Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้notebookเล่นเกมส์งบ90000เอาตัวไหนดี13.3-14.1"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ASUS G50v โลดดดดดดดดดดดดดดส์

Comment

อย่าว่าโง้นงี้นะครับ จขกท. เค้าถามว่าควรซื้อรุ่นไหนดี

แต่ผู้ให้ความเห็นก็ไม่ใช่ว่าเราจะมีสิทธิว่าเค้านะครับ

Comment

เป็นผมก็ทำแบบท่านบนๆนะซื้อpcสัก4 5หมื่นที่เหลืออย่างน้อยก็ได้โน๊ตบุคแรงๆพอควรมาพกพาตัวนึงแล้วหละ แต่ถ้าอยากได้โนคบุคจริงๆก็มีให้่เลือกเยอะตอนนี้ออกมากันจนตกรุ่นเป็นแทวๆ

Comment

ok ok พอเพียงก้อด้าย รอ cpu ตัวใหม่เลยละกาน
          มีคนเคยบอกว่า it วิ่งยังไงก้อตามมันไม่ทัน
          ขอบคุณทุกๆท่านนะ
          Last edited by pzeudo; 30 Aug 2008, 12:07:47.

Comment

Originally posted by pzeudo View Post
            ok ok พอเพียงก้อด้าย รอ cpu ตัวใหม่เลยละกาน
            มีคนเคยบอกว่า it วิ่งยังไงก้อตามมันไม่ทัน
            ขอบคุณทุกๆท่านนะ
            อืมมม หายากๆ ขนาดทั้งกระแทก แดก ดัน! จขกท ไม่เคยตอบโต้ น้ำอดน้ำทนดีมากครับ ขอให้ได้เครื่องที่อยากได้จริงๆครับ แต่ที่พวกเราๆ ว่านั้นโน้นนี่ ไม่ได้กลัวว่าท่านจะได้เครื่องเทพหรอกครับ เพียงแต่เป็นห่วงว่ามันจะมากเกินไปนิสสสำหรับเกมส์ แต่ผมคิดว่า จขกท เข้าใจความหวังดี ^^ ไม่งัั้นคงด่ากลับมาบ้างแล้ว

Comment

คืออยากจะซื้อใจจะขาดแล้ว
              แต่ปันหาช่างมากมายเหลือเกิน
              ก็คงต้องรอต่อไปเนอะใครมีรุ่นไหนแนะนำบอกด้วยเถิ้ดดดดดดด
              (-/\-)" thx

Comment

จริงg50v ไม่ต้องรอก้ได้นะสั่งตรงจากออส ชิวๆ เตรียมตังไว้ 80000 สิวๆ

Comment

ถ้าอยากได้ขนาดนั้น ก็ลองดูสเป็กที่ชอบ แล้วไปลองที่ร้านเลยดีกว่าครับ
                  ถ้าจะเอาช่วงนี้แนะนำว่าหลีกหนีจาก การ์ดจอ geforce ซักหน่อยก็ดี เพราะมีปัญหาเรื่องความร้อนการ์ดจอที่ทำให้ตัวชิปอาจจะเสียได้เร็วกว่าปกติ

หรือลองไปดูของ dell เลยก็ดีเหมือนกันเพราะสั่งประกอบได้เองตามใจชอบ บริการส่งถึงบ้านด้วย อย่าลืมซื้อประกันด้วยล่ะเพราะเป็นส่วนสำคัญเลย ถ้าเสียขึ้นมาในช่วงหมดประกันแล้ค่าซ่อมบางอย่างโหดได้ใจมาก

Comment

HP HDX ตัวtop การ์ดจอ 8800GTS

แต่หน้าจอ 20นิ้วนะท่าน อิอิ

Comment

เชื่อว่าคงไม่ได้ซื้อหรอก เบื่อมาก พวกกระทู้ ไร้สาระ ล่อเป้า อวดรวย

Comment

T T โดนแรงจังๆเลยpost เป็นข้อความแรกซะด้วย
                        ใจร้ายจริงๆ

Comment

Originally posted by pzeudo View Post
                          T T โดนแรงจังๆเลยpost เป็นข้อความแรกซะด้วย
                          ใจร้ายจริงๆ
                          ท่านเล่นตั้งงบซะมากมาย ไอแบบนี้ลงท้ายกลายเป็นเกรียน ที่นี่ก็เคยเจอมาแล้ว ก็ต้องมีแดกดันกันบ้างครับ

แต่อดทนได้ขนาดนี้ผมก็OKล่ะนะ เอาเป็นว่าถ้าจะรีบใช้ตอนนี้14นิ้วก็มีAsus F8รุ่นการ์ดจอ GeForce9500ครับ ถ้ารอได้เอาBenq S42 ได้Centrino2ด้วย เท่านี้ก็แรงพอเล่นแล้วล่ะ ยังไงโน็ตบุ๊คมันก็เล่นได้ไม่เหมือนDesktopอยู่แล้ว

ถ้ารอได้ อยากพกไปข้างนอกด้วย พร้อมกับเล่นเกมในบ้านให้มันส์ๆได้ด้วยตัวเดียว ผมว่าS42+HDTVก็ไม่เลวนะ (ถ้าS42มี HDMI Port)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            ท่านเล่นตั้งงบซะมากมาย ไอแบบนี้ลงท้ายกลายเป็นเกรียน ที่นี่ก็เคยเจอมาแล้ว ก็ต้องมีแดกดันกันบ้างครับ

แต่อดทนได้ขนาดนี้ผมก็OKล่ะนะ เอาเป็นว่าถ้าจะรีบใช้ตอนนี้14นิ้วก็มีAsus F8รุ่นการ์ดจอ GeForce9500ครับ ถ้ารอได้เอาBenq S42 ได้Centrino2ด้วย เท่านี้ก็แรงพอเล่นแล้วล่ะ ยังไงโน็ตบุ๊คมันก็เล่นได้ไม่เหมือนDesktopอยู่แล้ว

ถ้ารอได้ อยากพกไปข้างนอกด้วย พร้อมกับเล่นเกมในบ้านให้มันส์ๆได้ด้วยตัวเดียว ผมว่าS42+HDTVก็ไม่เลวนะ (ถ้าS42มี HDMI Port)
                            มาเสริมให้อีกนิดนึงเกี่ยวกับs42
                            ตอนนี้ทุกร้านรับจองแล้ว ของจริงมาอาทิตย์หน้าคับ ส่วนhdmi มีคับ

Comment

รวยจัง
                              เล่นโซนี่เลยไหมท่าน vaio z17sn อะ ตัวละ 9หมื่นกว่า

มีตังแบ่งกันใช้บ้างซิท่าน
                              55555555

Comment

S42 ก้อน่าสนอยู่แต่ มีเพื่อนๆน้องๆบอกว่าbenQมันไม่ดีอ่ะครับ
                                มีน้องใช้แล้วบ่นๆ(ตัวี่มีGF8400อ่ะ) แบบว่าเล่นเกมส์เลนกัน
                                benQกระตุกอยู่คนเดียวครับ รบกวนขอความกระจ่าง
                                ใครที่ใช้อยู่รบกวนบอกด้วยสิครับ พ่อก็ใช้benQ
                                ซื้อมาแล้วเขาไม่แบ่งพาทิชั่นมาให้ ผมต้องมาแบ่งให้เองT T

Comment

Working...
                                X