยากเห้นคนที่ใช้ asus ที่มี 8600gt แล้วกาดจอเสีย อะ แล้วอยากให้ถ่ายรุปหน้าจอเละๆมาลง เพราะผมยังไม่เคยเห้นของ asus เลย ผมเลยไม่แน่ใจกาดจอไมมันเสียบ่อยอยุ่ไม่กี่ยี่ห้อ
    เท่าที่ผมเช็คอัลซุสก็มีเสียเพราะกาดจอคับเป็น8400 เห็นอยู่5เครื่อง ส่วน8600ยังไม่เห็นคับ

ที่เห็นเยอะสุดคือhp กับคอมแพค รองมาเอเซอร์ และก็เบนคิวคับ ยี่ห้ออื่นมีแต่ได้ยินไม่มาก ผมสงสัยว่าคนเล่นในบอดอาจมีน้อยหรือเค้าไม่ได้มาบอกกล่าวคับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
      เท่าที่ผมเช็คอัลซุสก็มีเสียเพราะกาดจอคับเป็น8400 เห็นอยู่5เครื่อง ส่วน8600ยังไม่เห็นคับ

ที่เห็นเยอะสุดคือhp กับคอมแพค รองมาเอเซอร์ และก็เบนคิวคับ ยี่ห้ออื่นมีแต่ได้ยินไม่มาก ผมสงสัยว่าคนเล่นในบอดอาจมีน้อยหรือเค้าไม่ได้มาบอกกล่าวคับ
      อ่าครับอยากเห้นเืคืร่องเหล่านั้นตอนโดนถ่ายรุปเละๆมาลงจัง ทั้ง 8400, 8600 หรืออะไรก้ได้ น่าสงสัยจริงๆ จะได้ระวังไว้ด้วย

Comment

เรื่องปัญหาการ์ดจอนี้ต้องโทษที่ nvidia ซึ่งเปนผู้ผลิต ครับ ไม่ใช่มาโทษที่ยี่ห้อnotebook

Comment

เป็นความเห็นจากผู้บริโภคที่เขาเดือดร้อนจริงๆครับ
          การที่เขาได้มาระบาย ก็ดีแล้วนะครับ ผมเห็นอารมณ์โกรธ
          และความรู้สึกที่อคติก็จริง แต่ก็ไม่รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้
          น่ารังเกียจแต่อย่างใด เพราะเป็นประสบการณ์ที่เค้าได้
          พบประสบมา เดือดร้อนมา
          สิ่งที่ทำได้ก็น่าจะเป็นการเห็นอกเห็นใจ การชี้แจงข้อเท็จจริง
          บางประการที่เขาได้มองข้ามไปมากกว่า ประชดประชัน
          เปรียบเทียบเปรียบเปรยเขาครับ ไม่งั้นตัวเราเองก็ไม่ค่อย
          จะต่างจากเขาเลย ที่เห็นสิ่งที่คิดว่าไม่ดีแล้วก็ขับใส่ไล่ส่ง
          แม้จะไม่ได้กล่าวว่าไล่ แต่มันก็เข้าใจกันด้วยสามัญสำนึุกครับ

แบนด์นี้ไม่ได้แก้ปัญหาให้กับเจ้าของกระทู้แถมยังสร้างปัญหา
          ด้วย ทั้งๆที่คนอื่นบางคนไม่เป็นเช่นนั้น บางทีอาจจะเป็นชะตา
          นะครับ ถ้ายังไงลองให้โอกาสแบนด์นี้อีกซักครั้ง แต่ถ้าผูกใจเจ็บ
          ก็ยังมีอีกหลายแบนด์ครับที่รอให้ท่านใช้บริการ

สิ่งที่ผมไม่เห็นด้วยกับคำพูดของท่านก็คือการร่วมกันประนามครับ
          แทนที่จะทำแบบนั้น เราแค่แสดงความคิดเห็นที่แสดงถึงปัญหา
          ที่เจอที่ทำให้ไม่พอใจ แค่นั้นก็เป็นประโยชน์มากแล้วครับ
          แบนด์ที่เึค้าว่าดีๆ มันก็ยังมีจุดด่างพล้อยบ้าง ช่วยๆกันสอดส่อง

Comment

Originally posted by 123456 View Post
            ขอบอกให้เลยจากที่อ่านๆมาหลายกระทู้..คนที่มีปัญหาเช่นเดียวกับผมคือ การ์ดจอเสีย..แล้วเอาไปเคลมขอบอกให้รู้เลยว่าคนที่ไปเคลมแรกๆไม่มีทางได้บอร์ดใหม่กลับมาหรอก..
            เพราะมันจะซ่อมกลับมาแค่นั้นซึ่งถ้าไปอ่านๆดูในหลายกระทู้จะเห็นว่าคนที่มีปัญหาการ์ดจอน
            ี้พอเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาจะต้องกลับไปเคลมอีกรอบแน่ๆ..
            ซึ่งตอนนี้ผมก็เป็นแบบนั้น..ตอนนี้ผมเกลียดยี่ห้อนี้เข้าเส้น..กะว่ายี่ห้อนี้จะมีแค่เครื่องนี้เครื่องเดียว..
            ตอนนี้ผมต้องเอาไปเคลมรอบ2ซึ่งพอโทรไปแล้วทางศูนย
            ์ก็บอกว่าต้องรอเพราะเอาของเข้ามาไม่ได้.. OK! โปรเจคkooมันไม่รอคุณท่านหรอกนะ ต้นปีนี้ต้องส่งแล้ว..ยิ่งพูดชื่อนี้kooยิ่งเกลี่ยดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            ขอโทษที่ระบายอารมณ์แรงไปนิด..เพราะศูนย์มันหน้าด้านเกินไปตอนเอาไปเคลมรอบแรกมีหน้ามาบอกอีกนะ
            (ทางศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้นะครับ) kooไม่ได้โง่นะ ฝุ่นยังจับคลั่กอยู่เลย แถมเอากลับมาใช้ได้8วันแม่งเป็นอีกและ..กระจอกทั้งยี่ห้อทั้งศูนย์อ่ะ คิดผิดกับยี่ห้อนี้จริงๆ
            ค่ารถหมดเป็นพันแล้วเอาไปซ่อมเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย <<<<
            อันนี้ผมมองว่าถ้าจู่ๆ คุณมีงานที่จะต้องทำส่งอาจารย์ โดยที่ใกล้ Dead line ที่อาจารย์นั้นได้กำหนดส่งไว้
            แต่แล้วงานทั้งหมดของคุณนั้นอยู่ใน NB เครื่องที่มีปัญหาอยู่
            จึงประสบณ์กับสถานการณ์ไม่สามารถทำงานให้เสร็จตามที่อาจารย์กำหนดไว้ได้
            แล้วทำให้คุณไม่ผ่านภาควิชานั้นๆ แล้วต้องเสียเวลาเรียนใหม่อีกเทอม
            จะทำให้คุณ "และ คุณพ่อ กับ คุณแม่ ของคุณ" รู้สึกอย่างไร?
            แล้วยิ่งกับการใช้ชีวิตของคนทำงาน ผมว่าแบบนี้...ชีวิตชั่งโหดร้าย...
            งานเดี๋ยวนี้หาง่ายๆซะด้วยสิเนอะ?....
            Last edited by horus; 3 Dec 2008, 11:19:36.

Comment

เสาร์อาทิตย์นี้ ว่าจะเอาน้อง S32 ของแฟนผมไปซ่อม Bluetooth อยู่เชียวครับ

อยู่ดีๆเปิดไม่ติดซะงั้น

ไม่ทราบว่า ซ่อม Bluetooth นี่นานไหมครับ เพื่อนๆคนไหนเุคยเอาไปซ่อมมั่ง

Comment

ระบายได้ครับผมไม่ผิดครับ ผมใช้S41 ครับ เครม2รอบ ถ้าจะด่าต้องด่า Nvidiaครับ ทำเรื่อง

Comment

เห็นใจ เจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ ถ้าเป็นตัวเองโดนก็คงมีอารมณ์เหมือนกัน
                  แต่ผมเองก็ทำใจก่อนซื้อแล้วครับ ว่าซื้อโน๊ตบุกเนี้ย ต้องอาศัยดวงด้วย

Comment

ระบายมาถ้ามันทำให้ทุกอย่างดีขึ้น

Comment

ผมว่าคิดได้สองอย่างนะคือเป็นนโยบายหรือเป็นที่ตัวบุคคลที่ให้บริการ

1. นโยบายบริษัทฯ คิดว่าการเคลมก็ต้องเป็นบอร์ดใหม่ ไม่น่าจะมีอะไรเข้าใจผิด

2. จากตัวพนง. เท่าที่อ่านดูจากหลายกระทู้ มีทั้งที่เคลมได้บอร์ดใหม่และเจอแบบจขกท. แบบหลังนี่น่ากลัว หากนโยบายบริษัทฯให้มีการเคลมบอร์ดใหม่ได้ เป็นไปได้มั้ยว่าพนง.ตุกติก ใส่บอร์ดเก่าของคนอื่นที่มาเคลมไว้(หรืออาจมาจากร้านซ่อมที่ตัวเองรู้จัก)แล้วเก็บบอร์ดใหม่เอาไว้เพื่อขายต่อ

ผมอาจมองโลกแง่ร้ายนะ แต่พวก0ซ่อมรถนี่ทำแบบนี้กันเยอะ เรียกว่าทุจริตน่ะแหละ เห็นใจจขกท.จริงๆ

Comment

Originally posted by horus View Post
                        อันนี้ผมมองว่าถ้าจู่ๆ คุณมีงานที่จะต้องทำส่งอาจารย์ โดยที่ใกล้ Dead line ที่อาจารย์นั้นได้กำหนดส่งไว้
                        แต่แล้วงานทั้งหมดของคุณนั้นอยู่ใน NB เครื่องที่มีปัญหาอยู่
                        จึงประสบณ์กับสถานการณ์ไม่สามารถทำงานให้เสร็จตามที่อาจารย์กำหนดไว้ได้
                        แล้วทำให้คุณไม่ผ่านภาควิชานั้นๆ แล้วต้องเสียเวลาเรียนใหม่อีกเทอม
                        จะทำให้คุณ "และ คุณพ่อ กับ คุณแม่ ของคุณ" รู้สึกอย่างไร?
                        แล้วยิ่งกับการใช้ชีวิตของคนทำงาน ผมว่าแบบนี้...ชีวิตชั่งโหดร้าย...
                        งานเดี๋ยวนี้หาง่ายๆซะด้วยสิเนอะ?....
                        ผมเป็นคนทำงาน
                        งานของผมไม่ว่าจะสำคัญน้อย สำคัญมาก ผมไม่เคยเก็บไฟล์พวกนั้นไว้ในที่ๆเดียวแน่นอน เพราะเราไว้ใจ เครื่องมืออิเลคทรอนิค พวกนี้มากไม่ได้หรอก พวกน้องๆ ที่อยู่ในวัยเรียน ก็ควรจะหาที่สำรองข้อมูลไว้บ้างก็ดีนะ Handy Drive อันละ 90 บาท หาซื้อมาสำรองไว้สักอันก็ยังดี

"กันไว้ดีกว่าแก้"

Comment

เครื่องเราก็เป็น..ส่งซ่อมไปปลายเดือนตุลา รอ 2 อาทิตย์นิดๆ ได้ของกลับมา เครื่องเราก็เห็นเหมือนกันว่าฝุ่นจับ ตรงช่องระบายความร้อน ใช้ไปอาทิตย์กว่า แล้วเครื่องผมก็เสียอีกรอบ ไปส่งซ่อมแล้วตอนนี้ก็รออีกประมาณ 1 อาทิตย์(รวมเป็น3) แต่ผมก็ถามเค้าว่าเปลี่ยนบอร์ดล๊อตใหม่รึเปล่าเช็คให้หน่อย เค้าก็บอกว่ารอบที่แล้วก็เปลี่ยนให้เป็นล๊อตใหม่ ผมก็สงสัยเลยโทรไป เบนคิวไทยแลนด์ เค้าบอกว่าบอร์ดใหม่ที่เปลี่ยนให้ทางต่างประเทศเค้าแก้ให้แล้วแต่ยังไม่100เปอร์เซนต์ ส่วนสาเหตุที่รอ3อาทิตย์ เค้าบอกว่า ของเข้าตั้งแต่วันอังคารที่แล้ว แต่ทางเบ็นคิวไปรับของไม่ได้ และ ตอนนี้ของเต็ม warehouse ต้องรอเคลียร์ของ ซึ่งรอไม่เกินวันอังคารของก็จะถึงทางศูนย์ซ่อม

Comment

Originally posted by horus View Post
                            ผมว่านะ การที่คุณทำงานสำคัญมากๆแล้วไม่มีการสำรองไฟต์ไว้ใน

ที่อื่นแล้วหละก็ ก็ทำใจเหอคับ เพราะมันเป็นความผิดที่คุณไม่ระวังเอง

ถ้าสมมุติคุณทำNB ตกแล้วต้องส่งซ่อม มันก็ไม่ได้ทำงานเหมือนกัน

เพราะฉะนั้น คุณควรโทดตัวเองดีกว่าไหมคับ เพื่อจะได้เห็นข้อผิดพลาด

ว่าสาเหตุที่แท้จริงแล้วมาจากที่ไหน จะได้ไม่ต้องอารมณ์เสียอีก

ส่วนการที่ซื้อมาแล้วมีของเสียก็เป็นเรื่องที่น่าเสียใจแทน แต่ถ้าในความ

เป็นจริงแล้ว ในการผลิตเป็นไปไม่ได้หรอกครั้ง ที่คุณภาพของการผลิต

จะมีคุณภาพเท่ากันทุกชิ้น ไม่เชื่อคุณลองไปศึกษาวิชา สถิติก็จะรู้เองอะคับ

แล้วขอบคุณคับ สำหรับการแบ่งปันความรู้ว่าเจอปัญหาอะไรมา

Comment

Originally posted by CrossAngle View Post
                              ผมว่านะ การที่คุณทำงานสำคัญมากๆแล้วไม่มีการสำรองไฟต์ไว้ใน

ที่อื่นแล้วหละก็ ก็ทำใจเหอคับ เพราะมันเป็นความผิดที่คุณไม่ระวังเอง

ถ้าสมมุติคุณทำNB ตกแล้วต้องส่งซ่อม มันก็ไม่ได้ทำงานเหมือนกัน

เพราะฉะนั้น คุณควรโทดตัวเองดีกว่าไหมคับ เพื่อจะได้เห็นข้อผิดพลาด

ว่าสาเหตุที่แท้จริงแล้วมาจากที่ไหน จะได้ไม่ต้องอารมณ์เสียอีก

ส่วนการที่ซื้อมาแล้วมีของเสียก็เป็นเรื่องที่น่าเสียใจแทน แต่ถ้าในความ

เป็นจริงแล้ว ในการผลิตเป็นไปไม่ได้หรอกครั้ง ที่คุณภาพของการผลิต

จะมีคุณภาพเท่ากันทุกชิ้น ไม่เชื่อคุณลองไปศึกษาวิชา สถิติก็จะรู้เองอะคับ

แล้วขอบคุณคับ สำหรับการแบ่งปันความรู้ว่าเจอปัญหาอะไรมา

ผมสำรองไว้แล้วครับ..แต่ที่ผมออกมาระบายเพราะศูนย์ไม่ค่อยมีความรับผิดชอบเลย..บอร์ดก็บอร์ดเดิมแต่มาบอกหน้าตาเฉยว่าเปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้แล้วนะครับ..มันเกินไปมั้ยอ่ะ..ส่วนคนที่ว่าผมถ้าคุณไม่เจอกับตัวเองคุณไม่เข้าใจหรอกครับ..เพราะผมจำเป็นต้องใช้งาน..เพราะคอมที่บ้านมันช้ามากๆและมีปัญหาบ่อยๆ..ผมไม่ได้โกรธที่คุณมาว่าผมหรอกนะ..และผมก็ยอมรับว่าผมใช้ถ้อยคำที่รุนแรงไป..แต่ผมทนไม่ไหวแล้วจริงๆ..โทรไปจะเอาไปเคลมศูนย์ก็บอกว่าถ้าของเข้าแล้วจะติดต่อกลับ..ผมเชื่อเลยนะว่าถ้าไม่โทรไปถาม..ไม่มีวันหรอกที่ศูนย์จะโทรมา

Comment

แล้วใครที่จะเปลี่ยนบอร์ดช่วงนี้หรือรู้ว่าบอร์ดเข้ามาวันไหน..บอกผมทีครับ..ผมจะได้เอาไปเคลม

Comment

Working...
                                X