Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว ASUS รุ่น F8VR-4P025D นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเคยซื้อ บางร้าน มัน ฟรีแวท ครับ อย่างตัวที่ผมซื้อ ลายเซนนี่ ใหม่ๆตอนนั้น 51900 ครับ ยังไม่ vat แต่ผมก้อจ่ายแค่นี้ครับ

บางร้าน จะไม่คิดแวทครับหรือคิดก้อน้อย ที่พูดนี่ ใน 1000ทิพนะครับ ต่างจังหวัดอันนี้ต้องคุยกะร้านแร้วครับว่าลดได้ไหม

ส่วนทำไมนี่คิด ร้านโน้นไม่คิด อันนี้เป็นเทคนิค ของแต่ละร้านครับ ^ ^

Comment

จนได้นะครับ อิอิ สวยๆ คนละแบบกะ F80S นะ ชอบที่ปุ่มเปิดมันอยู่ข้างๆ ตรงแกนพับครับ จะใช้ยาก/พังง่าย ไม่สน รู้แต่ว่าแนวดีครับ

ปล. อูยย..ราคาแรงเหมือนกันนะครับนี่

Comment

อยากทราบว่าใช้แล้วเป็นงัยบ้างครับ มีปัญหาไรป่าว กำลังมองรุ่นนี่อยู่ กำลังเปรียบเทียบกับ s41 อยู่ครับ แต่ กลัวเรื่องการืดจอ ไม่ทราบว่า ล๊อตใหม่ๆ ของ benq ได้แก้ปัญหาเรื่องการ์ดจอยังครับ
        การใช้งานก็ใช้งานทั่วไป เล่น net เล่นเกมบ้าง แต่ไม่ได้เน้นครับ ส่วนใหญ่จะเล่น net ครับ

ระหว่าง s41 กับ asus F8vr-4p025d เลือกตัวไหนดีครับ

Comment

Originally posted by sirresser View Post
          จนได้นะครับ อิอิ สวยๆ คนละแบบกะ F80S นะ ชอบที่ปุ่มเปิดมันอยู่ข้างๆ ตรงแกนพับครับ จะใช้ยาก/พังง่าย ไม่สน รู้แต่ว่าแนวดีครับ

ปล. อูยย..ราคาแรงเหมือนกันนะครับนี่
          ได้ตัวไหนไปหรือยังคับ

Comment

Originally posted by disslove View Post
            ได้ตัวไหนไปหรือยังคับ
            อิอิ รอ PANTIP hot sales อยู่คร้าบ ยังไม่รู้จะไปวันไหนดี ช่วงนี้เรียนหนักหน่อย
            เผลอๆ อาจลามไปถึง commart นู่นเลย เพราะมีคนมาบอกว่า NVIDIA บางตัวไม่ติด heat cycle ซะงั้น
            สองจิตสองใจอยู่เลยครับ เพราะจริงๆ แล้วเล็ง F8SG ไว้ก่อนจะมาเจอข่าว heat

คิดหนักๆ เก็บข้อมูลจนกว่าจะพอใจครับ

Comment

อยากได้ ราคานี้จัง 32820 (ในเวบมันบอกรวม Vat)

http://www.9final.com/computer/asus-...gb-p-9271.html

นี่อีกอัน เหนเค้าซื้อมาใหม่ 28-10-2008 ซื้อมา 31900 (คงรวม Vatแล้ว)
              เชียงใหม่เมื่อไหร่จาได้ ราคานี้น๊อ

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1
              Last edited by MasterR; 29 Oct 2008, 01:02:56.

Comment

Originally posted by bubu View Post
                อยากทราบว่าใช้แล้วเป็นงัยบ้างครับ มีปัญหาไรป่าว กำลังมองรุ่นนี่อยู่ กำลังเปรียบเทียบกับ s41 อยู่ครับ แต่ กลัวเรื่องการืดจอ ไม่ทราบว่า ล๊อตใหม่ๆ ของ benq ได้แก้ปัญหาเรื่องการ์ดจอยังครับ
                การใช้งานก็ใช้งานทั่วไป เล่น net เล่นเกมบ้าง แต่ไม่ได้เน้นครับ ส่วนใหญ่จะเล่น net ครับ

ระหว่าง s41 กับ asus F8vr-4p025d เลือกตัวไหนดีครับ
                เบนคิวรุ่นใหม่กาดจอแก้หมดแล้ว

เน้นเล่นเกมทำกราฟิก s41
                ไม่เน้น อัลซุส

Comment

แล้วระหว่าง p8400 กับ t8100 ในการใช้งานจริง นี่เห็นผลต่างกันมากไหมครับ

Comment

Originally posted by tester234 View Post
                    ^

ก็เกือบทุกยี่ห้อเขาจะติดบอกแพลตฟอร์มของเครื่องเอาไว้อ่ะค้าบ แต่ในที่นี้เขาไม่ใส่มาให้ ก็เลยติดซะเอง
                    มันซื้อมาติดเพิ่มได้ด้วยหรอครับท่าน

ผมจะได้หามาติดบ้าง(ให้มีเครื่องก่อนนะ) อิอิ

Comment

ถ้าเป็นสีดำล้วนน่าจะสวยขึ้น และแถมยังเปลี่ยนlookได้อีกนะ ผมว่า

ปกติจะเห็นแต่ ฝาสีดำ ที่รองมือสีเงิน ( แต่แค่นี้ก็สวยแล้ววว... )

555+

Comment

มีเพื่อนร่วมแกงค์เพิ่มอีกคนแล้วครับ

Comment

แจ๋วครับ

Comment

กำลังจะเอา F8V เหมือนกัน แต่รองานคอมมาร์ท หวังว่าคงไม่หมดนะ

Comment

Originally posted by joutboo View Post
                              กำลังจะเอา F8V เหมือนกัน แต่รองานคอมมาร์ท หวังว่าคงไม่หมดนะ
                              ขอให้ได้นะครับ เอาใจช่วยนะครับ
                              จะได้มาอยู่แกงค์ด้วยกันนะครับ 5555555+

Comment

ผมไปถอยมาแล้ววันนี้ ราคา 31500 รวมvatแล้วนะคับ ซื้อที่พันทิพ ร้านcscชั้น3 ทางร้านลงxpให้ ว่าแต่เจ้าตัวนี้ถ้าลงxpมันใช้ไวเลส มะได้ช่ายมะคับ

Comment

Working...
                                X