Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณซวยอ่ะ - -

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
      ไงรบกวนขอหลักฐานด้วยคับ เพราะช่วงนี้มีคนโจมตีเบนคิวเยอะคับ
      ผมเชื่อคุณไปครึ่งนึงแล้วคับดูจากการพิมพ์น่าจะจริง แต่เพื่อความบริสุทธิ์ใจกรุณาโชว์หลักฐานพวกการส่งซ่อมไรพวกนี้ด้วยคับ
      จริงอย่างที่พูดครับ ไม่ต้องอื่นไลเลย ตัวผมเองนี่แหละ เพราะตอนที่กำลังหาข้อมูลในการซื้อโน๊ตบุ๊คต้วใหม่เนี่ย เบนคิวก็เป็นหนึ่งในรายชื่อที่ผมจะซื้อนะ แต่พออ่านไปๆ เลยตัดสินใจซื้อยี่ห้ออื่นเลย
      ไม่รู้เหมือนกันนะว่าจริงแล้วเป็นไง แต่การที่เรารับแต่ข่าวเสียหายบ่อยๆเนี่ยมันมีผลในด้านจิตวิทยานะ

Comment

หวังว่า s42 ที่ตามมาจะไม่เป็นอย่างนี้นะ สาธุๆ

Comment

beertmt หูฟังพังเนี่ย เปลี่ยน เมนบอร์ดเลยเหรอคับ เอาอีกแระ รออีกแล้ว

Comment

Originally posted by kolry View Post
            beertmt หูฟังพังเนี่ย เปลี่ยน เมนบอร์ดเลยเหรอคับ เอาอีกแระ รออีกแล้ว
            ท่านแล้วตกลงหลักฐานอะคับเห็นเงียบไปเลย หลายๆคนเค้ารอท่านอยู่

Comment

รอหลักฐานเหมือนกันครับ เดียวพอซ๋อม S41 รอบสองเสร็จได้ของเมื่อไรจะมาโชว์อีกรอบ ครับ

^o^ หวังว่าคงไม่มีรอ สามนะ

Comment

ผมใช้มายังปกติทุกอย่างคับ เป็นแค่อย่างเดียวติดไวรัส อิอิ

Comment

ไม่ได้แก้ตัวแทนช่างเบนคิวนะครับ แต่บางทีช่างก็ไม่ใช่พระเจ้าครับ คงไม่สามารถเสกให้ nb คุณหายได้ทันที่ ช่างก็ต้องลองเปลี่ยน ๆ ทีละอย่าง ว่าอันไหนเสีย อาการนี้ อย่างไหนเสีย และช่างก็คงไม่เทพทุกคน ประสบการณ์อาจไม่เท่ากัน

ถ้า PC คุณเคยเสีย อาจจะเข้าใจนะครับ เวลาซ่อมเอง ดูอาการจากประสบการณ์แล้วลองเปลี่ยน ทีละชิ้น ๆ เช็คว่าอันไหนเสีย แต่ก็เห็นใจครับ ต้องเสียค่ารถ เสียเวลากัน แต่ก็ได้ nb สภาพ ปกติกลับมา

Comment

ข้างนอกรัฐบาลสถาปนา น.ป.ก. (นรกป่วนกรุง)

ในเว็บสถาปนา น.ป.ว. (นรกป่วนเว็บ)

Comment

Originally posted by Razet View Post
                      ในเว็บสถาปนา น.ป.ว. (นรกป่วนเว็บ)
                      ชอบประโยคนี้จริงๆเลยค่ะ

คงไม่ใช่แค่ BenQ เจ้าเดียวมั๊งค่ะ ที่มีคนออกมาบ่น

เคยอ่านๆ เห็นยี่ห้ออื่นก็มีเหมือนกัน

รุ่นไหนคนใช้เยอะ รุ่นนั้นก็มีคนออกมาบ่นกันเยอะค่ะ แต่ว่าจะบ่นเรื่องอะไรแค่นั้นเอง

Comment

ทุกยี่ห้อมีของเสียเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าคนเราใช้และรักษามันยัง หรือ ว่าซวยนั้นเองครับ

Comment

Originally posted by bastard18 View Post
                          จริงอย่างที่พูดครับ ไม่ต้องอื่นไลเลย ตัวผมเองนี่แหละ เพราะตอนที่กำลังหาข้อมูลในการซื้อโน๊ตบุ๊คต้วใหม่เนี่ย เบนคิวก็เป็นหนึ่งในรายชื่อที่ผมจะซื้อนะ แต่พออ่านไปๆ เลยตัดสินใจซื้อยี่ห้ออื่นเลย
                          ไม่รู้เหมือนกันนะว่าจริงแล้วเป็นไง แต่การที่เรารับแต่ข่าวเสียหายบ่อยๆเนี่ยมันมีผลในด้านจิตวิทยานะ
                          เป็น Psychic Cost ที่ benq ต้องรีบแก้ไขด่วนเลย เหอะๆ

Comment

ผมว่า.......

ถ้าบอกว่า BenQ S41 ห่วยสุด ๆ เจ้าของกระทู้ก็ ทุเร..และงี่เ..สุด ๆ เหมือนกันครับ(ไม่อยากพูด)
                            ผมว่า ไม่มียี่ห้อไหนหรอกครับ ผลิตออกมาขายแล้วไม่เสียเลยแม้แต่เครื่องเดียว อยู่ที่ว่าคนซื้อใ้ช้จะมีความเข้าใจในเรื่องสินค้าหรือเทคโนโลยีมากแค่ไหน ผมใช้ S41-LM60 อยู่ มันก็มีบ้าง DVD มีปัญหาแต่ผมก็พอเข้าใจเืรื่องแบบนี้ครับ
                            ผมว่า ใครก็มานั่งพิมพ์ได้ กระทู้แบบนี้ ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มั่วจริง ๆ ก็เอาเอกสารออกมาให้ดูสิครับ ผมนั่งอ่านกระทู้มาหลายวันละ อดไม่ได้จริง ๆ ขอเหอะกับคนแบบนี้

Comment

benq เขาสามัคคีกันจริงๆนับถือๆ ซ่อมก้ช่วยกันซ่อม เถียงก้ช่วยกันเถียง ด่าก้ช่วยกันด่า แค่อ่านมาแล้วดุโดยรวมนะครับ ^^

Comment

Originally posted by superbitt View Post
                                ถ้าบอกว่า BenQ S41 ห่วยสุด ๆ เจ้าของกระทู้ก็ ทุเร..และงี่เ..สุด ๆ เหมือนกันครับ(ไม่อยากพูด)
                                ผมว่า ไม่มียี่ห้อไหนหรอกครับ ผลิตออกมาขายแล้วไม่เสียเลยแม้แต่เครื่องเดียว อยู่ที่ว่าคนซื้อใ้ช้จะมีความเข้าใจในเรื่องสินค้าหรือเทคโนโลยีมากแค่ไหน ผมใช้ S41-LM60 อยู่ มันก็มีบ้าง DVD มีปัญหาแต่ผมก็พอเข้าใจเืรื่องแบบนี้ครับ
                                ผมว่า ใครก็มานั่งพิมพ์ได้ กระทู้แบบนี้ ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มั่วจริง ๆ ก็เอาเอกสารออกมาให้ดูสิครับ ผมนั่งอ่านกระทู้มาหลายวันละ อดไม่ได้จริง ๆ ขอเหอะกับคนแบบนี้
                                เห็นด้วยคับ ไม่มียี่ห้อไหน ผลิตออกมาขายแล้วไม่เสียเลย ถ้างั้นคงไม่ต้องมีประกันกานแล้วคับ เพราะไม่มีของเสียให้เคลม เหอๆ

Comment

Working...
                                X