Announcement

Collapse
No announcement yet.

S-41 จอเป็นเส้นใครเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาแล้วมั่ง(ใครมีอาการในกระทู้เตรียมระวัง!!!)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 123456 View Post
    ผมว่าเขาคงเสียความรู้สึกที่เคลมกี่รอบๆก็ยังพังเหมือนเดิมมั้งครับ..ซึ่งผมกำลังกลัวว่าจะเป็นเหมือนกับเขาเหมือนกันเนี่ย..ทำไมไม่เอาเมนบอร์ดที่มันใช้ได้มาเปลี่ยนให้ลูกค้าไปเลย..ต้องให้มาคอยนั่งลุ้นว่าจะเป็นผู้โชคดีไหมอย่างนั้นอ่ะหรอ
    <<< สำหรับผมคราวหน้าคงไม่กลับมายี่ห้อนี้แล้ว(ความเห็นส่วนตัว) 34500 บาท กับS-41 LM62 ซึ่งตอนนี้อยู่ไหนศูนย์ซะแล้วววววววว
    >>> คราวหน้า ASUS โล้ดดดด
    ก็แล้วแต่คับ เปลี่ยนหลายรอบ(ซึ่งบางคนเปลี่ยนแค่1-2ก็จบ) กับไม่รับผิดชอบอะไรเลยแต่ไม่มีไคบ่น

มีแต่คนบ่นที่เค้าออกมาเคลมฟรีและเพิ่มประกันแม้หมดประกัน ถึงแม้จะหลายรอบ แต่เบนคิวไม่ได้อะไรเลยนะมีแต่ชื่อเสีย

ก็คิดดูเองคับ

Comment

แก้ที่ชิปกราฟฟิคหรือแก้ที่บอร์ด หรือ ระบบระบายความร้อนน่ะ ไม่ได้ใช้ s41 แต่อยากรู้จริงๆว่าที่ว่าแก้นั้นแก้อะไร

Comment

ถ้าให้เปลี่ยนเครื่องเป็น s42 แล้วเพิ่มเงินแบบยุติธรรม เบนคิวจะดีมากกกกกกกกกว่านี้ครับ ^^

Comment

พอดีกำลังมีเพื่อนอยากจะซื้อ s41 ซึ่งผมเลยบอกไปว่ารุ่นนี้คนที่ใช้แล้วเสีย % เยอะกว่ารุ่นอื่นๆ เลยบอกมันไปว่า "ถ้าเมิงจะซื้อเวลาเสียเมิงก็เอาไปจัดการเองนะ" มันเลยเริ่มๆลังเล แต่ถ้าใครที่บอกว่าล็อตหลังมันแก้อาการอะไรก็แล้วแต่ที่เสียกันบ่อยๆแล้ว ก็อยากได้ข้อมูลเชิงลึกที่เป็นด้านเทคนิคมากกว่าว่าแก้ที่ตรงไหนแก้อะไรไปบ้าง อย่างนี้มันจะชัดเจนกว่าบอกว่าแก้แล้วนะเฉยๆ อีกอย่างน่าจะทำให้ลูกค้าอุ่นใจมากกว่า

Comment

Joybook s41-LM60

รุ่นนี้เกี่ยวด้วยมั้ยคับ เข้าข่ายอยุ่เคสพี่ จขกท มั้ยอ่า

Comment

Originally posted by liar View Post

รุ่นนี้เกี่ยวด้วยมั้ยคับ เข้าข่ายอยุ่เคสพี่ จขกท มั้ยอ่า
              ผมไม่แน่ใจครับแต่ก็เคยเห็นมีคนเป็นอยู่คนหนึ่ง..แต่ของผมใช้s-42ตอนนี้อยู่ในศูนย์แล้วเครื่องผลิตช่วงเมษายน ดูที่หลังเครื่องเอาอ่ะนะ..คุณก็ลองไปดูๆเอาแล้วกันว่าดีมั้ยเพราะเป็นแค่บางคนแค่นั้นแล่ะอาการนี้..หรือไม่ก็เอารุ่นอื่นเอาครับ

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                แก้ที่ชิปกราฟฟิคหรือแก้ที่บอร์ด หรือ ระบบระบายความร้อนน่ะ ไม่ได้ใช้ s41 แต่อยากรู้จริงๆว่าที่ว่าแก้นั้นแก้อะไร
                อันนี่พูดถึงล็อตใหม่ใช่ไหม? หรือที่เอาไปเคลม?

Comment

Originally posted by liar View Post

ล็อตใหม่แก้แล้วคับ

Comment

Originally posted by 123456 View Post
                    ผมไม่แน่ใจครับแต่ก็เคยเห็นมีคนเป็นอยู่คนหนึ่ง..แต่ของผมใช้s-42ตอนนี้อยู่ในศูนย์แล้วเครื่องผลิตช่วงเมษายน ดูที่หลังเครื่องเอาอ่ะนะ..คุณก็ลองไปดูๆเอาแล้วกันว่าดีมั้ยเพราะเป็นแค่บางคนแค่นั้นแล่ะอาการนี้..หรือไม่ก็เอารุ่นอื่นเอาครับ
                    ผมเจ้าของกระทู้นะครับ ผมพิมพ์ผิดครับ..คือผมไม่ได้ใช้s-42 แต่ใช้M62 สับสนเล็กน้อย..เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมไปเอาM62ที่ศูนย์แล้วครับเรื่องจอเป็นเส้นนี่แหล่ะ..วันนี้พึ่งโทรไปเย็นๆเขาบอกว่าเสร็จแล้ว..เดี๋ยวไปเอากลับมาแล้วเป็นไงเดี๋ยวจะมารายงานให้ทราบนะครับ พี่น้อง!!!
                    อ่อลืมบอกไปผมเอาไปเคลม2อาการครับ 1.จอเป็นเส้น 2.dot1จุด แต่ไม่รู้นะเขาจะเปลี่ยนจอให้มั้ย
                    เอาเป็นว่าพรุ่งนี้มารายงานนะครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                      อันนี่พูดถึงล็อตใหม่ใช่ไหม? หรือที่เอาไปเคลม?
                      ล็อตใหม่

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                        ล็อตใหม่
                        ผมว่าล็อตใหม่หรือที่เอาไปเคลมก็น่าจะได้ของที่เหมือนกันมาแล้วมั้งครับ..จะให้คนที่เอาไปเคลมได้ของล็อตเก่ามาได้ไงจริงมั้ย..ตอนนี้ตี4แล้วยังไม่นอนเลย555+..เดี๋ยวเช้าไปเอาโน๊ตบุคที่เคลมไว้ ตื่นเต้นจนนอนไม่หลับแล้ว(ยิ่งกว่าตอนซื้อใหม่อีก)

Comment

ไม่อยากจะมาบ่นหรอกครับ แต่ไม่โดนกะตัวไม่รู้หรอก
                          ซ่อมไม่จบเคลมสี่รอบ สองเดือนไม่ได้ใช้เครื่องคุณจะให้ผมรู้สึกดีเหรอครับ
                          ที่ออกมารับผิดชอบซ่อมให้ก็ดีอยู่แต่ช่วยซ่อมให้จบทีเดียวได้มั้ย
                          คุณจะว่าผมซวยเองก็ได้ แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าซักวันนึงความซวยแบบเดียวกะผมนี้มันจะไม่เกิดขึ้นกับคุณบ้าง

Comment

Originally posted by tragodius View Post
                            ไม่อยากจะมาบ่นหรอกครับ แต่ไม่โดนกะตัวไม่รู้หรอก
                            ซ่อมไม่จบเคลมสี่รอบ สองเดือนไม่ได้ใช้เครื่องคุณจะให้ผมรู้สึกดีเหรอครับ
                            ที่ออกมารับผิดชอบซ่อมให้ก็ดีอยู่แต่ช่วยซ่อมให้จบทีเดียวได้มั้ย
                            คุณจะว่าผมซวยเองก็ได้ แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าซักวันนึงความซวยแบบเดียวกะผมนี้มันจะไม่เกิดขึ้นกับคุณบ้าง
                            ไปรับเครื่องมาแล้วครับช่วงกลางวัน..เปลี่ยนบอร์ดเปลี่ยนจอใหม่..ตอนนี้dotไม่มีแล้วแต่ตอนนี้นั่งลุ้นอยู่ว่าจะมีปัญหาเรื่องบอร์ดตามมาอีกมั้ย..ตอนนี้ยังใช้งานได้ปรกติครับ

Comment

รบกวนสอบถามครับ S41LM60 ที่ด้านหลังเครื่องเขียนว่า June 2008 อันนี้ล๊อตใหม่หรือล๊อตเก่าครับ

Comment

Originally posted by Chalat View Post
                                รบกวนสอบถามครับ S41LM60 ที่ด้านหลังเครื่องเขียนว่า June 2008 อันนี้ล๊อตใหม่หรือล๊อตเก่าครับ
                                น่าจะเป็นล็อตใหม่แล้วนะครับ..รายงานอาการล่าสุดพัดลมการ์ดจอเวลามันทำงานทำไมวิ่งแรง+เสียงดังจังเลย..เป็นเพราะบอร์ดใหม่ป่าวเนี่ยใครรู้ตอบที

Comment

Working...
                                X