Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Turbo Memory โครงการ 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ในเวป intel 4g มันไม่เห็นจะรองรับ965 เลยอ่ะคับจะใส่ได้ป่าว

Comment

รอบ แรก สั่งมาแล้วนะครับ 3 ตัว เค้ามี แค่ 3 ตัวมั่ง เพราะผมขอเป็นแบบ sample
      ตก ตัวละ 3200
      ขอค่า เหนื่อย 200 ครับ
      ใครสนใจรับ PM มาได้เลยครับ

Comment

คืออยากรู้ตัวที่ใส่ได้อะคับขึ้นอยู่กับอะไร ชิพเซตรึเปล่า ถ้าใช่ Mobile Intel 945GSE Express Chipset ตัวนี้ใส่ได้ป่าวคัพ หรือถ้าไง asus N10J ใส่ได้อะเปล่า จะได้ถ่อยทีเดียวเลย

Comment

A8Jp ใส่ได้ไหมคับ

Comment

Originally posted by za007 View Post
            คืออยากรู้ตัวที่ใส่ได้อะคับขึ้นอยู่กับอะไร ชิพเซตรึเปล่า ถ้าใช่ Mobile Intel 945GSE Express Chipset ตัวนี้ใส่ได้ป่าวคัพ หรือถ้าไง asus N10J ใส่ได้อะเปล่า จะได้ถ่อยทีเดียวเลย
            มี 2 slot ใช่ไหม

Originally posted by mr_tony View Post
            A8Jp ใส่ได้ไหมคับ
            มี 2 slot ใช่ไหม

Comment

ไม่แน่ใจอะคัพ ถ้าเป็นN10J จะใส่ได้ป่าวคัพ

Comment

Originally posted by za007 View Post
                ไม่แน่ใจอะคัพ ถ้าเป็นN10J จะใส่ได้ป่าวคัพ
                คงต้องพลิกเครื่อง เปิดฝา ถ่ายรูปมาให้ดูแล้วครับ ท่าน

Comment

S42

Originally posted by mr.aof View Post
                  นั้นอย่าเพิ่งสั่งนะรอคนเยอะๆจะได้ถูกๆ อิอิ......
                  รอเงินเดือนจะพอกินเปล่านี่ ผ่อน S42 เดือนละ 3,000 ด้วยซิ
                  ของผมก้ S42 เหมือนกันคับ ใส่ทั้งทีเอาให้เต็มที่เลยเนอะว่าม่ะคับ ใส่ให้สุดดดดดดด

Comment

สล๊อต อะไรครับ - - ไม่เก็ท แรมหรือว่า อะไร ถ้าแรม 2 สล๊อต

วานท่านหาลิ้งเก่าๆ ที่อธิบายทีว่า มันมีประโยชน์ อย่างไร ใช้งานแบบไหน ตัวผมเองยังไม่รู้เลยว่ามัน ใช้งานแบบไหน

ที่สำคัญ มันช่วยให้เร็วกว่าเดิม ขนาดไหน อะไรแบบนี้อ่ะครับท่าน

แรกๆไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ตอนนี้เริ่มๆ เลยจะหาข้อมูลครับบ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by j_1kiss View Post
                      ของผมก้ S42 เหมือนกันคับ ใส่ทั้งทีเอาให้เต็มที่เลยเนอะว่าม่ะคับ ใส่ให้สุดดดดดดด
                      คับ ถูกกว่า แรมแถวละ 4 GB อีกครับ

Originally posted by mr_tony View Post
                      สล๊อต อะไรครับ - - ไม่เก็ท แรมหรือว่า อะไร ถ้าแรม 2 สล๊อต

วานท่านหาลิ้งเก่าๆ ที่อธิบายทีว่า มันมีประโยชน์ อย่างไร ใช้งานแบบไหน ตัวผมเองยังไม่รู้เลยว่ามัน ใช้งานแบบไหน

ที่สำคัญ มันช่วยให้เร็วกว่าเดิม ขนาดไหน อะไรแบบนี้อ่ะครับท่าน

แรกๆไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ตอนนี้เริ่มๆ เลยจะหาข้อมูลครับบ

ขอบคุณครับ
                      เป็น slot mini pci express ครับ
                      เมื่อก่อนเป็น 1 GB ครับ ตอนนี้ 2/4 GB เริ่ม่มีขาย กะได้ราคา ไม่แพง มาก เลย เอามาลอง

Comment

อัพ

Comment

แหมถ้าอยุ่เมืองไทยนี้ ผมอาจซื่อมาลองแล้วนะเนี้ย ว่าแต่ผมรุ้สึกว่า g50v ผมมันมี socket เดียวอะครับที่ใส่ ไวเลสอะ ต้องถอดทิ้งไหมเนี้ย ><

Comment

อิอิ

แรงแหล่ม

ขออัพ hdd ก่อนน๊ะ

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
                              แหมถ้าอยุ่เมืองไทยนี้ ผมอาจซื่อมาลองแล้วนะเนี้ย ว่าแต่ผมรุ้สึกว่า g50v ผมมันมี socket เดียวอะครับที่ใส่ ไวเลสอะ ต้องถอดทิ้งไหมเนี้ย ><

เอาไหม ท่าน มาเลเซีย ก็เคยส่งไปแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by noobz View Post
                                อิอิ

แรงแหล่ม

ขออัพ hdd ก่อนน๊ะ
                                เอาไหม 320/7200 วันทิต เข้าพันทิบ จะรวดเอาไปให้

Comment

Working...
                                X