Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว ASUS รุ่น F8VR-4P025D นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by PatcH View Post
    ขออนุญาตินำ Link ไปแปะ ไว้ที่ กระทู้หน่้อยนะครับ
    O.K ครับป๋ม

Comment

XP ใช้อยู่ครับ ไวเลสไม่มีปัญหา ยืนยัน ครับ

Comment

สัญญาณขึ้นเต็ม5ขีดเลยใช่มั้ยครับ ของผมมัยขึ้นแค่3ขีดเอง แสดงว่าตัวไวเลสของผมน่าจะมีปัญหาซะแระ
        โทรไปถามasusเค้าบอกให้ดูที่เสาอากาศผมก็แกะมาดูแล้วก็ปกติดีครับเค้าเลยบอกให้เข้าไปที่ศูนย์ ผมอยู่ต่างจังหวัดเลยลำบาก
        ส่วนการเปิดไวเลสใน xp กด FN+F2นะครับ ต้องลงโปรแกรม wireless console ด้วยนะครับ ของผมสัญญาณไม่เต็มทั้งในxpและvistaเลยนะครับ
        ไวเลสที่ผมแกะดูมี802.11n/b/g นะครับ มีnด้วยนะครับพอดีมองมะเห็นมะกี้
        Last edited by chaiphuket; 10 Nov 2008, 11:40:01.

Comment

Originally posted by chaiphuket View Post
          สัญญาณขึ้นเต็ม5ขีดเลยใช่มั้ยครับ ของผมมัยขึ้นแค่3ขีดเอง แสดงว่าตัวไวเลสของผมน่าจะมีปัญหาซะแระ
          โทรไปถามasusเค้าบอกให้ดูที่เสาอากาศผมก็แกะมาดูแล้วก็ปกติดีครับเค้าเลยบอกให้เข้าไปที่ศูนย์ ผมอยู่ต่างจังหวัดเลยลำบาก
          ส่วนการเปิดไวเลสใน xp กด FN+F2นะครับ ต้องลงโปรแกรม wireless console ด้วยนะครับ ของผมสัญญาณไม่เต็มทั้งในxpและvistaเลยนะครับ
          ไวเลสที่ผมแกะดูมีแต่b/g ไม่มี n นะครับ
          ของกระผมขึ้น 5 ขีดเต็มนะครับ
          ลองปรึกษาท่าน PatcH ดูนะครับ เห็นบอกว่าปกติอยู่นะครับ

Comment

แล้วใครมีโปรแกรมไวเลสของรุ่นนี้บ้างอะคับ

Comment

ในงานคอมมาร์ทมันจะลดแลกแจกแถมเยอะมั้ยอ่ะ

อยากได้เหมือนกันอ่ะค่ะรุ่นนี้เล็งมาหลายวันและ

เปิดเว็บหาข้อมูลเยอะเหมือนกัน

แล้วตกลงwireless มันมีปัญหามั้ยอ่ะค่ะ

เพราะว่าที่หอพักใช้เน็ทแบบwirelessอ่ะค่ะ

Comment

รุ่นนี้ไม่ติดสติกเกอร์ Centrino2 เพราะ ไม่ได้ใส่ wireless card intel 5100 หรือ 5300 มานะครับ
                รู้สึกใส่ของ arthoros มั้ง ไม่แน่ใจ เลยได้แค่โลโก้ cpu Core2 Duo ครับ เป็น P8400 (plyren สะกดถูกป่าวหว่า) ต่างจากรุ่นเก่า merom ตรง 45nm มีแคช 3MB Bus1066 มีเทคโนโลยี ssse 4.1 เพิ่มมาอีก

Comment

ใครมีDriver Wireless รุ่นนี้ ของวินโด้ XP แบบใช้ได้สมบูรณ์ ช่วยเอามาลงทีนะคับ

Comment

ว่าแต่รุ่นนี้มันจะมีปัญหา บานพับแตก มะคับ

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post
                      ว่าแต่รุ่นนี้มันจะมีปัญหา บานพับแตก มะคับ
                      ไม่มีแน่นอนครับ สังเกตุที่ก้านมันจะยาวๆๆ

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post
                        อีก 1 เสียงนะครับ
                        ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
                        ว่าง ๆๆ จะเอารูปมาให้ดูนะครับ

Comment

ผมว่ามันก็หน้าตาดีอยู่นะ

Comment

Originally posted by tiknit View Post
                            ผมว่ามันก็หน้าตาดีอยู่นะ
                            เริ่มมองโน๊ตบุคน่าตาดีกานแล้วหรอหะ เหอๆ
                            เริ่มคิดอะไรกับมันอะเป่าเนี่ย

Comment

แล้วมันปรับความแข็มของแสงของหน้าจอที่ตรงไหนหรอคับ

Comment

แล้วมันปรับความแข็มของแสงของหน้าจอที่ตรงไหนหรอคับ
                                ปรับตรงการด์จอเลยครับเข้าไปที่เป็นโลโก้atiอ่ะ

Comment

Working...
                                X