Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook งบ 60000 ไว้เล่นเกม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พอกันได้แล้วนะครับ

เอาเป็นว่าศรัทธายี่ห้อไหนก็เลือกกันไป

ขืนทะเลาะกันอีกจะปิดกระทู้แล้วนะ

Comment

สรุปแล้ว พรุ่งนี้กรูจาไปซื้อ sonyใช้ตามที่มรึงออดอ้อนกรูเหลือเกิน มรึงไปเป็นเพื่อนกรูด้วยนะไอ้ตบเกรียน งบกรูแสนแปด เอารุ่นเทพๆให้กรูนะ ถ้าไม่เทพเกรียนมรึงแตก

Comment

Originally posted by กระทืบตบเกรียน View Post
        สรุปแล้ว พรุ่งนี้กรูจาไปซื้อ sonyใช้ตามที่มรึงออดอ้อนกรูเหลือเกิน มรึงไปเป็นเพื่อนกรูด้วยนะไอ้ตบเกรียน งบกรูแสนแปด เอารุ่นเทพๆให้กรูนะ ถ้าไม่เทพเกรียนมรึงแตก
        เกรียนจริงๆนะเมิง พวกเต่าหัวหดเกรียนเมิงแน่จริงบอกเวลานัดมาเลย อยากกระทืบเมิงมาเลยราม 65 เมิงกล้ามาปล่าว คุยกับพวกเกรียนหัวหดปากดีแต่ไม่มีเหตุผลหวะ

Comment

ว้าว แสนแปด ได้ SZ37 สองเครื่องเลยนะครับ ^^

จะซื้อจริงไม๊ครับ เดี๋ยวผม Book เีครื่องให้เลย ^^

หรือจะเอา A60 แถมด้วย C14 ก็ยังไหว

Comment

ที่ผมพูดไม่ดีเพราะผมไม่ชอบที่มาดูถูกผมบอกว่ารู้ Spec หรือปล่าว ที่เข้ามาถามแบบกวนๆก่อน

ผมบอกเลยะครับผมยอบรับความเห็นถ้าความเห็นนั้นมีเหตุผลพอ ไม่ใช่บอกไม่ใช้ไม่นับ ยังมีหลายความเห็นที่ถามแบบคิดมั่งหรือปล่าวก่อนจะมาโต้แย้ง

ถ้าคุณคิดว่ามีรุ่นไหนถูกกว่าตัวนี้ลองเอามาเสนอสิครับ แต่ต้อง Spec เท่าเทียม ตัวเครื่อง น้ำหนัก ของที่แถมมา คุณภาพ ชื่อเสียง ถ้าเอามาแย้งแบบมีเหตุผลผมยอมรับได้ แต่ผมบอกตรงๆผมดูมาทุกยี่ห้อทุกรุ่น ในงบไม่เกิน 50000 ไม่มีตัวไหนกินตัว C14SP ลง ต่อให้เอา A8JP มาก็เหอะ Vga X1600 แรงกว่าแต่เชื่อไม๊ใช้จริงเล่นเกมส์ต่างกันไม่ถึง 5 FPS คุณจะบอกว่ารู้สึกไม๊หละ

ไม่ใช่เอาแต่เถียงแบบไร้เหตุผล บอกใช้ของปลอมก็ได้ ผมไม่เถียงหรอกใช้ได้มันก็จริง แต่ในเมื่อมันคือข้อแตกต่างจะบอกไม่เกกี่ยวจะได้หรอ ถ้ามี 2 ยี่ห้อราคาเท่ากันตัวนึงใช้ Magnesium Alloy ตัวนึงพลาสติกห่วยๆ คุณจะบอกเหมือนกันไม๊ ไม่บอกหละกูไม่ใช้หรอก Magnesium มันก็แค่กรอบ

พูดให้คิดไม่ใช่เอาความเกรียนมาหาเรื่องแบบปอดๆนะ

Comment

ผมว่าเก็บเงินไว้เป็นทุนก่อนดีรึเปล่าครับ แสนแปดไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะครับ
              ปล.ตอนแรกผมก็ไม่ได้ชอบ sony มากมายหรอกครับ เพราะแรกๆราคามันสูงไป แต่ตอนนี้ผมเองก็พอรับได้แล้วครับ
              Last edited by savebackup123; 27 Dec 2006, 20:08:27.

Comment

มันเกรียนพอกันแหละน้า บอร์ดนี้เค้าต้อนรับสุภาพชนนะครับ มันไม่ใช่แถวบ้านคุณที่จะมาพูดกรูๆ เมิงๆ
                แล้วมาด่าคนนู้นโง่ คนนี้ปัญญาอ่อน
                ในวงการคอมพิวเตอร์ ไม่มีคำว่าโง่ครับ มีแค่คำว่ารู้และไม่รู้ เชี่ยวชาญ และไม่เชี่ยวชาญ ไม่มีใครเก่งงานทุกด้านของคอมพิวเตอร์ได้หรอกครับ
                แล้วไอ้คำพูดแบบนั้น มันไม่ใช่ภาษาเขียนนะครับ แค่ใช้เป็นภาษาพูดยังไม่น่าใช้เลยครับ
                คนมีการศึกษา หรือได้รับการสั่งสอนจากบุพการีมาเป็นอย่างดีเค้าไม่ใช้กันนะครับ
                ------------------------------------------------------------

ปล. อายไหมครับ ให้เด็กอายุ 13 มาสั่งสอน?

------------------------------------------------------------
                ที่ว่านี่ว่าทั้ง2ฝ่ายนะครับ สำหรับคุณตบเกรียน กับคุณที่บอกว่างบ180000
                Last edited by MagicKnight; 27 Dec 2006, 20:07:50. Reason: เพิ่มเติมเนื้อหา

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post
                  มันเกรียนพอกันแหละน้า บอร์ดนี้เค้าต้อนรับสุภาพชนนะครับ มันไม่ใช่แถวบ้านคุณที่จะมาพูดกรูๆ เมิงๆ
                  แล้วมาด่าคนนู้นโง่ คนนี้ปัญญาอ่อน
                  ในวงการคอมพิวเตอร์ ไม่มีคำว่าโง่ครับ มีแค่คำว่ารู้และไม่รู้ เชี่ยวชาญ และไม่เชี่ยวชาญ ไม่มีใครเก่งงานทุกด้านของคอมพิวเตอร์ได้หรอกครับ
                  แล้วไอ้คำพูดแบบนั้น มันไม่ใช่ภาษาเขียนนะครับ แค่ใช้เป็นภาษาพูดยังไม่น่าใช้เลยครับ
                  คนมีการศึกษา หรือได้รับการสั่งสอนจากบุพการีมาเป็นอย่างดีเค้าไม่ใช้กันนะครับ

ปล. อายไหมครับ ให้เด็กอายุ 13 มาสั่งสอน?

ที่ว่านี่ว่าทั้ง2ฝ่ายนะครับ สำหรับคุณตบเกรียน กับคุณที่บอกว่างบ180000

เอาเหอะนะ

ผมถามคุณนะที่ผมบอกไปจริงทั้งหมดหรือปล่าวแล้วเหตุผลของผมมันจริงไม๊ถามแค่นี้

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post

เออแล้วถามหน่อยนะ ผมไม่เชื่อหรอกคนที่มีการศึกษาไม่พูด กู มรึง นะ ถ้าในชีวิตคุณเคยพูดหละก็เอาไปคิดเองนะ

Comment

ครับผมยอมรับครับที่พูดมามันจริง แต่ประเด็นที่พูดถึงคือพวกคุณใช้คำพูดไม่สุภาพ และดูถูกกันเกินไป

Repข้างบนของผมมันมีบอกซักคำไหมครับว่ามันไม่จริง?

ก็เคยครับ แต่ที่นี่มันไม่ใช่แถวบ้านคุณนะครับ ที่จะมาพูดอย่างนี้

แล้วก็ถ้าคุณจะโพส2Repติดกันแนะนำให้Editดีกว่านะครับ มันรกบอร์ด
                      Last edited by MagicKnight; 27 Dec 2006, 20:20:18. Reason: เพิ่มเนื้อหา

Comment

เห็นด้วยครับ ที่ว่าคนมีการศึกษาก็พูดมรึง กรู แต่เขาพูดกับเพื่อนที่สนิทกันครับ มีที่ไหนบ้างพูดกับ คนอื่นแบบนี้ แล้วไอ้การมาดูถูกคนอื่นว่า โง่หรือปัญญาอ่อนเนี่ย พิจารณาตัวเองหน่อยนะครับว่าใช้คำรุนแรงไปรึเปล่า......
                        อีกอย่างกับที่ว่าโลกคอมพิวเตอร์มีแต่รู้กับ ไม่รู้ ถูกครับ ไม่ใช่เห็นแต่คนอื่นที่ความคิดไม่ตรงกับตัวเองเกรียนไปหมด นิสัยอย่างนี้น่าสงสารครอบครัวและทุกคนที่อยู่ใกล้คุณนะครับ
                        ปล.ผมไม่เห็นมีใครเกรียนซักคน บอร์ดนี้ก็คุยกันดีมาตลอด จนวันนึง...... แย่จัง

Comment

เอ่อ ครับจะรบกานไปอีกนานไหมเนี่ย เพราะเอาเข้าจิงๆเนี่ย ผมว่า Sony ไม่เหมาะที่จะเอาไปเล่นเกมหรือทำงาน นอกสถานที่นานๆ หรอกเพราะด้วยที่ว่าตัวมานเล็กทำให้จอเล็กลงตามไปด้วย นั่นแหล่ะครับใครจะเพ่งจอล่ะ เสียสายตาเพราะบางคนมานซื้อ n/b ไปเพราะมานไม่อยากซื้อ PC เพราะว่าราคาต่างกันไม่มากเท่าไร(ในบางรุ่น) แต่สามารถหิ้วไปไหนมาไหนได้โดยไม่ลำบากเท่า PC คนเราก็เลยเน้น ให้มานใกล้เคียงกับสภาพแวดล้อมการทำงานบน PC มากที่สุด เช่นขนาด จอ(อย่าบอกนะว่า จอPC ของคุณขนาดน้อยกว่า 17นิ้วถ้าน้อยว่าและคุณยังทนทำงานได้นานๆโดยไม่ปวดตานั่นก็เรื่องของคุณ) Keyboardแยกเพื่อความสะดวกในการพิมพ์ Mouse แยก ฯลฯ นั่นก็คือเขามาตอบสนองการใช้งานของเขา ซึ่ง SOny ไม่สามารถตอบสนองการให้งานได้ทุกรูปแบบหรอกนะ ผมไม่เถียงหรอกว่า Sony เหมาะแก่การพกพา แต่คุณๆเคยสังเกตุไหมว่ามีกี่%กันเชียว ที่ชอบเอา n/b ตะลอนวิ่งรอกไปที่ต่างๆ ที่ไม่ใช่จากบ้าน ไปที่ทำงานโดยไม่มีรถส่วนตัว ก็เลยอยากจะถามว่า ซื้อ n/b ไปเนี่ยคุณเน้นการพกพาใช่ไหมถ้าใช่ก็เรื่องของท่าน ถ้าไม่และจะเอาตัวเล็กๆไปทำไมคนเขาหนีไปเอาจอใหญ่มองสบายตาไม่ดีกว่าหรอ
                          ส่วนก๊าดจอที่มีคนบอกว่าต่างกันไม่มาก งั้นถามหน่อย Gf 7600 ของรุ่นที่ผมใช้ กะ Gf 7400 แ่ค่จำนวน pipeline ก็ต่างกัน2เท่าแล้ว แถม 64bit กะ 128 bitอีก เลยไม่ต้องสงสัยว่าทำไมคะแนน 3d markต่างกัน 2เท่าล่ะ และขอถามต่อไปว่า ต่อให้ CPU แค่ AMD Turion x2 + Gf 7600 จอ 15.4 แรม 1G กะ C2D + Gf7400 จอ 13.3 แรมต่อให้ 1G เท่ากัน ถามคนชอบเล่นเกมซิ จะเอาอันไหน

ถ้าไม่เชื่อก็ลองเข้าดู
                          http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

ที่ผมลงทุนเขียนซะยืดยาว ไม่ได้อวดรู้อะไรหรอกแต่แค่อยากเตื่อนสติว่า Sony ไม่ได้ดีทั้งหมด ASUS ก็ไม่ได้ดีทั้งหมดเหมือนกัน เพียงแต่ว่ามานตอบสนองการใช้งานของใครได้ดีที่สุดต่างหากล่ะจิงไหมครับ ทุกท่าน

web site นี้ขอขอบคุณท่าน Tarate_Y ครับ
                          Last edited by Dark Avenger MX; 28 Dec 2006, 00:48:31.

Comment

Working...
                          X