Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใครว่าบริการไม่ดี พี่ผูหญิงคนสวยๆ อะ ออกจะใจดี ไปมาสามรอบแล้วนะ ไปเป่าฝุ่นออกรอบนึงกับ เปลี่ยน DVD ครั้งเดียว สองครั้งนั้น วันเดียวได้เลย ไปส่งก่อนเที่ยงบอกพี่เขา พี่เขาก็โทรมาตามตอนบ่ายสามบ่ายโมงเย็น รอรับได้เลย
    พี่สาวสุดสวยใจดี บริการดีอีกตะหาก อย่าไปว่าพี่เขาเลยนะครับ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ เปิดงานซ่อมกับพี่ผู้ชายอะไม่แน่นะ เพราะเคยคุยด้วยแว่บๆ โหดเอาเรื่องเหมือนกัน

Comment

ลืมบอกไป ครั้งที่สามไปส่ง เคลม บอร์ดครับ VGA เสีย อิอิ ครั้งนี้คงรอวันเดียวไม่ได้หนะครับ ต้องรออะไหล่ครับผม

Comment

คิดผิดตั้งแต่เลือกแรกแล้วกับยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by It...It...ME View Post
          คิดผิดตั้งแต่เลือกแรกแล้วกับยี่ห้อนี้

คิดผิดเหมือนกันเลยครับที่ซื้อมา มันยังไม่เจ๊งซักทีเลยครับ แย่จริง ๆ ยี่ห้อนี้^^

Comment

อยากเป็นหนึ่งในกองๆ นั่นมั่ง มันไม่ยอมไปซักที

ทรมานมันมาเป็นปีแล้วนะ อิอิ

Comment

ใช้มา4เดือนลากสุดตีน ยังไม่ป่วยครับ ตอนนี้ประกัน3ปี(vga)สบายไป

Comment

คิดถึงพี่สุดสวยจัง อิอิ บริการดี

Comment

5 เดือนปรกติทุกอย่าง ช่วยผมหาเงินมาจะคุ้มค่าตัวอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                    อยากเป็นหนึ่งในกองๆ นั่นมั่ง มันไม่ยอมไปซักที

ทรมานมันมาเป็นปีแล้วนะ อิอิ
                    อยากไปถอย S42 มาแทนล่ะสิ รู้ทันนะ

Comment

Originally posted by It...It...ME View Post

Comment

คิดผิดจริงๆเลยยี่ห้อนี่ใช้มา1ปี1เดือนยังไม่เคยไปศูนย์เลยแถมเล่นเกมใหม่ๆได้ทุกเกม^^

Comment

ผมเห็นมีเจ้าหน้าที่เบ็นคิวเค้าคอยดูแลอยู่ใน BenQ club ****************
                          ผมว่าถ้าท่านเจ้าของกระทู้เสียจริง ลอง post เลขที่ส่งซ่อมดูครับ ผมเห็นเค้าช่วยเหลือลูกค้าทุกคน แต่บอกตรงๆอ่านแล้ว รู้สึกเหมือน มั่วยังไงไม่รู้เจ้าของกระทู้นี้ สงสัยเป็นคู่แข่งมา discredit BenQ

Comment

เคยเคลมจอ LCD เหมือนกัน ซวยสุดๆ จอมันมีเสียง
                            ซื้อมาเป็นเล้ยยย ครั้งแรกไปเคลม บอกไม่ได้ยินเสียง ไม่ทราบสาเหตุ เบิก อะไหล่ไม่ได้ ให้เรายกกลับมาซะงั้น
                            ครั้งที่สอง ถ่ายคลิป ไปไห้มันดูเลย พร้อมเสียงประกอบ ช่างเอาไปซ่อมให้ บอกว่าสงสัยเพาเวอร์เสีย อีกสามวันต่อมาไปเอาของ กลับมาลองเปิด อาการเดิมไม่หาย

ยกไปครั้งสาม บอกพี่มันไม่หาย พนักงานเงี๊ยทำหน้าไม่รับแขกเลย ก็เลยให้เรียกช่างมาคุย แล้วช่างเขาก็ยกไป ให้ผมนั่งรอ ประมาน 1ชม เศษ เปลี่ยน วงจร ไฮโวล์ แบลคไล้ไหม่ ให้ผมลองฟังดู ผมก็เดินเข้าไปฟัง ไม่หายอาการเดิม(ตอนนี้ช่างก็ได้ยินแล้ว) ช่างยกกลับเข้าไปอีกครั้ง แล้วบอกให้ผมนั่งรอ จน ศูนย์จะปิด บอกให้ผมกลับไปก่อนพรุ่งนี้ค่อยมาเอา ทำไม่ทัน - -*
                            สรุป เขาบอกเปลี่ยน บอร์ดไหม่ ตอนนี้หายแล้วครับ(ก็เล่นเคลมไป 3 ครั้งเลย เปลืองตังค่ารถชิบหาย) สุดๆ ช่างมั่วอาการไปเรื่อย เปลี่ยนซะครบทุกชิ้นเลย ไม่หายให้มันรู้ไป

Comment

น่าเห็นใจครับ เอาใจช่วยให้เครื่องกลับมาใช้ได้ดีเหมือนเดิมนะครับ
                              แต่ถ้าห่วยขนาดซ่อมแล้วยังเสียแล้ว เสียอีก อย่าไปทนใช้ต่อเลยครับ เสียความรู้สึกเปล่าๆ

ในบอร์ดนี้ คนใช้ s41 เยอะเหมือนกัน ถ้าแย่ขนาดนั้น คงโดนจวกแหลกมากว่านี้ล่ะครับ
                              ตอนเรื่อง ชิพจาก nvidia มีปัญหา ก้อโทษยี่ห้อที่ผลิต ผมว่าไม่ค่อยแฟร์
                              เด๋วคงมีหน้าเดิมๆมาช่วยถล่มยี่ห้อนี้ต่อล่ะครับ ^ ^

Comment

ไม่เอาครับไม่เอา
                                อย่าไปว่าnotebookตัวนี้น่ะ
                                เพราะบอร์ดนี้และที่pantipมีหน้าม้า s41 อยู่คนนึงครับ
                                เห็นเขียนเชียร์ทุกกระทู้เลย น่ารำคาญมาก
                                ทั้งๆที่รุ่นนี้การ์ดจอมัน ...

Comment

Working...
                                X